Chuyên mục "Hỏi đáp chuyên gia"

Chuyên mục "Hỏi đáp chuyên gia"

Chia sẻ trang này

1. Smod1

Smod1 Super Moderator

• 26 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

• 74,198 Lượt xem

• 51 Lượt trả lời

"Hỏi đáp chuyên gia" Chuyên mục cung cấp, giải đáp, tư vấn các thắc mắc liên quan thẩm mỹ, làm đẹp....bởi các chuyên gia thẩm mỹ hàng đầu trong nước và nước ngoài

CÁCH THỨC GỬI CÂU HỎI:

Cách 1: Gửi câu hỏi bằng cách tạo topic tại chuyên mục Hỏi đáp cùng chuyên gia
    Cách 2: Gửi câu hỏi tại form:

Câu hỏi của bạn sẽ được các chuyên gia tư vấn trả lời trong vòng 24h.

Chuyên gia tư vấn chuyên mục là ai?
    - Là các bác sỹ giàu kinh nghiệm trong lĩnh vực phẫu thuật thẩm mỹ, điều trị thẩm mỹ da tại các bệnh viện, thẩm mỹ viện uy tín.

Ai có thể tham gia "Hỏi đáp chuyên gia"?
    Tất cả thành viên của Diễn Đàn Thẩm Mỹ có những thắc mắc liên quan đến phẫu thuật thẩm mỹ, làm đẹp đều có thể gửi câu hỏi tới chuyên mục.

Quy định đối với các thành viên trong chuyên mục:
    - Không được đăng các các bài viết quảng cáo, spam
    - Không được giới thiệu, pr, quảng cáo cho bất kỳ đơn vị thương hiệu thẩm mỹ nào.
    Nếu thành viên nào vi phạm sẽ được BQT diễn đàn xử lý theo quy định.
    Chúng tôi cam kết: mọi thông tin tư vấn là tốt nhất và chính xác nhất

Các file đính kèm:

2. LinhChi

LinhChi Active Member

• 287 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Úi lâu ngày ko vào dd, thấy btq tổ chức box này hay quá ah, bản thân e cũng nhìu thắc mắc mún dc các chuyên gia tư vân lắm, cảm ơn bqt nhìu ah.

3. meek

meek Member

• 32 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cho mình hỏi có bạn nào chữa sẹo thủy đậu tại TMV kangnam chưa vậy? Mình định đi xóa , mất tự tin quá. Mà hông biết có tốt không, và kết quả như thế nào? Mong được chỉ giáo ạ :) tks các bác

hongtham thích bài này.

4. tranphuonghoa

tranphuonghoa New Member

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào bác sỹ, em mới đi thu nhỏ cánh mũi , đầu mũi thì giờ đẹp rồi nhưng cánh mũi của em, sau 1 tuần tháo chỉ rồi mà đường cắt giữa cánh mũi và má vẫn còn đỏ, và vết cắt lõm xuống, em lo quá, không biết có bị sẹo không ? bác sĩ tư vấn giúp em ạ và có cách nào để liền sẹo không ạ ?
    em cảm ơn bác sỹ ạ !

zan thích bài này.

5. daivietpro

daivietpro New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Rất hay , ủng hộ chương trình này của diễn đàn !

6. Thanh Ly

Thanh Ly New Member

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

E phẫu thuật mũi và có dấu hiẹu bị mưng mủ e đang rất lo lắng ko biết phải làm sao

7. tuvanthammy

tuvanthammy Bác sỹ tư vấn

• 748 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Chào bạn,

Sau phẫu thuật nâng mũi và có hiện tượng mưng mủ do nhiễm trùng vết thương. Có khả năng các mảnh ghép khi đưa vào trong mũi nhiễm khuẩn cao. Các trường hợp bị nhiễm trùng sẽ có triệu chứng mũi đau, đỏ, có hiện tượng mưng mủ ngay sau tuần đầu phẫu thuật. Trong trường hợp đó, bạn phải được chỉ định lấy miếng ghép ra ngay khỏi mũi và tiến hành các biện pháp sát trùng và chỉ nên làm lại mũi sau 3 - 6 tháng.
    Bạn cần đến địa chỉ bạn nâng mũi để yêu cầu bác sỹ thăm khám và xử lý hiện tượng mưng mủ sau phẫu thuật.

8. ChanNganLaEm

ChanNganLaEm New Member

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cho em hỏi có những bác sỹ nào làm có tiếng trong ngành pttm với ạ? em muốn làm tm và đang tìm những bác sỹ có kinh nghiệm lâu năm ạ và cho em hỏi nâng mũi có ảnh hưởng gì không !

