Có cách nào khắc phục răng cửa mọc lệch không?

Có cách nào khắc phục răng cửa mọc lệch không?

Chia sẻ trang này

1. kellytran

kellytran New Member

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 858 Lượt xem

• 18 Lượt trả lời

Thằng em trai em nó có 2 cái răng cửa mọc lệch ,đè lên 2 răng bên cạnh và mọc chìa hẳn ra . Có cách nào khắc phục răng cửa mọc lệch không?

Nói thẳng ra là 2 răng cửa của nó hô lắm :( trông lộn xộn mất thẩm mỹ không tưởng được. Em rất cần mọi người có kinh nghiệm tư vấn giúp em xem khắc phục bằng cách nào nhanh và hiệu quả nhất .
    Em cảm ơn trước ak!

2. dungtran92

dungtran92 Active Member

• 233 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Theo mình thấy b nên đi bọc răng sứ :) kiểu như tạo một thân răng sứ để gần như thân răng thật để chụp lên thân răng thật đó

kellytran thích bài này.

3. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Nếu răng cửa mọc lệch mà đều nhau , không răng nào quá to quá nhỏ thì niềng răng được

4. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

răng cửa mọc lệch mà niềng răng có khi phải niềng nguyên cả hàm chứ niềng làm sao được mấy cái nhỉ

5. kellytran

kellytran New Member

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nếu như bọc răng sứ thì sẽ mất bao lâu thời gian ak? cách này có khắc phục triệt để không vậy ak?

6. lili doan

lili doan Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

bọc răng sứ tầm 3 ngày là ok đó bạn, bà trưởng phòng bên mình cũng mới đi bọc răng sứ xong, nhìn cũng đẹp

7. nanand

nanand Active Member

• 270 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

bọc răng sứ thì nhanh thật nhưng nó không được lâu dài như niềng răng đâu nha chủ thớt, cân nhắc cho kĩ nha

8. tuongvi

tuongvi Active Member

• 291 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

tùy từng trường hợp nữa nha b :D sao không ra nha khoa nào đó mà khám cho nhanh chứ cứ ngồi nhà thắc mắc thế này thì chết

9. thanhthanhss

thanhthanhss Active Member

• 212 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Răng cửa mọc lệnh cũng có thể khắc phục bằng cách niềng răng nha chủ thớt tuy nhiên cách này lại mất khá nhiều thời gian và khá nhiều bất tiện cho bạn

10. ngocbaont

ngocbaont Member

• 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình thấy giờ người ta toàn niềng răng không mắc cài, tuy vẫn mất nhiều thời gian thật nhưng mà không phát hiện ra là niềng răng đâu

11. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

cũng phải mất từ 18-24 tháng mới niềng răng được đó, lâu quá đi không phải ai cũng đủ kiên trì để theo đuổi phương pháp này đâu

12. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

bạn nào muốn nhanh mà tiết kiệm chi phí thì chọn bọc răng sứ thôi, vs lại niềng răng phải ở trong độ tuổi mới lớn nó mới nhanh có kết quả

13. mylinh

mylinh Member

• 78 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Phương pháp này được áp dụng cho những trường hợp răng cửa bị mọc lệch nhưng các răng đều nhau và không có nào quá to hoặc quá nhỏ

14. kellytran

kellytran New Member

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nếu nhìn một cách tổng quát thì răng của em cũng khá đều chỉ có điều có 2 cái răng cửa mọc lệch ,đè lên 2 răng bên cạnh và mọc chìa hẳn ra

15. thucuctt

thucuctt Member

• 110 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

muốn nhanh thì tranh thủ đi khám đi nàng ơi, nha sỹ người ta sẽ tư vấn cho nàng cách khắc phục hiệu quả và phù hợp nhất

16. hainguyenda

hainguyenda Active Member

• 249 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

mọi người có biết địa chỉ làm răng nào uy tín chất lượng chút không? giờ mình thấy nhiều nha khoa quá :( chả biết lựa cái nào

17. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

bạn ở đâu nếu quanh nội thành hà nội thì ghé hoàn mỹ hoặc á âu đi, thấy có mẹ trên diễn đàn mình nói 2 bên này dịch vụ ổn lắm

phuonghoang thích bài này.

18. phuonghoang

phuonghoang Member

• 91 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

tks thông tin của b
    mình nghe nói nếu bị mọc lệch 2 răng cửa thì nên bọc răng sứ tốt hơn đó

19. thutrangvtv

thutrangvtv Member

• 79 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

muốn biết chính xác và cụ thể hơn thì nên đến nha khoa mà khám bây giờ dịch vụ nhanh lắm nhé mấy chị