Cho em hỏi răng sứ là gì, răng sứ nào tốt nhất ạ?

Cho em hỏi răng sứ là gì, răng sứ nào tốt nhất ạ?

Chia sẻ trang này

1. condadieu

condadieu New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4,314 Lượt xem

• 45 Lượt trả lời

Bác nào đi bọc răng sứ rồi cho e hỏi răng sứ là gì? bọc răng sứ nào tốt nhất với ạ? Có phải nhổ hết răng của mình rồi trồng răng sứ vào hay sao ah, e cũng chưa hiểu lắm. Hiện e đang bị 14 cái răng sâu, hwa có ra phòng khám ngay gần chỗ trọ bs bảo xử sâu răng thì vẫn có thể tái phát, giờ chỉ có cách bọc răng sứ lại thôi. Vì đang đau nên e cũng chả hỏi bọc răng sứ là gì. Nhờ mọi ng giúp e ah

2. Honey

Honey Active Member

• 404 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Bọc răng sứ mà nhổ hết cả hàm thì còn gì là răng miệng nữa, chỉ những răng nào tổn thương, sau khi xử lý thì nên bọc bằng các loại răng sứ để chống tái phát, chống lây lan sang các răng còn lại thôi

3. Ngô Vân

Ngô Vân Member

• 55 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

nếu răng bạn chưa bị sâu nặng lắm thì bảo người ta hàn răng cho. bsi họ dùng máy khoan hết những phần răng bị sâu đi, sau đó hàn lại chỗ đó cho mình. trc mình đi hàn 2 cái răng sâu hết 120k đấy.
    còn bọc răng sứ thì mình cũng ko rõ.

4. Ruby_Vu

Ruby_Vu Well-Known Member

• 393 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Bị sâu răng hàn xong thì vẫn có thể tái phát đó bạn ơi, tốt nhất sau khi giải quyết các vấn đề về sâu thì nên bọc răng sứ. Lớp bọ sẽ bảo vệ răng khỏi các bệnh về răng miệng và kết hợp VS răng miệng cận thận.

5. ngocdiep

ngocdiep Member

• 246 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

1. Răng sứ không kim loại (Nghĩa là làm toàn bằng sứ, không có chứa tí tẹo tèo teo kim loại nào) thì vẫn tốt nhất cho sức khoẻ. Loại này có 3 loại. -Cao câp nhất và ưu điểm nhất hiện nay là răng sứ không kim loại Cercon làm bằng vật liệu Ziconia. Hoàn toàn không có hại cho sức khoẻ, độ bền rất cao (ăn nhai, gặm xương thoải mái), màu sắc thẩm mỹ rất đẹp nhưng giá thành cũng khá đắt. Khoảng 3,5triệu đến 4triệu/1 đơn vị. - Loại nữa gọi là sứ Allumina, màu sắc cũng tương đối đẹp nhưng độ bền thì không cao như Cercon, giá thành từ 2,5 đến 3triệu thì phải. - Loại cổ điển là sứ ép, màu sắc đẹp, độ bền rất thấp, chỉ làm cho răng cửa thôi. Giá khoảng hơn 2triệu.

6. Aikio

Aikio Active Member

• 745 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Sứ cũng có nhiều loại nhỉ, các loại sứ này độ cứng khác nhau hả bạn? Thế nên giá mới khác nhau như vậy chứ.

7. Tutintoasang

Tutintoasang Member

• 150 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thấy nàng ban thân bọc răng sứ bên Hoàn Mỹ, bọc cũng lâu lâu rồi, nhìn ngon lắm, chả lo sợ các bệnh về răng miêng gì cả. Chỉ cần vệ sinh đúng cách là ok rồi

8. Gigi

Gigi Active Member

• 537 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Bọc răng sứ lên răng bị sâu mà vẫn còn chân răng đúng ko bạn? Như thế có đắt lắm ko nhỉ?

9. xinh xinh

xinh xinh Member

• 51 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bọc răng sứ kiểu này chỉ tầm trên dưới 1tr thôi, ko phải trồng cả cái răng nên rẻ hơn nhiều bạn ạ.

10. DungTran24

DungTran24 Member

• 111 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bọc răng bằng sứ là biện pháp xử lý được nhiều người chọn lựa vì sứ không bị ố vàng, màu sắc tự nhiên, giúp răng bền vững hơn. Bọc răng bằng sứ là lựa chọn tốt nhất để cải thiện tình trạng răng của bạn và mang lại sự tự tin cho bạn.

11. Lina

Lina Active Member

• 712 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Tớ thấy giờ răng nào chẳng bọc sứ ở ngoài đúng ko nhỉ? Bọc sứ ở ngoài thì trông mới giống răng bình thường đc chứ.

12. bacsigiadinh193vuhuu

bacsigiadinh193vuhuu New Member

• 4 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Răng sâu nếu chưa đau thi chi cần hàn thôi vì hiện trên thị trường có rất nhiều loại chất hàn tốt tránh sâu tái phát. Chỉ nên bọc răng sứ khi răng vỡ to hoặc đã điều trị tủy, răng đang đau không nên bọc sứ.

haphuong1805 and WhiteRose like this.

13. WhiteRose

WhiteRose Member

• 111 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn này nói đúng nè. Răng sâu lan trên diện rộng rồi thì mới cần bọc còn ko thì hàn răng là ổn rồi. :D Bọc răng sứ gần như là làm răng giả ấy

14. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Thì mình up cái khuôn răng lên cái chân răng có sẵn của mình, lúc đó chân răng vẫn là răng thật còn phần dùng để nhai thì là răng giả rồi

lovelove thích bài này.

15. lovelove

lovelove Active Member

• 567 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Đúng đó. :) mọi người nên chọn loại sứ tốt để răng đc bền lâu nhé, đừng tham rẻ để rồi phải đi làm lại, mệt lắm

16. Rinny

Rinny Member

• 296 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bọc răng bằng sứ là biện pháp xử lý được nhiều người chọn lựa vì sứ không bị ố vàng, màu sắc tự nhiên, giúp răng bền vững hơn. Bọc răng bằng sứ là lựa chọn tốt nhất để cải thiện tình trạng răng của bạn và mang lại sự tự tin cho bạn.

Những lớp sứ bọc này có tác dụng :

• Chỉnh sửa lại kích thước thẩm mỹ của răng.

• Cải thiện màu răng.

• Giúp các răng thẳng hàng hơn.

• Giúp hạn chế hở lợi mỗi khi cười.

• Tăng độ khoẻ của răng.

• Cải thiện nụ cười tự nhiên.

thomaspham thích bài này.

17. mi uot

mi uot New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

18. mi uot

mi uot New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nha khoa hoan my o dau nhj.gja ntn nhj

19. cubin18

cubin18 Active Member

• 228 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

em có thằng bạn bị sâu răng phải nhổ đi nắp răng khác trông cũng đẹp,tự nhiên mà giá tầm hơn 2tr thôi không phải răng bọc sứ không

20. thomaspham

thomaspham Member

• 34 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Răng bọc sứ nhiều ưu điểm thế này bảo sao chị em đua nhau đi làm răng,e kết nhát cái tác dụng đầu tiên :p vì răng e nó mọc dài ngắn linh tinh không có khuôn khổ gì,may mà phát hiện ra pp này :D