Chữa trị nám bằng mật ong có hiệu quả không?

Chữa Trị nám bằng mật ong có hiệu quả không?

Chia sẻ trang này

1. hoamuahe

hoamuahe New Member

• 8 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

• 88,285 Lượt xem

• 42 Lượt trả lời

Đã chị nào chữa trị nám da bằng mật ong chưa , cho e hỏi trị nám da bằng mật ong có hiệu quả không ạ? E tìm trên mạng, thấy có nhiều cách trị nám từ mật ong quá. Dưới đây là 3 cách trị nám mà e thấy nhiều chị em chia sẻ, ko biết cách nào mới thực sự hiệu quả?

Cụ thể 3 cách trị nám bằng mật ong như sau ạ:

1. Mặt nạ trị nám bằng mật ong, chanh và đu đủ:
    Chuẩn bị:
    -1 thìa cà phê mật ong
    -1 nửa thìa cà phê nước cốt chanh
    -1 miếng đu đủ chín.

Cách làm
    Đu đủ bỏ hạt và vả cho vào máy xay nhuyễn. Lấy một cái bát xúc 5 thìa cà phê đu đủ vào, 1 thìa cà phê mật ong và nửa thìa nước cốt canh và trộn thật đều với nhau. Dùng hỗn hợp này để đắp mặt trong vòng 15-20 phút rồi rửa lại bằng nước ấm. Trong mật ong cũng có chất giúp chống lại oxi hóa giúp làn da giữ được sự tươi trẻ. Đu đủ giúp bảo vệ làn da dưới ánh nắng mặt trời, nguyên nhân gây nám da rất lớn và yếu tố có hại từ môi trường.

2. Mặt nạ trị nám bằng mật ong và cà chua:
    Chuẩn bị:
    -Cà chua chín
    -1 thìa cà phê mật ong
    Cách làm:
    Cà chua bạn ép lấy nước. Dùng một cái bát nhỏ cho 5 thìa nước ép cà chua và 1 thìa mật ong vào, trộn dều với nhau. Dùng dug dịch này bôi lên da mặt bị nám và để trên mặt khoảng 15 phút, sau đó bạn có thể rửa lại với nước mát. Mặt nạ không chỉ trị nám mà còn tác dụng làm da trắng sáng và mịn màng. Trong mật ong có tác dụng diệt khuẩn rất tốt còn cà chua chứa nhiều vitamin A giúp da bạn hồng hào hơn.

3. Mặt nạ trị nám bằng mật ong và mầm lúa mì:
    Chuẩn bị:
    -2 thìa mật ong
    -2 thìa bột mầm lúa mì
    -1 thìa cà phê sữa tươi không đường

Cách làm:
    Lấy một cái bát trộn mầm lúa mì cùng với mật ong và sữa tươi tạo thành một hỗn hợp đặc sệt. Sử dụng hỗn hợp này để bôi đều lên da. Để mặt nạ trong khoảng 10-15 phút, khi thấy mặt nạ khô lại thì bạn có thể rửa mặt lại với nước sạch. Trong mật ong cũng có chất giúp chống lại oxi hóa giúp làn da giữ được sự tươi trẻ, mầm lúa mì giúp tẩy tế bào chết cho da làm mờ vết nám. Sữa tươi giúp làn da bạn trở nên mịn màng và trắng sáng hơn.

Trong 3 cách trị nám bằng mật ong trên, cách nào mới thực sự hiệu quả ạh? chị nào áp dụng cách nào rồi, cho em xin review nhé. E cảm ơn <3

2. gainhay00

gainhay00 New Member

• 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị nám da bằng mật ong là một trong những giải pháp trị nám tại nhà được nhiều chị em lựa chọn. Dưới đây là 3 cách trị nám da bằng mật ong thông dụng, đơn giản mà hiệu quả cao, bạn có thể tham khảo.

1. Mặt nạ trị nám bằng mật ong, chanh và đu đủ:
    Chuẩn bị:
    -1 thìa cà phê mật ong
    -1 nửa thìa cà phê nước cốt chanh
    -1 miếng đu đủ chín.
    Cách làm
    Đu đủ bỏ hạt và vả cho vào máy xay nhuyễn. Lấy một cái bát xúc 5 thìa cà phê đu đủ vào, 1 thìa cà phê mật ong và nửa thìa nước cốt canh và trộn thật đều với nhau. Dùng hỗn hợp này để đắp mặt trong vòng 15-20 phút rồi rửa lại bằng nước ấm. Trong mật ong cũng có chất giúp chống lại oxi hóa giúp làn da giữ được sự tươi trẻ. Đu đủ giúp bảo vệ làn da dưới ánh nắng mặt trời, nguyên nhân gây nám da rất lớn và yếu tố có hại từ môi trường.

