Chữa trị nám bằng mật ong có hiệu quả không? | Page 2

Chữa Trị nám bằng mật ong có hiệu quả không?

Chia sẻ trang này

1. phuongminh

phuongminh New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chữa trị nám bằng mật ong có hiệu quả không?
    Với da nhờn bạn có thể áp dụng mặt nạ trị nám bằng mật ong, chanh và đu đủ được mà. Loại mặt nạ này tốt lắm, ko lo da nhờn bị bóng nhẫy đâu. Sau khi đắp mặt nạ xong thì bao giờ da cũng trơn láng, ko có dầu tý nào. Bạn yên tâm mà dùng mặt nạ này, nó an toàn và ko gây dị ứng đâu

2. dieudieu92

dieudieu92 New Member

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cũng tùy bạn ạ. Có bạn dùng mật ong thì bị dị ứng và ko những không trị được nám còn ảnh hưởng đến da nữa. Nhưng đó là số ít thôi, còn như nhiều người dùng mật ong trị nám cho kết quả tốt lắm.
    Dùng trứng gà thì nên dùng chung với cả bột nghệ nữa trị nám mới tốt nha

3. nhankhang

nhankhang New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách bạn nói thì có vẻ đơn giản thôi. nhưng mà thực hiện mới thấy khó.
    Vì bạn ko biết nên mua mầm lúa mạch ở đâu. Có bạn bảo là mua hạt về rồi gieo. Nhưng mà mua hạt có phải đơn giản đâu, giờ mà tìm được hạt lúa mạch là cả 1 vấn đề đó nha.

4. moonlight

moonlight New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cư vắt thêm ít chanh vào là tốt nhất bạn ạ, cacchs này dưỡng da, mà chanh cũng giúp trị thâm hiệu quả nữa, nói chung mấy phương pháp tự nhiên thì cứ phải kiên trì chứ không nóng vội được bạn nhé

5. Phuong_Thuy_2008

Phuong_Thuy_2008 Member

• 60 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị nám dùng phương pháp thiên nhiên tốt hơn đó ah.trước chị mình còn đi TMV đốt laze mà được 2 tháng lại xuất hiện lại vết nám bình thường. Đi khám lại bác sĩ nói nên dùng thảo mộc chữa thì tốt hơn. Sau về bà uống antiacne aa+. Giờ vết nám giảm đi đáng kể mà da lại sáng lên nữa.

6. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 555 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Trị nám da bằng phương pháp thiên nhiên làm sao mà tốt hơn đc nhỉ? Như vậy thì các tmv đóng cửa hết à?

7. visaothexn

visaothexn New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cũng không phải đâu bạn ạ, trị nám bằng mật ong cũng được có điều hiệu quả không cao bằng đến tmv thôi.

8. Ngọc Hằng

Ngọc Hằng Member

• 139 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mật ong trị nám tốt phải là mật ong rừng nhé, chứ mật ong mua toàn đường là đường thôi, loại đó chả ra gì đâu

9. phuonguyenhy

phuonguyenhy New Member

• 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

mật ong rừng hơi bị hiếm đáy, Trị nám bằng mật ong nhà nuôi cũng được mà chứ cứ đi săn mật ong rừng có khi người ta lại pha thêm chất độc hại vào thì có mà hại hết da

10. phuonghoang

phuonghoang Member

• 90 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

miễn là mật ong không bị pha tạp chất là được nhưng mà mình chưa thấy ai chữa nám bằng mật ong mà khỏi hẳn đâu nhé

11. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Chủ yếu đỡ thôi chứ khỏi hẳn thì đến tmv còn ko khỏi hẳn đc bạn ạ. :) Nám coi vậy mà khó chữa triệt để lắm

12. phuongchi90

phuongchi90 Active Member

• 139 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

biết là vậy nhưng mà đến tmv cũng tốn lắm đó, trị nám da bằng mật ong vẫn đáng được ưu tiên

13. Ngọc Bích Trần

Ngọc Bích Trần Member

• 47 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhiều người cứ khen trị nám bằng mật ong tốt, hiệu quả. Em chỉ cần hỏi mỗi câu thôi: Các chị đã thấy ai trị nám bằng mật ong mà khỏi hoàn toàn chưa? hay chỉ là nghe đồn thôi.

14. kyanhnguyen

kyanhnguyen Member

• 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

trị nám toàn thân bằng mật ong có được không các mẹ ơ?

15. Lê Thanh Lan

Lê Thanh Lan Member

• 82 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy mật ong không có tác dụng trị nám đâu, trước mình thử chẳng có tác dụng gì nhưng da mềm mịn đẹp hơn nên các mẹ cứ áp dụng cách này làm đẹp cũng được. Biết đâu có mẹ nào dùng hợp lại hết nám thì sao.

16. khatrang6601

khatrang6601 Active Member

• 184 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bài viết rất hay ạ

17. Mẹ Sâu Kiu

Mẹ Sâu Kiu Member

• 64 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi, giờ chắc chả tin vào mấy cách thiên nhiên nữa, mỏi mòn rồi có thấy đỡ đâu.

18. Mẹ Bốp

Mẹ Bốp Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em thấy mật ong trị nám không khỏi nhưng da đẹp hơn hẳn mà:D. Em cũng thử trị nám bằng mật ong rồi, nám vẫn thế nhưng da thì mềm mịn lên nhiều lắm.

19. quyetchien22

quyetchien22 Member

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trị nám bằng mật ong hiệu quả thật, nhwunxg nguyên liệu kết hợp cũng dễ kiếm nưa

20. tranghoa671

tranghoa671 Active Member

• 137 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

công nhận mật ong có nhiều hiệu quả hay thật