Có cách gì giúp se khít lỗ chân lông trên mặt không?

Có cách gì giúp se khít lỗ chân lông trên mặt không?

Chia sẻ trang này

1. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 207 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

• 3,851 Lượt xem

• 29 Lượt trả lời

Da e bị lỗ chân lông to, nhìn xa xa cứ như bị rỗ ấy các chị ạ. Trang điểm không hề ăn, kể cả kem chống năng bôi lên nó cứ bợt bạt không thấy ăn vào da gì mấy. Các chị ở đây có cách gì giúp e về khoản lỗ chân lông to này không? e có dùng Olay, Hadalabo nhưng thấy ko sạch và khá là nhờn rít. e có tham khảo thêm thì thấy sp sữa rửa mặt Olen này bảo se khít lỗ chân lông, kiểm dầu chị e nào dùng rồi đánh giá cho e với . Chứ mặt mũi kiểu này thấy chán quá ah.

2. thanhha14

thanhha14 New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ui da mình mùa hè đổ dầu gớm lắm, có hôm ngủ 1 đêm đến sáng mà mặt cứ như dc tráng 1 lớp mỡ trên mặt vậy. Chả dám trang điểm gì luôn

3. minhanhth

minhanhth Member

• 66 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

bạn ơi đắp mặt nạ dưa chuột đi, sau đó 1 tuần nên xông sau đó rửa mặt lại với nước lạnh
    đảm bảo sau 1 tháng lỗ chân lông se khít ngay, còn vị da dầu thì nên sử dụng giấy thấm dầu thường xuyên cho mặt sạch sẽ thôi

4. Hha9x

Hha9x Active Member

• 218 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Đừng dùng olay chị ơi, da dầu dùng càng nhờn dầu đấy.
    Dùng thử sang sữa rửa mặt Olen Collagen đi
    có thành phần lô hội mát da và kiềm dầu tốt đấy chị.
    e dùng mà thấy thích lắm luôn, đi đâu cũng phải mang theo
    chứ ko hợp với loại nào khác chị a

5. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 207 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

mình dùng olay 1 thời gian ko hợp nên dừng rồi b a, giờ có dám dùng gì đâu. lỗ chân lông thêm khoản da dầu nữa. nản luôn. bạn dùng srm olen collagen bao lâu thì hiệu quả, mình cũng thấy người bạn mình dùng bảo thích mà chưa dám dùng vì sợ lại ko hợp

6. hoangngoctrang312

hoangngoctrang312 Member

• 54 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng thuộc loại da dầu, em hay dùng đồ của Isa knox thấy hợp. Nước toner dùng tốn nên em hay mua loại toner của Nhật dùng rất thích, mỗi tội quá đau ví :(:(:(

7. hoangngocanh12

hoangngocanh12 New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chịu bạn da mặt dầu mà dùng Hadalabo
    loại này nhiều ẩm thì thôi rồi
    dùng vào chỉ có dầu nhờn thêm thôi.
    bạn thử thỉnh thoảng rửa mặt bằng lá ổi xem
    mình thấy kiềm dầu với se khít lỗ chân lông tốt lắm
    :D

8. June

June Member

• 110 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Ôi e e da khô nên ko nghĩ phù hợp chị con e e da dầu nó dùng olen này khen dữ lắm nha bạn
    nó kêu mùi dễ chịu, mà khi rửa cảm giác như dc massge bằng lô hội tươi ấy, mát da mà rửa xong thấy rất sạch. mình để ý thấy từ ngày con e m xài cài srm này thấy mịn màng đỡ mụn hẳn ý
    da dầu nên chọn sp phù hợp chứ ko mụn lên như chơi

9. nguyenhuonggiang691

nguyenhuonggiang691 New Member

• 27 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Huu. Da em cũng dầu lắm ạ. Hè đến lại càng dầu, em đang đi tìm cách chống lại đây ạ. Chị tư vấn giúp em với!!![​IMG]

10. Hha9x

Hha9x Active Member

• 218 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Sp dành chop da nhờn, lỗ chân lông to mà b, m dùng thấy kiềm dầu rất tốt đấy tại nó có thành phần là
    Collagen và Lô hội giúp làm sạch sâu, lấy đi hết các bụi bẩn trong từng lỗ chân lông, tránh hiện tượng bít tắc sinh mụn.Giúp se khít lỗ chân lông hiệu quả. Cân bằng độ PH, kiềm dầu, tránh hiện tượng da nhờn bóng gây khó chịu. Ngoài ra còn dưỡng ẩm cấp ẩm đấy. dùn thử đi bạn ạ

