Có ai dùng gel tẩy tế bào chết Bio essence của Sing chưa cho em xin ít review với?

Có ai dùng gel tẩy tế bào chết Bio essence của Sing chưa cho em xin ít review với?

Chia sẻ trang này

1. subisusu

subisusu Member

• 215 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

• 4,031 Lượt xem

• 80 Lượt trả lời

Bản thân em vốn là người chăm sóc da khá kỹ, nhất là da mặt. Mỗi buổi tối đi làm về em đều chăm sóc da đầy đủ các bước tẩy trang, tẩy tế bào chết (tuần 2-3 lần), rửa mặt, dùng nước hoa hồng, serum và dưỡng ẩm vậy mà không hiểu sao cứ đến mùa hè là da mặt em lại bị nhờn và nổi mụn, mùa đông thì không sao. Em không rõ nguyên nhân do cấu tạo da của em có vấn đề hay là vì em chăm sóc da chưa đúng cách. Hôm rồi chị bạn du học bên Sing về thấy tình trạng như vậy nên tặng 1 chai gel tẩy tế bào chết Bio-essence, chị cũng bị mụn và đã dùng một thời gian thì hết mụn và sáng lên hẳn. Em tìm hiểu mới biết vì da được tẩy TBC nên da dẻ thông thoáng, sạch hơn, hạn chế việc tích tụ bụi bẩn gây mụn. Diễn đàn mình có ai dùng loại này chưa cho em ít kinh nghiệm với ạ?

2. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 162 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mùa hè nóng nực nên ra nhiều mồ hôi, bám vào lớp mỹ phầm trang điểm bên ngoài nên làm bit lỗ chân lông khiến da mặt bị nổi mụn đó bạn. Nếu bạn đã tẩy trang và tế bào chết mà vẫn nổi mụn thì có thể là do sản phẩm chưa thích hợp với da bạn đó.

3. akimi.liv92

akimi.liv92 Active Member

• 230 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Nếu da bạn mụn li ti và nhiều nhờn thì nên tẩy tế bào chết đều đặn để làm sạch lỗ chân lông nhé. Mình mới chuyển sang dùng deep exfoliating gel của bio-essence được 1 tháng, thành phần chính là sữa ong chúa và các loại thảo dược để tẩy tế bào chết nên khá yên tâm về độ lành tính. Hôm nọ mình đi công tác cả tuần mà quên mang sửa rữa mặt nên dùng luôn cái gel này hàng ngày mà da vẫn mềm và mịn lắm, không hề khô căng hay nhạy cảm chút nào đâu.

4. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 162 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Bạn ơi, bên cạnh tẩy tế bào chết thì bạn phải nhớ xịt khoáng nữa cũng làm da dịu mát và cấp ẩm tốt làm hạn chế được việc đổ dầu của da, hạn chế tích tụ bụi bẩn, từ đó da cũng sẽ bớt mụn hơn. Tốt nhất bạn nên chọn những loại xịt khoáng ít muối để cấp ẩm tốt nhất và tránh làm khô da nha.

5. KemKulz

KemKulz Member

• 229 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bạn đang tẩy tế bào chết bao nhiêu lần 1 tuần, nếu da nhờn thì nên tẩy thường xuyên hơn cho da sạch, hạn chế các tuyến bã nhờn tích tụ thì sẽ hạn chế được mụn đó bạn

6. TungBach23

TungBach23 Member

• 143 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Sao mình nghe bảo tẩy da chết chỉ nên 2-3 lần 1 tuần thôi, tẩy nhiều dễ bào mòn da đúng ko nhỉ?

