Có cách nào làm căng da mặt tự nhiên không cả nhà?

Có cách nào làm căng da mặt tự nhiên không cả nhà?

Chia sẻ trang này

1. thaopham

thaopham Member

• 71 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 1,598 Lượt xem

• 13 Lượt trả lời

Chào chị em. Đúng là cái tuổi nó đuổi xuân đi, có tí tuối nhìn da đã nhăn nheo nhất là vùng mặt và cổ, trông như bà già, buồn quá đi. Sắp tới, công việc cũng đang ít, e định hỏi chị em có biết cách nào làm căng da mặt tự nhiên không thì mách nước cho em học hỏi để cứu vãn sớm còn kịp.
    Nhìn mấy diễn viên nước ngoài đi tiêm botox gì đó để căng da mặt nhưng e cứ sợ sợ, thấy trông mặt nó cứ đơ đơ. Thôi em cứ dùng mấy cách tự nhiên cho lành. Chị em hay dùng cách nào để cứu vãn da thì mách em với nhé.

Thanks chị em ^^

Các file đính kèm:

2. mjtmoon

mjtmoon Active Member

• 290 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

có cách này giúp làm căng da mặt tự nhiên mà mình hay áp dụng: đó là dưa chuột thái lát dài rùi đắp lên mặt. Cách này đơn giản mà, bạn thử xem nhé.

3. quynhhoa

quynhhoa Member

• 64 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

e hay dùng sữa chua để đắp mặt. cũng thấy da mịn hơn đây. chị thử cách này xem.

4. hoaithu82

hoaithu82 Member

• 269 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

mặt nạ mật ong: mình thấy đứa e mình hay trộn mật ong với khoai tây nhuyễn, xong đắp lên mặt. cách này cũng là cách làm căng da mặt, mà tự nhiên 100%

thaopham thích bài này.

5. bitbitbit

bitbitbit Member

• 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em thì chỉ thích ăn sữa chua thôi, ngon lắm :D

6. MeRio

MeRio Member

• 130 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

đơ hay ko là do tay nghề bác sĩ thôi bạn ah. chứ mấy cách tự nhiên chỉ để chống lão hóa, với làm đẹp da thông thường thôi. nhiều nếp nhăn thì phải đi thẩm mỹ viện người ta căng da mặt với da cổ cho.

thaopham thích bài này.

7. thaopham

thaopham Member

• 71 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cảm ơn mọi người đã chia sẻ.
    e thấy mặt nạ mật ong trộn với khoai tây cũng dễ làm để e thử xem. Nhưng mà mua ở đâu được mật ong nguyên chất nhỉ? mà da e cũng hơi nhạy cảm, ko biết có hợp ko.

8. thaopham

thaopham Member

• 71 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

híc, thực sự e ngại ra thẩm mỹ viện lắm. vì nhiều tmv đúng là chẳng biết chọn địa chỉ nào, mà ngại nhất là nhỡ ko an toàn, để lại di chứng thì ko dám đi đâu, gặp ai.

9. mjtmoon

mjtmoon Active Member

• 290 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

nếu thaopham muốn mua mật ong nguyên chất thì inbox địa chỉ với SĐT cho mình. nhà chú mình bán mật ong mà. đẩm bảo là nguyên chất 100% luôn.

10. Hoa hồng xanh

Hoa hồng xanh Member

• 135 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

ôi chị này bán mật ong ah? e cũng đang muốn mua ít mật ong về làm mặt nạ với khoai tây, ko biết còn ko c?

11. mjtmoon

mjtmoon Active Member

• 290 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

uh, nhà chú mình bán nên lúc nào cũng có sẵn. nếu bạn cần thì cứ inbox riêng cho mình, có gì mình sẽ báo cho bạn. Mật ong tốt nên nhiều chị e cũng đặt mua mình lắm.

12. thaopham

thaopham Member

• 71 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

oki. thanks mjtmoon. mình thử với mật ong xem thế nào. mua 1 ít trước. nếu hợp thì lần sau sẽ mua tiếp :)

13. Mỹ Phụng

Mỹ Phụng New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bây giờ đối việc trẻ hóa da ko còn khó nữa, quan trọng áp dụng đúg cách ko thôi..tự nhiên thì luôn an toàn và lâu dài.. Mình chỉ dùng sp tự nhiên 30t vẫn ko thấy nếp nhăn nào.

14. Tuyền Nguyễn

Tuyền Nguyễn New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dạ chị xu hướng làm đẹp bây giờ đa số chị em chuộng thiên về công nghệ nhiều không xâm lấn,không phẫu thuật,không gây tê, không mất thời gian nghĩ dưỡng,hiệu quả rất cao... Bên em đi về Công Nghệ Nano vàng 24k kết hợp Hidro Non là công nghệ ứng dụng hiệu quả truyền nhiệt của vàng tinh khiết và sự vận động sinh nước tự thân của khí Hidro Non để tái tạo tế bào da, giữ nước,làm tăng sinh sợi collagen mới,giúp da trở nên săn chắc tươi trẻ và loại bỏ các nếp nhăn một cách hiệu quả.