Chuẩn bị vài ngày nữa lên thớt biến quả chanh thành bưởi , ai quan tâm thì bơi vào mình chia sẻ nhé

Chuẩn bị vài ngày nữa lên thớt biến quả chanh thành bưởi , ai quan tâm thì bơi vào mình chia sẻ nhé

Chia sẻ trang này

1. Mai Ròm

Mai Ròm New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 2,791 Lượt xem

• 7 Lượt trả lời

Tình hình là mình mới vừa đi tư vấn về cơ mà thik ông bác sĩ ấy quá nên đặt lịch làm luôn t6 này lên thớt, bác ấy được 1 chị trong giới sâu bích giới thiệu cho á (chứ trước mình tính đi chổ khác kìa). Bác nhiệt tình và kỹ lưỡng lại vui tính nữa. Đầu tiên mình nói sơ sơ qua với bác rồi có 1 nhân viên dẫn đi thay áo để bác thăm khám, mới nhìn bác đã nói "Ô ngực này làm lên đẹp", xong nằm xuống bác đo đo kích thước ngực mình, rồi chị nhân viên chọn 1 cái áo ngực độn miếng silicon to chả bá kêu mình mặc vào, sau đó mặc thêm cái áo thun bên ngoài để mình thử xem dáng cỡ này mình ok chưa, má ơi mình đâu biết thế nào là ok chỉ biết to quá trời, mình than thở to quá bác ơi, rồi bác tư vấn là do chiều cao vòng vai vòng mông nên làm nhỏ nữa là ko đẹp, với lại sau vài năm nữa nó sẽ nhỏ bớt, bác còn hỏi nghề nghiệp gì, chồng khó hay dễ tính v.v... để bác đưa ra lời khuyên chân thành, còn nói đa số làm xong ai cũng nói "biết vậy làm lớn luôn cho rồi". Sau đó chiều mình chị nhân viên đổi miếng silicon nhỏ hơn, mang vào đúng là ko đẹp bằng cái đầu, nhưng tóm lại mình cũng băn khoăn ghê gớm lun. Mẹ nào từng làm cho xin kinh nghiệm với ạ, vì t6 bị chặt xẻ rùi ạ, mình cảm ơn.

2. Thanh-Tâm

Thanh-Tâm Member

• 246 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn sắp làm ở đâu mà nghe triển vọng thế?

3. Mai Ròm

Mai Ròm New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình làm ở quận 3, có nhu cầu mail mình chỉ cho, chứ ở đây lại sợ pr. Hôm qua mới bị xử xong, vẫn chưa đi lại được, đau và khó chịu lắm, đang bị băng kín cái ngực nên cũng chả biết nó ra sao hic hic

4. Mai Ròm

Mai Ròm New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngày 1: hí ha hí hửng chạy lên bv để bắt đầu cuộc chơi.
    Bs thăm khám kiểm tra lại 1 lần nữa
    Nhân viên thu tiền đưa biên lai rùi vào phòng lấy máu
    Xong xuôi lên bàn mổ, có 1 bs hỏi tùm lum tùm la rồi cái mê luôn

Ra phòng mổ là 12h30
    Ngủ gà ngủ gật đến 15-16h vì còn hậu thuốc mê
    Tỉnh dậy ng nặng nề dã man, ngực bị băng kín mít, thêm 2 ống xilanh to trước ngực để hút dịch ra.
    Nằm miên man ko dám nhúc nhích vì nhúc nhích là đau lắm, thêm chứng đau lưng má ơi luôn, ko biết than với ai gắng gượng thôi
    18h ăn cháo, haha cái này mới sợ nè, bé y tá nâng mình dậy để ăn, vừa ngồi dậy là chóng mặt, đau ngực (vì đổi tư thế), mình kêu "thôi thôi cho c nằm" thế là mình được đở nằm xuống, mắt nhắm nghiền, miệng thở hổn hển, cái thiếp đi 15p luôn, lát sau tỉnh nằm ăn cháo luôn sợ quá ko dám gượng ngồi nữa
    Sau 19h là tắt đèn đi ngủ, à cứ 6 tiếng là cho uống thuốc giảm đau 1 lần nha, mà nói chung vật lộn nguyên đêm vì nằm 1 tư thế và bị đau lưng với đi tiểu hơi khó khăn, đi ngay tại giường có y tá chăm sóc, mà đêm bé nó ngủ cũng ngại kêu muốn chít.

Bạn nào làm nhớ chuẩn bị tinh thần ngen, mình sẽ update các ngày sau từ từ nhen

5. Mai Ròm

Mai Ròm New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ngày 2: bệnh viện kêu về vì mai là chủ nhật ko có ai làm việc, hic hic, nhưng cũng bớt đau 1 chút, có thể gượng dậy và đi lại nhẹ nhàng, nhưng ngồi lên nằm xuống fai có người đỡ nhé, và cứ 6 tiếng lại uống thuốc giảm đau cho đỡ. Khi về y tá vẫn để nguyên ống dịch trên ngực nhưng chỉ lấy hết dịch cũ ra để về nhà dịch còn chảy nữa, may sao có kêu bà chị mua cho mấy bộ đồ bộ có hàng nút phía trước và rộng thùng thình để mặc cho dễ chứ ko là fai mượn đồ bv rùi.
    Về nhà mình vẫn uống thuốc giảm đau, nằm nghỉ ngơi, à có thuốc kháng sinh nữa, thuốc giảm đau có thể ko uống nhưng kháng sinh tuyệt đối fai uống đúng liều. Mình có thể tự vệ sinh rùi nha, đánh răng, rửa mặt, tắm (tắm fan dưới thôi hehe) nhưng cũng nhẹ nhàng chứ còn mệt lắm.
    Tối ngủ đỡ hơn đêm đầu tiên, ngủ ngon chỉ có điều đi vệ sinh khó vì ko tự dậy được fai gọi người giúp, hên ông xã dậy cho con bú nên nhờ ổng đỡ dậy lun.
    Tội nghiệp ông xã mình, ko có mình ổng tự lo cho bé hết thương ghê, con mình nhỏ quá mới 6 tháng nên cũng hơi vất vã hic hic, mà ham đẹp quá nên liều

6. kimduccty01

kimduccty01 New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thông tin của bạn quá chuẩn, đây toàn các thông tin mình đang tìm kiếm, bạn có thể gửi thêm nhiều bài như thế này hơn được không? cảm ơn

7. WhiteRose

WhiteRose Member

• 75 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn làm ở Q3, có phải tmv Kangnam ko bạn?

8. Thẩm Mỹ Đẹp

Thẩm Mỹ Đẹp New Member

• 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E thì không có nhu cầu, nhưng cũng thấy tò mò :D Vào hóng hớt kết quả của mn coi sao.