2. Mặt nạ trị nám bằng mật ong và cà chua:
    Chuẩn bị:
    -Cà chua chín
    -1 thìa cà phê mật ong
    Cách làm:
    Cà chua bạn ép lấy nước. Dùng một cái bát nhỏ cho 5 thìa nước ép cà chua và 1 thìa mật ong vào, trộn dều với nhau. Dùng dug dịch này bôi lên da mặt bị nám và để trên mặt khoảng 15 phút, sau đó bạn có thể rửa lại với nước mát. Mặt nạ không chỉ trị nám mà còn tác dụng làm da trắng sáng và mịn màng. Trong mật ong có tác dụng diệt khuẩn rất tốt còn cà chua chứa nhiều vitamin A giúp da bạn hồng hào hơn.

3. Mặt nạ trị nám bằng mật ong và mầm lúa mì:
    Chuẩn bị:
    -2 thìa mật ong
    -2 thìa bột mầm lúa mì
    -1 thìa cà phê sữa tươi không đường
    Cách làm:
    Lấy một cái bát trộn mầm lúa mì cùng với mật ong và sữa tươi tạo thành một hỗn hợp đặc sệt. Sử dụng hỗn hợp này để bôi đều lên da. Để mặt nạ trong khoảng 10-15 phút, khi thấy mặt nạ khô lại thì bạn có thể rửa mặt lại với nước sạch. Trong mật ong cũng có chất giúp chống lại oxi hóa giúp làn da giữ được sự tươi trẻ, mầm lúa mì giúp tẩy tế bào chết cho da làm mờ vết nám. Sữa tươi giúp làn da bạn trở nên mịn màng và trắng sáng hơn.

Tùy tình trạng nám da của mình, chị em hãy tự chọn cho mình cách trị nám phù hợp nhất nhé.

3. thanhhuyen0102

thanhhuyen0102 New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tốt mà bạn, Hàng xóm nhà t toàn dùng mật ong trị nám mà. Bạn có thể xem thêm những phương pháp khác kết hợp với Mật ong nguyên chất tại đây.

4. dinhphuong

dinhphuong Member

• 56 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cách trị nám bằng mật ong tốt mà, bạn cũng có thể dùng cúc hoa tươi 30g, cho nước vào đun sôi, sắc đặc, thêm một chút mật ong chế thành cao để trị nám tốt lắm.
    Mỗi lần lấy 15g cao này, dùng nước sôi pha quấy đều để uống. Công hiệu của loại này là làm nhuận sáng da dẻ, trị nám da, chống lão hóa đẩy lùi nếp nhăn.

5. ngocnhan

ngocnhan Member

• 30 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trị nám bằng mật ong tốt lắm, mình thấy nên kết hợp với đi đủ thì tác dụng tốt hơn nhiều. Đu đủ bỏ hạt và vả cho vào máy xay nhuyễn. Lấy một cái bát xúc 5 thìa đu đủ vào, 1 thìa mật ong và nửa thìa nước cốt canh và trộn thật đều với nhau. Dùng hỗn hợp này để đắp mặt trong vòng 15-20 phút rồi rửa lại bằng nước ấm.
    Chỉ cần thế là ok rồi

6. quanvang

quanvang Member

• 53 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trị nám bằng mật ong mình thấy khó trị được lắm, thà bạn dùng Vitamin E còn tốt hơn. Vitamin E giảm hiện tượng da khô bằng cách giúp da duy trì độ ẩm. Vitamin E cũng có thể giúp da điều hoà những tác hại do các gốc tự do trong tế bào gây ra. Trong một nghiên cứu cho thấy vitamin E có tác dụng phục hồi những tác hại trên da do tiếp xúc với khói thuốc lá. Vitamin E còn giúp da bớt nổi đỏ, thô ráp và khô.
    Vitamin E có trong Dầu thực vật, rau quả…

7. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

mình thấy nám mà dùng mật ong trị cũng được lắm, mật ong giúp làm đẹp da khá hiệu quả, mình thấy có thể áp dụng mật ong với thêm nước chanh vắt vào như thế cũng rất tốt, vì chanh có tác dụng trị thâm là sáng vùng da, còn mật ong dưỡng và làm mềm da khá hiệu quả

8. love_and_life

love_and_life New Member

• 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thích cái cách trị nám bằng mật ong với mầm lúa mì và sữa tươi thế. Lấy một cái bát trộn mầm lúa mì cùng với mật ong và sữa tươi tạo thành một hỗn hợp đặc sệt. Sử dụng hỗn hợp này để bôi đều lên da. Để mặt nạ trong khoảng 10-15 phút, khi thấy mặt nạ khô lại thì bạn có thể rửa mặt lại với nước sạch.