11. lynam

lynam New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nếu c ko có nhiều kte thì dùng srm đất sét của innis mà có thì dùng Boscia Detoxifying Black Charcoal Cleanser dòng này dùng cực thích nhưng mà đắt nên e thấy vn rất ít người dùng với order còn cái srm hoa cúc trên e dùng ko thấy có chi khác biệt cả mỗi cái dưỡng ẩm ổn với mùi cũng thơm để relax thôi chờ ko giúp chi cho giảm mụn đầu đen cả c ơi, cái loại Boscia Detoxifying Black Charcoal Cleanser tầm 25-30$ tuỳ chỗ nhưng e nhờ họ hàng mua ở store của sephora là 30$

12. levulananh

levulananh Member

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da mình cũng thế chả hiểu sao lỗ chân lông cũng to, dù có đắp dưa leo, khoai tây các kiểu cũng ko thấy nhỏ lại...chán chả buồn chăm sóc :(:(

13. vubich

vubich Member

• 72 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Chị cho e xin địa chỉ sữa rửa mặt Olen chị đang dùng này dc ko? giúp kiềm dầu, se khít lỗ chân lông thiệt ah? với có giúp se mụn ko? hix mặt e có hơi mụn nữa, phải làm sao hả chị

14. mylovemy

mylovemy Member

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị nào dùng em này rồi cho em hỏi thăm với
    Da e có mụn ẩn nhưng không nhiều lắm, với bị lỗ chân lông siêu to ý
    Không biết sài cái srm nào phù hợp k ạ

15. Hha9x

Hha9x Active Member

• 218 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

SRM olen này giúp kiềm dầu và se khít lỗ chân lông thật đó b, sử dụng rồi massage 1 -2 phút trên mặt giúp da sạch sau và căng sau khi rửa. Mùi thơm lô hội, cảm giác như đang dùng nha đam tươi để massage vậy. b nên dùng thử có 180k/100g.
    trước mình có hay gọi điện nhờ tư vấn và đặt hàng từ số dt này nè 0937802628. nếu bạn quan tâm thì tìm hiểu nhé!

16. thuthuha

thuthuha New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E hay dùng mặt nạ chanh và trứng gà để giúp da trắng sáng và đỡ mụn, se khít lỗ chân lông kiềm dầu nữa. Chị e nào quan tâm thì tham khảo nhé
    Nguyên liệu
    01 lòng trắng trứng gà
    02 muỗng nước cốt chanh
    Cách thực hiện
    Cho lòng trắng trứng vào bát sạch rồi đánh đều tay rồi trộn với nước cốt chanh theo tỷ lệ vừa đủ. Tiếp đó, vệ sinh da mặt sạch sẽ bằng sữa rửa mặt chuyên dụng để loại bỏ bã nhờn, bụi bẩn ẩn sâu dưới da.

17. Namnp

Namnp Active Member

• 138 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Da dầu đôi khi thật khó chăm sóc, nếu ko tìm loại srm, mặt nạ phù hợp rất dễ sinh mụn. mặt mình đây mất năm nay rồi ko biết trị sao cho hết mụn và thâm. mất tự tin lắm

18. hoangngoctrang312

hoangngoctrang312 Member

• 54 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

m dùng dc Hadalabo với cái Olen kia. chứ cái Olay hoàn toàn ko phù hợp. dùng vào nó cứ rít rịt chả thấy thôngt thoáng làn da gì cả.
    Hadalabo mình dùng cho ban ngày còn Olen cho ban đêm để giúp sạch thoáng da, ngăn mụn nữa.

19. Ngattrann

Ngattrann Active Member

• 165 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Mặt nạ se khít lỗ chân lông từ muối biển và mật ong
    03 thìa cà phê mật ong nguyên chất 01 thìa cà phê muối biển
    Cách thực hiện: Cách làm rất đơn giản, bạn chỉ cần trộn đều những nguyên liệu đã chuẩn bị lại với nhau. Khuấy đều sao cho muối biển tan ra thành hỗn hợp đồng nhất.
    Thoa lên da kết hợp massage trong 1-2 phút rồi giữ yên trong 15 phút thì rửa lại bằng nước sạch. Áp dụng cách này mỗi tuần 2 lần để thu hẹp lỗ chân lông giúp da mịn màng không một vết tì.

20. VietTranTour

VietTranTour New Member

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mùa hè da dầu rất khó chăm sóc ấy, mình thường hay dùng nước lạnh để rửa mặt vào buổi sáng cũng thấy lỗ chân lông bớt to đấy