Có ai biết cách tẩy ria mép hiệu quả vĩnh viễn ko?

Có ai biết cách tẩy ria mép hiệu quả vĩnh viễn ko?

Chia sẻ trang này

1. picachu

picachu New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 30,666 Lượt xem

• 35 Lượt trả lời

2. dalan

dalan New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe nói để triệt lông vĩnh viễn vùng ria mép thì phải dùng ELight Version 5 bạn ah. Vì sợi lông ria mép có tính chất tơ, mảnh, nhạt màu, làn da mỏng, nhạy cảm mà. Bạn đến tmv tìm hiểu xem sao:)

3. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Không nhất thiết phải tẩy ria mép đi, làm nhạt màu đi cũng được mà bạn chủ thớt.

Cách làm nhạt màu ria mép: Làm giảm độ đậm màu của hàng ria, tạo cảm giác thưa hơn. Trường hợp này, ria mép không bị loại bỏ nên không ảnh hưởng đến khuôn mặt hay tổn thương da. Những người có làn da sáng nhưng ria mép lại sẫm màu thì khi cách làm này sẽ tạo nên sự hài hòa trên khuôn mặt, đồng thời ria mép không bị tác động nên không dẫn đến trường hợp mọc trở lại đậm màu hơn.

4. matmun

matmun Member

• 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Oh thế làm nhạt màu ria mép bằng cách nào hả bạn mèo vằn? Mình đắp mặt nạ, trang điểm hay là bôi kem lên ria mép hả? Mình chưa nghe thấy cách tẩy ria mép này bao giờ ah

5. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình nghe nói có thuốc làm nhạt màu lông đó bạn, bôi lên da đấy. Bạn ra các hiệu thuốc hỏi xem

6. Dòng đời

Dòng đời Member

• 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Oh có cả thuốc làm nhạt màu lông nữa hả? Mình đoán là thuốc này chỉ làm nhạt màu lông tức thời như trang điểm thôi nhỉ? Nếu vậy thì vẫn nhìn thấy ria mép đấy. Mình thấy dùng new elight tẩy ria mép hiệu quả vĩnh viễn vẫn hơn

7. Imyself

Imyself Member

• 79 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mép chỉ có wax lông là nhanh và hiệu quả nhất. Yên tâm đi bạn, trước mình nhiều lắm nhưng mà wax nhiều thì mờ hẳn, không đau lắm đâu. Đặc biệt đừng cạo, hậu quả hãi hùng lắm.
    Ở HN mình hay làm ở QT Salon, rẻ lắm, khoảng 100k thì phải.

8. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 542 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Ria mép mà cũng wax hả bạn? Mình chưa nghe đến cách này bao giờ. Liệu có mọc lại ko nhỉ. Hết có 100k thì rẻ thật đấy, cái Salon bạn làm ở chỗ nào thế?

9. full house

full house Member

• 53 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

chỗ nào cũng có dịch vụ tẩy ria mép vĩnh viễn này mà bạn. Mà vì lông ria mép mỏng và mờ, lại ít nên ở đâu giá cũng thế thôi?
    Bạn có ở HN không hôm nào mình chỉ cho địa chỉ này uy tín lắm

10. Tuyết Lạnh

Tuyết Lạnh Member

• 104 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bình thường mình thấy wax tại spa thì sau một vài tháng là phải wax lại. Chắc wax ria mép cũng thế thôi, không có hiệu quả vĩnh viễn đâu. Cơ mà làm cách này cũng được chứ triệt lông vĩnh viễn ở thẩm mỹ viện thì lại tốn kém hơn nhiều

11. lazycat

lazycat Member

• 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Đấy là wax lông chân, tay hoặc các nơi nhiều lông thôi chứ ria mép lông mỏng và mềm mà. Mình nghĩ wax được vĩnh viễn đó

12. Đào Nền

Đào Nền Member

• 108 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Triệt lông vĩnh viễn ở tmv tốn kém lúc ban đầu thôi chứ tính trung bình ra thì rẻ hơn so với wax tại spa đấy bạn ah. Mà mình nghĩ tẩy ria mép vĩnh viễn bằng new elight chắc chỉ tầm 1tr thôi nhỉ? Ria mép cũng ít mà chứ không nhiều như lông nách, lông chân:p

13. Kìu non

Kìu non Active Member

• 702 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Hay chị em nào ria mép đậm thì cạo như các anh em đi. :p Cũng có nhiều người cạo mà, cách tẩy ria mép này cũng ok đó

14. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 555 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Ừ đấy, cạo đi. :v Cạo 1 lần thì vài tháng sau mới phải cạo lại mà, đâu có nhah mọc như của nam giới đâu nên thoải mái đi.

15. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 542 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Mình thấy mọc cũng khá nhanh đấy, bạn chủ thớt nên wax thì lông sẽ được tẩy triệt để hơn

16. ngayaybaygio

ngayaybaygio Member

• 121 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn cứ đùa! Cạo ria mép thì có khi vài ngày là đã mọc rồi chứ làm gì mà vài tháng sau lông mới mọc ah:( Bạn có thể tẩy ria mép bằng cách wax hay kem tẩy lông chứ tuyệt đối không nên cạo ria mép đâu nhá

17. Nắng sớm mai

Nắng sớm mai Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tẩy ria mép có thể dùng kem tẩy lông mọi người ah. Cách này tiện lợi, không gây đau đớn và chỉ sau một vài phút là bạn đã loại bỏ được lông rồi:)

18. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tẩy ria mép thì mình khuyên bạn nên đi triệt lông vĩnh viễn ở tmv. Bởi vì ria mép ít nên giá chắc không cao đâu. Chỉ tầm 1-2tr thôi

19. hoxuanhuong

hoxuanhuong Member

• 118 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình cũng thấy tẩy ria mép thì đi tmv là hợp lý nhất. Không tin bạn chủ thớt cứ thử áp dụng mấy cách wax, cạo hay dùng kem làm nhạt ria mép đi. Thể nào cũng không hiệu quả bằng việc bỏ ra tầm 1,5tr đi triệt lông vĩnh viễn ah :p

20. Dòng đời

Dòng đời Member

• 104 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cách tẩy ria mép hiệu quả

Ria mép có mỗi một ít lông thì làm gì mà mất 1,5tr hả bạn. Mình nghĩ chỉ cần triệt lông một buổi là sạch rồi. Đắt nhất thì cũng chỉ tầm 1tr thôi