9. phuonglan

phuonglan New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mầm lúa mì kiếm ở đâu thế bạn, mình ít nghe, thấy cũng không phổ biến, liệu có dễ kiếm không đây, mình thì nguyên liệu đơn giản, dễ kiếm thì may ra còn áp dụng, chứ kiếm ko ra thì áp dụng làm sao. mà áp dụng thì tầm bao lâu, quá trình thực hiện như thế nào cho tốt

10. khixuatabe

khixuatabe Member

• 129 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nếu bạn có hạt lúa mì, bạn có thể gieo hạt cho này mầm rồi mà dùng, cái loại này thì cũng hơi bị khó tìm mua, chỉ có mua bột mì là dễ thôi. Bạn chọn trị nám bằng mật ong theo các cách khác nhé, chủ top đưa ra khá nhiều cách cơ mà, chẳng nhẽ bạn lại ko làm theo được cách nào

11. kydanh

kydanh Member

• 362 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Hạt lúa mì rồi còn gieo mầm thì rắc rối quá, mình thấy bạn cứ dùng cách trị nám bằng mật ong và cà chau cho đơn giản. Cà chua bạn ép lấy nước trộn với 1 thìa mật ong vào, trộn đều với nhau. Dùng dung dịch này bôi lên da mặt bị nám và để trên mặt khoảng 15 phút, sau đó bạn có thể rửa lại với nước mát. Thế là xong

12. honghue

honghue New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe đúng là thích thật, nhưng cái mầm lúa mì đó thì kiếm đâu ra được nhỉ, muốn áp dụng thì cũng phải có nguyên liệu mới được, chứ tốt mà không có để trộn để áp dụng thì mình cũng chịu. mình thấy dùng mấy cách tự nhiên như mật ong với chanh hay mật ong với cà chua cũng được lắm

13. kieuky

kieuky Member

• 185 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

honghue ko đọc à? khixuatabe chẳng bảo: Nếu bạn có hạt lúa mì, bạn có thể gieo hạt cho này mầm rồi mà dùng à.
    Mầm lúa mì thực hiện trồng để có thì phức tạp quá, mình thấy cứ chọn mấy phương pháp đơn giản mà trị nám là được rồi, nào tìm mua hạt lúa mì rồi trồng lên nữa, thôi thôi, quá tốn thời gian và công sức

14. Ký danh

Ký danh Member

• 240 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình thấy trị nám thường phải thực hiện thật kiên trì mới mong có hiệu quả, Cách trị nám bằng mật ong thì bạn cũng phải áp dụng thường xuyên và duy trì lâu lâu nha.
    Theo mình biết hình như có thể kết hợp mật ong với trứng gà trị nám cũng rất hiệu quả, bạn cứ tham khảo thêm các cách khác nữa, xem cách nào hợp với bạn thì làm

15. hoahongtim

hoahongtim Member

• 142 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đã khó mua rồi thì kiếm đâu ra để mà gieo hả bạn, trồng lúa mỳ đâu phải đơn giản thế đâu bạn. Còn mấy phương pháp tự nhiên khác cũng nhiều, đơn giản như dùng chanh thôi cũng được

16. trangh.n

trangh.n New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói thế chứ trứng gà mình chả thấy hiệu quả tý nào, thấy áp dụng rất lau mà không có một chút biến chuyển gì luôn, mình áp dụng rồi nên mới giám nói, mình thấy mấy các tự nhiên cứ như kiểu chả có tác dụng vậy

17. myletra

myletra New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Giảm độ khô của da, vậy với người da dầu thì sao bạn, có thể áp dụng được không, mình thấy mấy loại dàu mà nhờn nhờn thì áp dụng khó hiệu quả lắm, không biết dùng khoai tây có giúp trị được nám không nhỉ

18. dothilinh

dothilinh New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thì đó nếu đi mua được, hay có thì còn nói gì là khó tìm, mà mua để gieo được thì còn lâu, mình đồng ý với bạn về việc chọn các phương pháp đơn giản, thật ra đôi khi trị được lại không phải do mấy phương pháp phức tạp mà lại chính nhờ mấy biện pháp đơn giản đấy

19. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Nghe bảo mật ong rất tốt và có thể giúp làm đẹp da, nhưng không biết trị nám có hiệu quả cao không nhỉ, mình cũng không rõ phương pháp này, nếu dùng mật ong thì nên kết hợp hay dùng không thì tốt hơn nhỉ

20. hoangoclan

hoangoclan New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Với da nhờn bạn có thể áp dụng dùng khoai tây trộn với mật ong cũng được nhé, nếu thích có thể thay thế bằng chút sữa tươi không đường cũng rất tốt, khoai tây là loại mặt nạ rất tốt cho da nhờn đấy