Có ai bọc răng sứ mà như mình ko????

Có ai bọc răng sứ mà như mình ko????

Chia sẻ trang này

1. Maihuong

Maihuong Member

• 37 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 835 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

ĐAU VÀ RẤT CÓ HẠI CHO SỨC KHỎE, do mấy răng cửa trên của mình to và bị lệch sang 1 bên ,muốn làm răng lại cho đẹp , để chụp hình cưới , rồi định cư ở nc ngoài , vì thấy ng nc ngoài răng ai cũng đều và đẹp , sợ mình bị lạc loài....mà nghe nói làm răng bên ấy mắc , thế là ghé nha khoa NGỌC TRAI nằm ngày ngã sáu PHÙ ĐỔNG kế bên showroom YAMAHA (SG),nhìn rất sạnh sẽ và sang nhé , họ tư vấn này nọ cuối cùng mình quyết định làm theo cách họ tư vấn , là mài 5 cái răng nhỏ lại rồi bọc răng sứ ở ngoài, chỉnh cho nó ngay hàng thẳng lối lại.

Sau 1 năm vài tháng , đang ăn khoai lang khô thì pặc ...gẩy 1 em :Surprise:, mà mình đang ở nc ngoài nên ko đến đền họ đc, phải lấy keo dán răng , dán nó lại đỡ vài ngày ,vì bên này bạn phải có hẹn trước mới đc chữa răng.:Crying: Sau thì nha sĩ nói mình răng thật bị mục do mài quá nhỏ, và chân răng sứ ko bám sát vào nứu nên thức ăn dễ vào trong răng làm mục, sau đó thì nha sĩ khoan ốc vào chân răng rồi dùng lại cái răng sứ cũ gắn lại (sau khi làm sạch cái phần răng thật bị mài còn dính trong răng sứ của mình) , giờ thì cái răng đó, cố định chắc chắn lắm rồi.

Nhưng mà đó chỉ là 1 cái thôi , còn 4 cái kia cũng có vấn đề ,mình còn bị viêm nứu nặng nữa, do dụng cụ của họ ko đc tẩy trùng sạch sẽ khi làm cho bệnh nhân. sau đó vài tháng mình bị viêm nứu 2 răng cửa ,lại đến thăm ông NS nữa :Battin ey:,lại chít thuốc tê :RaisedEye rồi ông nậy 2 cái răng đó ra ,r nó rớt xuông lưỡi trời ơi thúi dã man, mủ nó chảy xuống cuốn họng làm mình muốn ói,:Sick: thấy con nhỏ phụ tả nó nhăn mặt quay đi chổ khác mà mình quê dễ sợ mặc dầu nó có sử dụng khẩu trang nhé :RaisedEye. Mỗi lần cười chụp hình là thấy nứu sưng đỏ trông rất mất thẩm mỹ, sáng ngủ dậy thì trên bề mặt thưởng đóng mủ đã hơi se khô lại.nưu nó tuột xuống đến gần chân răng áh,lấy lưỡi ỏ tăm đẩy lên thì cũng lại về như lúc ban đầu.

Đi nha sĩ hoài ổng wen mặt và nhớ rõ tên mình luôn áh :RaisedEye ,cách đây nữa tháng (Là sau gần 4 năm bọc răng) mình lại phải đi chữa nưu r Nữa nè,Là 2 cái kế 2 cái răng cửa cũng bị viêm nốt,chắc bị lây :Sad:. Ông NS sau khi chít thuốc tê xong, rồi ổng lấy cái cây móc nhọn thục ngoáy từ nứu vào trong cái răng cho máu mủ chảy ra vì 2 răng này cũng mục ,lung lay sắp gãy nữa rồi:Sigh: sau đó bôi kem thuốc lên ,ngày nào cũng phải tới để họ bôi kem lên nứu trong vòng 1 tuần , vừa đau đơn vừa mất thời gian nữa. Ông ns nói đợi 2 cái răng này gẩy thì sẽ làm luôn 1 lần 4 cái , khoan ốc vào xương hàm luôn , vì có thể 2 cái kia rồi cũng sẽ mục.bây giờ ăn cái gì cũng toàn phải nương ko giám cạp áh,nhất là ăn bún bò mà ko đc gặm giò heo hixhix...:Crying: Giờ mình thề,mình hứa mình đảm bảo sẽ ko bao giờ làm cái gì dính dáng đến sức khỏe ở vn hết áh. Mẹ nào chưa bị như mình thì hãy đơi đấy ....

2. vân vân

vân vân Active Member

• 225 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Eo ơi, sợ thế mẹ nó ơi.. nha khoa kiểu gì mà dùngj cụ ko đc tẩy trùng sạch sẽ vậy hả trời? ko những có hại cho răng lợi, nhỡ lại lây bệnh gì thì sao? nge mà e thấy chết khiếp luôn ý mẹ nó ạ :(

3. Chimennho

Chimennho Active Member

• 295 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Nghe mẹ nó kể e sợ quá, chắc chả dám đến nha khoa, cầu mong hàng răng mình vẫn đẹp theo thời gian :p