Chuẩn bị kĩ càng trước khi nâng mũi | Page 2

Chuẩn bị kĩ càng trước khi nâng mũi

Chia sẻ trang này

1. nhiennhienxinh

nhiennhienxinh Member

• 194 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Kết quả phẫu thuật mũi của em như thế nào rồi?

2. nhiennhienxinh

nhiennhienxinh Member

• 194 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Em ơi, khi em qua mấy bệnh viện thì em có gặp mấy bạn phiên dịch tiếng việt làm ở trong đó help em phiên dịch khi tư vấn với bác sĩ không?
    Tại chị nghe nói bây giờ mấy bệnh viện bên Hàn là đều có người phiên dịch tiếng việt luôn rồi

3. alicia tran

alicia tran Member

• 141 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

À, có chị ơi, mà mỗi bệnh viện một phong cách ng phiên dịch khác nhau. Theo như mọi người nói thì bây giờ mấy bvien đều có thuê ng VN làm phiên dịch hết. Nhưng mà cũng vô chừng lắm, tại vì có khi thuê trúng du học sinh VN, tiếng hàn mấy từ thuật ngữ pttm khó quá mà sợ bị bác sĩ đuổi việc nên họ dịch lướt lắm.
    Với lại về cơ bản họ là ng of bệnh viện nên mấy thông tin họ cung cấp cũng phải cho bệnh viện, chứ mình là khách hàng thì ngta đâu có quan tâm lắm đâu

4. nhiennhienxinh

nhiennhienxinh Member

• 194 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Chị hiểu rồi. Kiểu như mấy bạn sinh viên VN đi làm thêm ở bệnh viện HQ đó phải ko em. Chắc tình trạng dịch lướt hay truyền đạt sai như em nói thì có rồi, vì bên HQ khó xin việc nên nếu thể hiện ra lỗi của mình thì mấy bạn ấy cũng sợ bị bệnh viện khiển trách.
    Mà đi pttm mà dịch sai, hay nói sai ý của mình là coi như kết quả phẫu thuật khác liền, ko khéo lại thành xấu hoắc ấy chứ

5. nhiennhienxinh

nhiennhienxinh Member

• 194 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mấy ông bác sĩ HQ ở Vn không biết thật hay giả đâu bạn. Biết đâu bệnh viện vớ đại ông bác sĩ nào tay nghề kém bên HQ qua làm phẫu thuật, rồi hét giá cao lên vì gắc mác bsi HQ thì vừa mắc tiền vừa nguy hiểm.

Mấy bệnh viện nổi tiếng bên HQ, bác sĩ làm pttm bên đó còn ko xuể, phải hẹn trước lịch trước 1 tuần mới làm được thì thời gian đâu mà ngta qua VN làm phẫu thuật hoài vậy được

6. alicia tran

alicia tran Member

• 141 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn e qua Hàn còn gặp y tá HQ mà làm phên dịch tiếng việt ở bvien nữa kìa. Mà bạn e nói phiên dịch mà nó ko hiểu gì hết luôn nên tuy giá cũng tương đối rẻ nhưng nó cũng lo lắng bác sĩ ko hiểu hết ý của nó nên thôi ko làm nữa đó c

7. nhiennhienxinh

nhiennhienxinh Member

• 194 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Hài vậy hả e. Phiên dịch tieng việt nói khách ko hiểu thì khách nói tiếng việt lại thì sao mà hiểu để nói bác sĩ được. Dạo này khách VN của mình ở bệnh viện HQ cũng hot quá nhỉ :)

8. alicia tran

alicia tran Member

• 141 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Anh em làm ở sân bay nói dạo này ng VN đi qua Hàn nhiều lắm. Chắc 1 phần cũng do bên VN mình làm phẫu thuật thẩm mỹ kỳ khôi quá, hư hoài. Chứ bác sĩ VN mà làm có tâm với tay nghề giỏi thì thôi e cũng ở lại e làm cho tiết kiệm vs gần gia đình. Nhưng mà tệ quá, nên phải xách vali đí qua HQ 1 mình với chị Shin để làm phẫu thuật. E cũng run vs sợ lắm chứ, nhưng may mắn là thành công như ý rồi

9. nhiennhienxinh

nhiennhienxinh Member

• 194 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Dạo này công nhận VN mình nhiều scandal phẫu thuật thẫm mỹ bị hư thiệt. Riết rồi ko ai dám tin, bỏ đi qua nước ngoài làm hết, tới nỗi bác sĩ với hot girl phải dựng kịch bản tình tiền để thu hút báo chí PR cho ổng bác sĩ đó. Trong khi thực tế thì chẳng ông bác sĩ làm pttm nào thích xài hàng giả từ đầu tới chân như cô hot girl kia đâu

10. mimidolls

mimidolls New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhưng đâu phải ai có như cầu làm đẹp cũng đủ điều kiện ra nước ngoài làm đâu ạ. Với cả em thấy pttm cũng hên xui, không may mình đi ra nc ngoài làm lại dính phải ca xui thì trắc lúc ý ngồi khóc quá!

11. alicia tran

alicia tran Member

• 141 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Làm phẫu thuật hư thì trong nước hay nước ngoài cũng khóc như nhau à.
    Nhưng mà tỉ lệ ở HQ thấp hơn, mà còn được bệnh viện làm cam kết if thất bại thì phẫu thuật lại
    Chứ Vn , làm hư 1 cái thì chị có tới bẹnh viện mắng vôn cũng vậy ah, ngta đỗ thừa cho c hết, e đọc mấy topic phẫu thuật hư ở VN thì thấy tội lắm, làm xong là coi như hắt hủi lun, phẫu thuật hư thì tự chịu

12. LoveSlave

LoveSlave New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chiếc mũi to làm em rất thiếu tự tin, mọi người cứ trêu em có chiếc mũi giống Quang Thắng. Ai có kinh nghiệm đi nâng mũi chỉ giúp em với xem nâng mũi có giúp em cải thiện được chiếc mũi to của mình giống với ngôi sao hàn quốc không

13. Beautiful

Beautiful Member

• 95 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

ôi cảm ơn chủ topic nhiều lắm tuần sau em mơi làm

14. OanhOlive

OanhOlive Member

• 79 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

thanks bác chủ thớt nhiều ạ

15. dunghuyen880

dunghuyen880 Member

• 171 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

đọc bài này xong rút ra khá nhiều kinh nghiệm

16. nhungnhi561

nhungnhi561 Member

• 169 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

bài này khá ấn tượng với mình

17. haianh772

haianh772 Member

• 175 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

đọc bài này xong thấy mình cần chuẩn bị kỹ hơn

18. thuongthuy42

thuongthuy42 Member

• 183 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

cảm ơn nhiều nhé

19. Thu.Thao

Thu.Thao New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bài viết chia sẻ nhiều thông tin bổ ích.