Có ai đã dùng xà bông thiên nhiên của Cỏ mềm homelab chưa ạ?

Có ai đã dùng xà bông thiên nhiên của Cỏ mềm homelab chưa ạ?

Chia sẻ trang này

1. ngoctrang111

ngoctrang111 New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4,491 Lượt xem

• 49 Lượt trả lời

2. mitdac21

mitdac21 Member

• 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi thế không phải là đắt đâu bạn ạ. có nhiều loại 300-400k một bánh luôn mà thành phần với chất lượng có thể giống nhau. Mà người ta sản xuất theo kiểu ngày xưa là phương pháp nguội nên cũng lâu với cả tốn kém phết ấy. Đồ gì làm kiểu thủ công cũng đắt hơn vì tỉ mỉ mà mất thời gian ý bạn.

3. haheoxinhdep

haheoxinhdep Member

• 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nay mình mới nghe có xà bông thiên nhiên luôn. Mình nghĩ cứ tắm lifeboy cho lành :))

4. gaubeo

gaubeo Member

• 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đắt nhưng sắt ra miếng mà, dùng hóa chất nhiều đâu phải là tốt. bây giờ người ta xu hướng thân thiện với môi trường, hướng về thiên nhiên mà bạn. Ủng hộ hàng thiên nhiên.

5. phuongly123

phuongly123 Member

• 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình bị viêm da cơ địa, khi đi khám bác sĩ khuyên nên dùng xà bông hoàn toàn từ thiên nhiên, sẽ an toàn và dịu nhẹ với da. Vậy nên bao năm nay, mình toàn sài xà bông handmade thôi à. Mình đã dùng rất nhiều loại rồi, trong đó có xà bông của Cỏ mềm. Về giá cả nếu so với bánh lifeboy công nghiệp thì đúng là cao hơn, nhưng so với nhiều loại xà bông thiên nhiên khác thì mình lại thấy giá khá mềm, mà chất lượng thì ok. Ở Cỏ mềm có sp tẩy da chết Muối tắm café nữa, dùng siêu thích luôn í

6. ngoctrang111

ngoctrang111 New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy mấy chị cơ quan mình giới thiệu kêu nhiều người sử dụng nên cũng mới biết ấy chứ :))

7. haheoxinhdep

haheoxinhdep Member

• 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tại mình không cầu kỳ lắm về xà bông tắm này lắm miễn sao nó sạch là được :)

8. vanle87

vanle87 Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Xà bông thiên nhiên chủ yếu là làm từ dầu, sáp thiên nhiên nên an toàn hơn xà bông công nghiệp rất nhiều đó bạn ạ. Mình dùng xà bông thiên nhiên được 2 năm nay rồi, tính ra đúng là không rẻ nhưng đổi lại là cảm giác an tâm hơn nhiều. Mình đang dùng xà bông tắm trà xanh của Cỏ mềm homelab, thỉnh thoảng đổi sang Tinh than tre, còn rửa mặt dùng tràm trà. cảm giác sạch sâu mà không hề bị rát và không khô da tý nào luôn. Nói chung là mình nghĩ đồ thủ công bao giờ cũng đắt nhưng chất lượng ý bạn

9. camtu89

camtu89 Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng xà bông tắm của Cỏ mềm, cái xà bông rửa mặt tràm trà cũng tốt cực kì. nói chung là tiền nào của đấy. đã hướng đến sự an toàn, lành tính cho cơ thể thì phải đầu tư thôi bạn ạ. vả lại so cùng dòng xà bông thiên nhiên chuẩn thì không đắt đâu.

10. nguyenthanhha90

nguyenthanhha90 New Member

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Xà bông thì mình chưa dùng nhưng mình có dùng lá tắm của shop này rồi, tắm cho con mà trộm vía tốt lắm ^^

ngoctrang111 thích bài này.

11. ngoctrang111

ngoctrang111 New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng thích dùng sản phẩm làm từ thiên nhiên mấy sản phẩm công nghiệp hóa chất không à dùng sợ lắm :((

12. ngoctrang111

ngoctrang111 New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hiuhiu tức là có nhiều sản phẩm dùng để tắm à bạn, lá tắm thì dùng như nào ạ :)

13. ngoctrang111

ngoctrang111 New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thấy các mẹ dùng sản phẩm của shop này nhiều quá. Em thì giá cả mắc xíu cũng được miễn sao an toàn :))

14. ngoctrang111

ngoctrang111 New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Viêm da thì da nhạy cảm lắm :(

15. cafeden

cafeden New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nay mình mới nghe cái xà bông thiên nhiên đấy :)

16. camtu89

camtu89 Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Xà bông thiên nhiên này giờ phổ biến lắm bạn, an toàn nên nhiều người dùng :)

17. camtu89

camtu89 Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng dùng cái sp tẩy da chết Muối tắm cafe đó công nhận thích thật :)

18. camtu89

camtu89 Member

• 32 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Khiếp có cả loại 300-400k cơ á bạn :((

19. caramen10

caramen10 New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình dùng rồi nè và thấy nó rất là oke, còn hết cả mụn cám ở lưng :))

20. mitdac21

mitdac21 Member

• 44 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Có nhiều loại đắt chứ bạn vì thành phần thiên nhiên cả mà, cái xà bông nhà có này có thành phần lầ sáp ong nè. Với cả sản xuất nó cũng cầu kỳ, số lượng ít nên chả đắt :))