9. ngocyen

ngocyen Active Member

• 370 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

bạn hỏi chung chung thhế. thực ra, mỗi bác sĩ nổi tiếng với 1 dịch vụ, hoặc là chuyên về 1 dv nào đó. có bsi chuyên về gia, có bsi lại chuyên về hàm mặt,....mà ko biết bạn muốn thẩm mỹ gì thế?

duong anh thích bài này.

10. zan

zan New Member

• 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng muốn thu gọn đầu mũi lắm bạn có thể cho mình sđt ko.mình nhờ bạn tư vấn

huyenminer thích bài này.

11. ChanNganLaEm

ChanNganLaEm New Member

• 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em nghĩ là bác sỹ chuyên khoa về pttm thì tất cả những gì liên quan về pttm bác sỹ đều phải làm đc chứ?

12. tuvanthammy

• 748 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

13. ngoc loan

ngoc loan New Member

• 3 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cho e hỏi bệnh viện thẫm mỹ thanh vân hu gọn cánh mũi và nâng mũi hàn quốc giá tiền bao nhiêu

14. Sơn lê

Sơn lê New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E xin chào các chuyên gia diễn đàn thẫm mỹ..!
    Có thể cho e hỏi làm cách nào để da mặt hết sần sùi và mụn cám không ạ ? Hiện tại da mặt e đang bị sần sùi và mụn cám giờ e fai làm sao ? Mong các chuyên gia giúp đở. E xjn cám ơn các chuyên gia...!

15. tuvanthammy

• 748 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới chuyên mục Hỏi đáp chuyên gia,

Đối với trường hợp của bạn, bạn nên thăm khám để xác định xem da mặt sần sùi là do đâu?
    Da mặt sần sùi có thể do các nguyên nhân sau:

- Thận tạng có bệnh có thể dẫn đến mặt đen sạm, mình lạnh, sợ lạnh, sợ rét, nghĩa là tam tiêu bị tổn hại.
    - Do tiêu hóa kém, chất dinh dưỡng không thể được hấp thu đầy đủ, cũng có thể khiến da dẻ đen sạm không tươi sáng, nổi mụn nhọt như các bệnh của đường tiêu hóa: viêm dạ dày, ruột…
    - Nếu thường hay bị táo bón, thì chất thải sẽ tích tụ trong ruột, sản sinh ra chất độc, tế bào cơ thể người hấp thu phải các chất độc đó cũng sẽ làm cho da dẻ sần sùi.
    - Ít uống nước cũng làm cho da dẻ không được nhuận, sần sùi.

Hạn chế bôi các loại kem, thuốc chống sần sùi da, nổi mụn khi chưa rõ nguyên nhân.

Trường hợp bạn bị mụn cám, bạn có thể thử một số cách trị mụn cám do thành viên chia sẻ tại đây nhé: Cách trị mụn cám hiệu quả nhất

16. thành mập

thành mập New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào bác sĩ, cho em hỏi làm thế nào để mất thâm ửng đỏ trên dái tai ạ ? vì e có bâm 2 lỗ nhưg tháo bôg ra sớm nên lành rồi thành vậy. và có 1 vết thâm cũng đỏ do mụn để lại ạ. Và có thể làm bít lại lỗ mình đã xỏ trc đây nhưng bây giờ mình đã bỏ lỗ đó rôi đc k ạ ? Em c.ơn.

17. congai

congai New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac chuyen gia tham my,em muon đi cảt moi nho am ho ma khong biet gia la bai nhieu,noi nao la an toan va may đep,em đinh len benh vien Ty Du co đuoc khong?xin tu van dum em,chanthanh cam on cac chuyen gia!

18. tuvanthammy

• 748 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Chào bạn!
    Cảm ơn bạn đã gửi câu hỏi tới chuyên mục Hỏi đáp chuyên gia

Chi phí thu nhỏ âm hộ phụ thuộc vào các bệnh viện, đơn vị thẩm mỹ viện bạn đăng ký phẫu thuật. Để đảm bảo an toàn và kết quả như ý muốn bạn nên vào các bệnh viện lớn, uy tín. Bạn có thể vào khoa phẫu thuật thẩm mỹ bệnh viện Từ Dũ để thăm khám, tư vấn và làm phẫu thuật nhé.

Chúc bạn luôn xinh đẹp!

19. tuvanthammy

• 748 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

Chào bạn,
    Bạn có thể nói rõ hơn tình trạng của bạn để bác sĩ có thể tư vấn cụ thể hơn!
    Trân trọng,

20. pecoi87

pecoi87 New Member

• 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chào bác sĩ!
    e cắt mắt được 2 tuần, đến nay mắt vẫn sưng 1 chút. Nhưng 1 bên rõ 2 mí, còn 1 bên ko rõ. e ko biết như vậy có phải mắt e bị cắt hư ko? khi e nhìn ngước mắt lên thì xuất hiện thành 3 mí. mong bác sĩ trả lời tn cùa e. E chờ tin của bs. E xin cảm ơn