Có cách nào tẩy lông chân vĩnh viễn không các chị nhỉ?

1. cà chua

cà chua New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[Hỏi ngu] Cho em hỏi có cách nào tẩy lông chân vĩnh viễn không các chị nhỉ ? hiuhiu lông chân em cứng mà nhiều lắm ạ. Làm em không dám diện váy vót với quần short gì cả :( Em đang tính triệt tại nhà luôn tại vì không có đủ tiền ra thẩm mỹ viện, chắc ra phải mất mấy củ ấy....Em là sinh viên nên nghèo lắm ạ :<
    Cả nhà ai có cách triệt lông vĩnh viễn thì mách em với nha.

Em sẽ cảm ơn và hậu tạ sau :D
    Đang tải...
  2. girl_lemlinh

girl_lemlinh Member

• 84 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Cách triệt lông vĩnh viễn tại nhà thì sợ hơi khó làm bạn ạ. vì mình thấy làm nó cứ mọc lại ấy, mình cũng làm nhiều lần rồi mà k hiệu quả
  3. Mẹ bé Bo

Mẹ bé Bo Member

• 103 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Làm gì có cách triệt lông vĩnh viễn tại nhà đâu nhỉ? Đến tmv thì họ cũng không triệt lông vĩnh viễn được đâu, chỉ được vài năm thôi. Bạn thử triệt lông theo cách này xem, tuy không vĩnh viễn nhưng cũng hiệu quả và không tốn kém đâu:
    Chuẩn bị 4 muỗn mật ong và 1 muỗng nước chanh, rồi tiến trộn đều đến khi nó hòa tan. Thoa chúng lên bề mặt da cần triệt lông. Để khoảng 20 phút để hỗn hợp khô trên da rồi loại bỏ mặt nạ dưỡng này đi. Áp dụng cách này 2 lần một tuần để được triệt lông hiệu quả. Mật ong khô keo lại trên da khi bị loại bỏ sẽ có tác dụng tẩy lông, đồng thời mật ong có tác dụng dưỡng da rất tốt. Nước chanh có tác dụng sát khuẩn và tẩy tế bào chết trên da.
  4. Alice

Alice Active Member

• 598 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

Mình thấy triệt lông vĩnh viễn tại nhà không khả thi đâu, chỉ đỡ trong 1 thời gian ngắn thôi. Phải làm thường xuyên và kiên trì đấy bạn à
  5. banghan

banghan Member

• 113 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nếu dùng kem tẩy lông vĩnh viễn thì cũng được coi là cách triệt lông vĩnh viễn tại nhà đúng không? Bạn dùng thử kem tẩy lông kalo lotion xem sao. Nghe nói sau khoảng 6 tháng thì 50% lông sẽ biến mất và trong vòng 1 năm tất cả lông sẽ không còn xuất hiện nữa.
  6. Queen

Queen Member

• 154 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Bạn làm tại nhà thì tất nhiên được gọi là phương pháp tại nhà rồi. Mà kem này có đắt ko bạn nhỉ? Bôi kem ròng rã trong 1 năm khéo tốn lắm.
  7. nguyenkhanhchi

nguyenkhanhchi Member

• 101 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

uh dùng kem này tốn kém lắm. Nghe nói một lọ 60ml đã trên 1tr rồi. Nhưng mà sau khoảng 5-6 tuần bạn mới phải bôi nên cũng đỡ. Mình chỉ không chắc dùng Kalo có triệt lông vĩnh viễn sau 1 năm không thôi
  8. bengoc_babe

bengoc_babe Active Member

• 173 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Mình còn nghe nói là kem tẩy trắng răng cũng giúp loại bỏ violong cơ, cơ mà mình chưa thử. Không biết có phải không thế hả các bạn ??
  9. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 446 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình chưa nghe nói kem tẩy trắng răng có tác dụng tẩy lông, mà đó là kem đánh răng hàng ngày hả bạn? Răng và lông là 2 chất khác nhau mà, đâu có dùng chung 1 chất được
  10. autumnheart

autumnheart Active Member

• 164 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Giấy ráp cũng hiệu quả cho việc loại bỏ các sợi lông không mong muốn trên cơ thể nhé
    mình mới đọc được pp này? nghe kì kì nhỉ?
  11. Mẹ trẻ con

Mẹ trẻ con Member

• 102 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Kỹ thuật tẩy lông gây sốc nhất và những năm 1940 đó là sử dụng giấy ráp để tẩy bỏ những vùng lông không mong muốn bạn ah. Bây giờ mình thấy người ta hay mua giấy wax về tẩy lông thôi. Waxing có hiệu quả trong vài tuần chứ không triệt lông vĩnh viễn được đâu bạn nhé
  12. banggia

banggia Member

• 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng chưa nghe thấy cách triệt lông vĩnh viễn tại nhà đâu bạn chủ thớt ah. Cơ mà triệt lông hiệu quả tại nhà thì có. Áp dụng waxing với hỗn hợp đường chưng với mật ong, chanh sẽ có hiệu quả triệt lông từ 3-5 tuần đấy
  13. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 446 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ triệt lông tại nhà thì ko vĩnh viễn được, bạn phải làm thường xuyên thôi. Đến triệt lông ở tmv còn ko hết hẳn được cơ mà
  14. thocon

thocon Member

• 121 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có loại máy triệt lông vĩnh viễn tại nhà đấy bạn chủ thớt ơi! Giá của máy triệt lông vĩnh viễn này tầm 8-9tr nhá! :D
  15. gai1con

gai1con Member

• 104 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Giờ còn bán cả loại máy triệt lông vĩnh viễn tại nhà nữa cơ ah? Mình thấy nếu triệt lông vĩnh viễn hiệu quả thì giá 8-9tr là quá rẻ rồi đó. Công nghệ triệt lông vĩnh viễn ở thẩm mỹ viện đắt lắm mà
  16. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 613 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Máy đó ko ra gì đâu bạn, bạn tự làm hỗn hợp wax tẩy lông tại nhà còn hiệu quả hơn nhiều đấy. Mình toàn làm hỗn hợp wax tại nhà thôi
  17. nhomaingayay

nhomaingayay Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Kem tẩy trắng răng hình như chỉ giúp loại bỏ bớt lông trên mặt thôi chứ không có tác dụng với lông chân đâu chị ah. Lông chân nhiều và cứng hơn mà :D
  18. Đào Nền

Đào Nền Member

• 108 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tự thực hiện tại nhà thì không cần phải triệt lông chân vĩnh viễn đâu bạn chủ thớt. Bạn chỉ cần bỏ một chút thời gian tẩy lông chân là được. Chẳng hạn như wax thì tầm 3 tuần mình chuẩn bị hỗn hợp wax khoảng 30 phút. Còn bôi kem tẩy lông thì càng đơn giản. Mỗi tuần bôi kem tẩy lông 5 phút là xong :D
  19. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 427 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mỗi tuần bôi kem tẩy lông 1 lần thôi hả bạn? Mình tưởng phải bôi mật độ dày hơn chứ?
  20. Vì con

Vì con Member

• 106 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kem tẩy lông bình thường có hiệu quả trong 1 tuần mà bạn. Nghe nói một số loại kem tẩy lông như veet còn có tác dụng trong 3 tuần nữa cơ