Có ai biết cách waxing lông nách tại nhà là gì không

Có ai biết cách waxing lông nách tại nhà là gì không

Chia sẻ trang này

1. tranthitrang

tranthitrang Member

• 100 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

• 5,682 Lượt xem

• 18 Lượt trả lời

có ai biết cách waxing lông nách tại nhà là gì không thế ? tình hình là rất tình hình, lông nách của em nó mọc nhanh lớm ạ, tầm hơn 1 tuần là mọc kín mít rồi, em phải waxing ở nhà thường xuyên mới được ạ, có chị nào biết cách wax an toàn, hiệu quả không ?
    Chỉ giúp em với nha, cứ tình hình này em ngại mặc áo sát nách lắm cơ :(
    Chắc nhiều chị em cũng trong tình trạng giống em đúng không ạ ? thế thì giúp em với nhóa.
    Thank u <3

2. Enomist

Enomist Member

• 413 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình thấy có cách waxing tại nhà rất hay nè, bạn xem video đi:

3. banggia

banggia Member

• 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn có thể waxing lông nách tại nhà bằng cách rất đơn giản là dùng hỗn hợp đường, chanh, mật ong đun sôi lên rồi để nguội. Sau đó lấy hỗn hợp này bôi lên nách. Để khoảng 15-20 phút thì dùng khăn ấm giật hỗn hợp ra theo chiều ngược lại của lông

4. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 522 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Phương pháp này thấy bảo rất đau đó bạn, chị em nào chịu đau kém là ko dùng được đâu. Mình cũng thấy sợ sợ phương pháp wax kiểu này. :-ss

5. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Có đau chút thì phải, nhưng ko đến nỗi ko chịu được đâu bạn à. Nhói đau như lúc mình nhổ lông bằng tay là cùng thôi mà

6. yamaha

yamaha Member

• 68 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mình có nhận làm waxing tại nhà cho các bạn nhé, wax nách 70k, 1/2 chân ( từ đầu gối xuống ) 150k, cả chân 230k, 1/2 tay 100k, cả tay 110k nhé, wax bikini 350k nhé, mình ở cầu giấy buổi ngày và ở hà đông buổi tối, bạn nào ở quanh 2 khu vực đấy mình sẽ kho tính phí đi lại, còn xa hơn 3km thì trả thêm mình tiền xăng nhé

7. nhoccoixuong

nhoccoixuong Member

• 123 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bình thường mình vẫn nhổ lông nách nên chẳng thấy đau mấy. Chắc giờ wax lông nách bằng đường, chanh, mật ong thì chẳng biết đau là gì nhỉ? :p Mà dù có wax theo cách nào thì vẫn đau thôi bạn Hoài Phương ơi!

8. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 555 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Wax đau thật nhưng cũng tùy vào phương pháp wax mà đau nhiều hay đau ít đó bạn, wax lông nách mình nghĩ là đau hơn wax lông ở các vùng như chân, tay.

9. gai1con

gai1con Member

• 104 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình thì lại nghĩ wax lông chân đau hơn lông nách. Vì bình thường mình vẫn nhổ lông nách nên khi wax lông nách mình không thấy đau ah. Mà nghe nói wax lạnh thì không đau đâu bạn nhocoixuong ah. Bạn chủ thớt chỉ cần mua sáp wax lạnh về waxing lông nách tại nhà là được ah

10. Thỏ trắng

Thỏ trắng Member

• 107 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bơ cũng có thể dùng để waxing lông nách tại nhà đấy bạn. Bạn bôi một lớp bơ lên vùng lông nách, lấy giấy mềm miết nhẹ lên vùng bơ đó, sau đó lột miếng giấy đó ra theo chiều ngược lại với chiều mọc của lông.

11. banghan

banghan Member

• 113 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bơ cũng có thể sử dụng để wax lông nách hả bạn? Mình chưa nghe đến cách này bao giờ. Có cần phải đun bơ lên như đun mật ong không thía? Mà bơ thì liệu có độ dính cao không mà có thể triệt lông được cơ chứ?

12. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 522 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bơ phải trộn với chất khác thì phải, trộn với mật ong chẳng hạn. Chứ riêng bơ mình nghĩ ko ổn đâu.

13. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nếu bạn nào wax lần đầu tiên thì nên chú ý nha. Vì chưa waxing lần nào nên trong lần đầu tiên waxing lông nách bạn sẽ không thể biết được da vùng nách có bị nhạy cảm, tấy đỏ hay đau rát không. Chính vì vậy để phòng ngừa tình trạng này, bạn nên dùng thêm thuốc kháng sinh trước khi wax.

14. Mẹ Bắp cải

Mẹ Bắp cải Active Member

• 450 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Wax lần đầu còn đau nữa các bạn ạ, đau đấy chứ ko phải thường đâu nên bạn nào wax lần đầu nên chuẩn bị tâm lý trước

15. nganha244

nganha244 Active Member

• 445 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Wax lông nách tại nhà thì nhiều mà, cách nhiều người áp dụng nhất là đun hỗn hợp mật ong, nước cốt chanh và đường lên rồi wax đấy

16. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 586 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Nếu wax , sau 10-14 ngày wax thì lông mọc đủ để muốn wax tiếp (thực tế là sau 2 đến 3 ngày là lông đã mọc nhìn thấy đc (với nách) nhưng chưa đến mức cần dọn dẹp). Trước khi wax em thường vệ sinh sạch sẽ vùng da, nếu dùng wax lạnh thì độ cứng của sáp phải hợp lí, tức là k quá loãng hoặc quá cứng, lớp sáp bôi cnagf mỏng càng tốt, nên wax vào ngày mát giời hoặc để hộp sáp ở phòng điều hòa 23 24 độ 2 đến 3 h trước khi wax (nếu mùa hè) để sáp có độ cứng hợp lý, em thấy wax nách k quá đau, chỉ rát 1 tí tẹo lúc giật tấm vải rồi thôi. k hiểu các mẹ làm ntn mà kêu đau nhiều thế nhỉ? à, lúc giật vải nhớ giật dứt khoát, k có vừa (hơi) đau, vừa k lấy đc chân lông.

17. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 594 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Wax lông nách đau hơn bạn ạ vì vùng da ở nách ko căng như vùng da ở chân.

18. Enomist

Enomist Member

• 413 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trong video ở trên mình thấy cô hướng dẫn kia đâu có đau đớn gì đâu. :v cười tươi như hoa thế cơ mà

19. Halley

Halley New Member

• 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cô hướng dẫn kia có tí lông nách nào đâu, wax ko đau là phải. :p Nếu lông nách bạn đang dài mà wax thì đau lắm đấy