7. akimi.liv92

• 230 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Thường thì tẩy da chết nên tẩy 1-2 lần 1 tuần thôi, nhưng với da nhờn mụn như mình thì ko ăn thua, may loại mình dùng có thành phần thiên nhiên nên cũng lành tính, có thêm dưỡng chất cho da chứ ko bị khô như các loại khác

8. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 162 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nói chung cũng phải nhớ bớt ăn đồ cay nóng chiên xào và hạn chế thói quen thức khuya nha. Thức khuya 1 chút là coi như hoa nở đầy mặt. Mà đặc biệt mấy bạn phải nhớ không được dùng tẩy tế bào chết dạng hạt khi đang nổi mụn đâu nha, tốt nhất là nên dùng dạng gel dịu nhẹ như cái Deep exfoliating gel của Bio-essence mình đang dùng nè.

9. akimi.liv92

• 230 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Đúng rồi, cái tẩy tế bào chết dạng gel này cực kỳ lành tính cho da mụn nha. Dạng gel mềm nên không lo các nốt mụn bị vỡ, thành phần toàn từ thiên nhiên nên lại càng lành tính cho da mụn. Nói chung, từ ngày phát hiện ra em gel này là tui hết muốn đổi sản phẩm tẩy tế bào chết khác luôn.

10. TungBach23

TungBach23 Member

• 143 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thực ra bây giờ trên thị trường có nhiều loại tẩy da chết từ thiên nhiên lắm, nào là hạt cà phê, bơ, chuối... nhưng dùng cũng ko thấy hiệu quả mấy

11. Niloreal

Niloreal Member

• 174 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Đợt trước mình cũng dùng loại tẩy da chết dạng hạt, chiết xuất từ cam nhưng dùng vài lần thấy da bị khô và còn bong tróc phần cánh mũi nữa, hix chắc da mình ko hợp với thành phần tự nhiên chăng

12. KemKulz

KemKulz Member

• 229 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Vậy da bạn bị khô quá rồi, bạn tẩy 1 lần 1 tuần thôi kết hợp xịt khoáng để cấp ẩm cho da nữa, dùng thêm kem dưỡng ẩm vào, mùa hè mà còn vậy thì mua đông chắc chít =,=

13. akimi.liv92

• 230 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Bạn dùng loại mình đang dùng xem, Bio-essence dạng gel, ngoài thành phần tẩy da chết chiết xuất từ cam, có thành phần chính là sữa ong chúa có tác dụng phục hồi da rất tốt, nên da ko bị khô mà mướt lắm, có thêm các loại thảo mộc dưỡng da nữa, mình dùng thấy da sạch, sáng mịn hơn mà ko bị khô như các loại khác

14. TungBach23

TungBach23 Member

• 143 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nói nhiều công dụng của sữa ong chúa nhưng chưa thử, bạn tẩy loại này bao lần 1 tuần vậy ạ?

15. vudaingayay

vudaingayay Member

• 147 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Da mình cũng bị mụn và thâm thì có dùng được loại này ko?

16. akimi.liv92

• 230 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình đang dùng 3 lần 1 tuần bạn ạ, da mình ko bị nhiều dầu nên dùng như vậy mình thấy khá sạch cho da rồi

17. akimi.liv92

• 230 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Loại này trị mụn và trị thâm cực kỳ hiệu quả luôn đó bạn, thành phần thiên nhiên tẩy sạch bã nhờn, cho lỗ chân lông thông thoáng thì sẽ hạn chế mụn, sữa ong chúa giúp tái tạo da nên da bớt thâm và sáng lên dần dần, trước mình cũng có mấy nút thâm vị bị mụn bọc mà dùng Bio-essence này mấy tháng thấy sáng lên hẳn luôn đó

18. subisusu

subisusu Member

• 215 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Sao tẩy tận 3 lần 1 tuần? như vậy có nhiều quá ko, tẩy da chết nhiều dễ bị bào mòn da và bắt nắng lắm

19. akimi.liv92

• 230 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Loại này bạn có thể dùng hàng ngày cũng được lun ý, vì ngoài tinh chất cam có tác dụng tẩy tế bào chết còn có thành phần sữa ong chúa và thảo mộc giúp dưỡng da nữa nên ko lo đâu bạn

20. TungBach23

TungBach23 Member

• 143 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Loại này là hàng nhập ah bạn, ở Vn bây giờ có bán chưa?