Có ai biết trám răng là gì không ạ? Giải thích giùm em với ạ ?

Có ai biết trám răng là gì không ạ? Giải thích giùm em ạ

Chia sẻ trang này

1. tochat

tochat New Member

• 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 1,413 Lượt xem

• 17 Lượt trả lời

Cả nhà ơi. Có ai biết trám răng là gì không ạ? AI biết vào giải thích giùm em với ạ. Em hỏi hơi ngu tí :p. nhưng e muốn hiểu rõ hơn về trám răng, có pải giống như là nhuộm răng ko cả nhà? Sao e lên mạng tìm hiểu, mù mờ chẳng có thông tin cụ thể gì cả. Mong cả nhà giúp em vụ này ah.

2. dungtran

dungtran Active Member

• 346 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

ưa, mình nhớ ko nhầm thì trám răng tức là nhuộm màu cho răng đó nàng ah.
    bây giờ công nhận nhiều dịch vụ răng miệng thật.

3. ngocyen

ngocyen Active Member

• 366 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

mình biết trám răng với hàn răng là 1 hay sao ý. răng bị sứt mẻ, bị sâu thì người ta hay đi trám, đi hàn răng đó.

4. Thu Giang

Thu Giang New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trám răng là kiểu lấp đầy chỗ răng bị mẻ đúng ko nhỉ? Nhưng họ gắn vào răng hiện tại kiểu gì để chắc chắn mới được chứ

5. Mỹ Dung

Mỹ Dung Member

• 70 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trám răng ngoài là một phương pháp phục hình được yêu cầu riêng rẽ khi răng bị sâu, vỡ, nó còn được chỉ định trong hầu hết các ca phục hình thẩm mỹ răng như tẩy trắng răng , mão răng, cầu răng, cấy ghép răng sứ, điều trị nha chu, tủy, răng có màu xấu … Và trám răng theo yêu cầu muốn khôi phục lại vẻ thẩm mỹ nguyên vẹn cho răng.

6. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 509 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

THường người ta hay dùng gì để trám bạn nhỉ? Dùng sứ hay kim loại nhỉ? :D Mình chưa rõ cái này lắm

7. Bà mẹ trẻ

Bà mẹ trẻ Active Member

• 662 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Chất trám răng tốt và vĩnh viễn hiện nay đang được sử dụng là chất composite quang trùng hợp chiếu bằng ánh sáng đơn sắc xanh để làm cứng (litght curing composite material). Chất trám cũ là amlgam bạc (silver alloy + mercury)

8. Sakura

Sakura Active Member

• 332 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Mẹ nó có biết trám răng kiểu này có đắt lắm ko? :D Đến 1tr ko nhỉ?

9. Biển tình

Biển tình Member

• 223 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Theo mình biết thì ko đến đâu bạn, tầm 500k là căng rồi. Cái này chi phí rẻ mà

10. Boo Xinh

Boo Xinh Member

• 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sao trám răng lại giống nhuộm răng được hả bạn, mình tìm hiểu về dịch vụ này rồi vì mình cũng đang có nhu cầu đi trám răng. Nói chung để mấy người làm bên nha khoa giải thích thì mình thấy dài dòng khó hiểu lắm, họ nói dài dòng văn tự nhưng mình chỉ tóm gọn mỗi 1 câu: trám răng là giúp khôi phuc lại chiếc răng hỏng như bị sâu hay vỡ giống như răng thật của mình luôn. Mình chỉ hiểu nôm na có thế thôi chứ nói như mấy ông bác sĩ nói thì mình không nhớ được

11. HiềnBùi

HiềnBùi Member

• 34 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trám răng là giúp khôi phục lại răng bị sâu vỡ thôi ạ, không biết răng thưa có trám được không mọi người nhỉ, có cái răng cửa bị cách nhau mà không biết làm thế nào, người bảo niềng, người bảo trám nên cũng rối lắm chẳng biết làm gì nữa:(:(

12. Ngô Thị Son

Ngô Thị Son Member

• 78 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trám răng là phục hồi răng bị sâu vỡ à bạn, thế mà từ trước đến giờ mình cứ nghĩ trám răng là tạo 1 lớp mỏng bên ngoài để bảo vệ răng và giúp răng đều màu:D:D

13. HiềnNguyễn

HiềnNguyễn Member

• 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trước mình đi trám răng cũng chẳng tìm hiểu trám răng là gì:D chỉ biết bị ngã vỡ răng được vài ngày ra nha khoa họ nói sẽ trám răng để răng mình trở về như cũ thôi, nói chung mình thấy trám xong răng mình như chưa từng bị làm sao ý.

14. Mẹ Sâu Kiu

Mẹ Sâu Kiu Member

• 64 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình có xem qua đoạn video về trám răng sâu rồi nhưng để giải thích câu trám răng là gì mình cũng không biết nói thế nào. Chẳng biết họ dùng chất gì cho vào chỗ bị sâu rồi loay hoay mộ lúc là nó y như răng mình luôn, giống kiểu lành nặn như chưa bị sâu răng bao giờ ý. Mình cũng phải ngóng vụ này xem thế nào mai kia răng có bị sao còn biết.:p

15. Thảo Mai9x

Thảo Mai9x Member

• 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trám răng là giúp phục hồi lại những loại răng sâu, vỡ, thưa thớt ạ, những ai bị tình trạng này thì đều phải đi trám răng hết. Mình cũng đang đi tìm hiểu thêm về trám răng để còn đi làm đây.

16. Mèo Bống

Mèo Bống New Member

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trước mình cũng không biết trám răng là gì, thấy nhiều người nói trám răng là hàn răng đó thớt.

17. Machiato

Machiato New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trám răng không phải là nhuộm răng đâu bạn. Ví dụ như bạn bị sâu răng 1 lỗ thì nha sĩ trám tức là làm bít cái lỗ sâu đó lại bằng chất trám tên composite và dùng đèn huỳnh quang chiếu. hehe. vậy đó, tớ đi làm răng ở Sao mỹ thấy như vậy

18. Ngô Thị Son

Ngô Thị Son Member

• 78 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ui, mỗi giải thích trám răng là gì mà thấy mọi người cứ giải thích loạn cả lên, người thì nói là nhuộm, người nói là hàn, người nói là vá...Mình đọc thôi cũng thấy rối tung lên rồi.