Có cách nào trị mụn đầu đen tận gốc không mọi người ơi?

Chia sẻ trang này

1. Honey

Honey Active Member

• 404 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

• 3,824 Lượt xem

• 37 Lượt trả lời

Mình tham khảo có cách trị mụn đầu đen như thế này. Nhưng ko biết có trị đc tận gốc ko hay 1 thời gian là mụn lại lên:
    • Rửa mặt hàng ngày, một lần vào buổi sáng và một lần vào buổi tối với nước ấm và chất tẩy rửa nhẹ để loại bỏ sự tích tụ của bã nhờn. Mỗi tuần một lần sử dụng một loại mặt nạ nhẹ nhàng, massage để loại bỏ tất cả các tế bào da chết, đây cũng là một nguyên nhân có thể gây ra mụn.
    trị mụn đầu đen tận gốc.jpg

• Sử dụng một dụng cụ để lấy mụn đầu đen ra khỏi cơ thể bạn là một dụng cụ lấy mụn chuyên dụng, tương tự như một cây bút chì với một vòng tròn nhỏ để di di trên da, chỗ nào có mụn sẽ dùng vòng tròn nhỏ đó để lấy da. Điều này sẽ giúp khắc phục mụn đầu đen dễ dàng hơn mà không gây thiệt hại cho da và không bị vi khuẩn từ tay của chúng ta tấn công thêm cho làn da của bạn.

• Xông hơi cho da mặt cũng là giải pháp hữu hiệu giúp mở lỗ chân lông, làm cho quá trình hút mụn đầu đen dễ dàng hơn. Sự ấm áp của hơi nước sẽ mở các lỗ chân lông và cho phép bạn làm sạch da tốt hơn.

• Sử dụng acid salicylic để làm sạch da có chứa mụn đầu đen và mụn là điều bạn nên làm. Chúng sẽ giúp bạn loại bỏ các tế bào da chết và mở lỗ chân lông để tạo thuận lợi cho quá trình làm sạch.

• Nhưng bạn nên lưu ý, sau quá trình làm rộng các lỗ chân lông để lấy mụn đầu đen, bạn nên đắp mặt nạ để làm se khít lại các lỗ chân lông trên da mặt, ngăn chặn bụi bẩn và tình trạng dầu thừa thẩm thấu ngược vào trong làm hại thêm làn da của bạn.

Bạn đã xem chưa ?;)

thienthu, kimdung and hanhbt like this.

2. hanhbt

hanhbt Member

• 142 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Re: Trị mụn đầu đen tận gốc
    Mình cũng bị mụn đầu đen ở mũi. Nhìn rõ lắm vì lỗ chân lông trên mặt khá to. Cũng chưa bít làm thế nào để trị mụn đầu đen tận gốc được cả vì mình nặn hôm trước thì mấy hôm sau lại thấy có mụn xuất hiện lại.
    Mình nghe nói có đắp mặt nạ để trị mụn đầu đen. Nhưng ko biết nên dùng loại mặt nạ trị mụn đầu đen nào thì hiệu quả các chị nhỉ?

kimdung thích bài này.

3. kimdung

kimdung Member

• 98 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mặt nạ trị mụn đầu đen cũng hiệu quả đó bạn. Mình hướng dẫn bạn cách làm mặt nạ trị mụn đầu đen bằng mật ong dưới đây nhé

Chuẩn bị: chổi trang điểm mới, mật ong.
    Ảnh: Trị mụn đầu đen bằng mật ong
    Thực hiện: Trước tiên, bạn nên rửa mặt thật sạch bằng nước ấm. Nước ấm sẽ làm lỗ chân lông giãn nở ra, do đó bụi bẩn bị tắc trong đó cũng có thể bị đưa ra ngoài đồng thời, giúp dưỡng chất mật ong đi vào dễ dàng hơn. Dùng chổi trang điểm thoa mật ong lên da mặt, nơi có mụn đầu đen. Để khoảng 30 phút, sau đó rửa mặt sạch bằng nước lạnh. Chất keo dính của mật ong sẽ kéo theo những bui bẩn còn lại có trong các lỗ chân lông sẽ bị cuốn trôi hết, do vậy mụn đầu đen sẽ bị cuốn trôi.
    Tuy mật ong có lợi cho làm đẹp da, tuy nhiên, không nên quá lạm dụng, sẽ gây tác dụng ngược. Bạn chỉ cần thực hiện theo cách trị mụn đầu đen bằng mặt ong từ 2-3 lần/tuần là đã có thể đẩy lùi được mụn đầu đen hiệu quả.

Chúc bạn thành công.

4. ngocdiephtc

ngocdiephtc Member

• 69 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Híc, mình lại bị mụn đầu đen ở trên má chứ ko phải ở mũi. Chẳng biết làm thế nào để trị tận gốc lũ mụn đầu đen này cả. Những cái mụn li ti nhưng mà công nhận là cứng đầu, khó điều trị. Híc. Làm thế nào để trị mụn đầu đen trên má được đây các chị ơi? Các chị nào có cách nào hay thì mách e với ạ.

5. Cắt mí

Cắt mí New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế là theo bạn cứ xông hơi cho da mặt thì trị mụn đầu đen tận gốc được hả, mình thấy giờ trị mụn làm gì mà lấy tận gốc ra được, nói thì dễ chứ làm hơi bị khó,
    Kiểu gì nó chả ở sâu sâu trong da, moi sao được!

6. lulin

lulin Member

• 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình nghĩ mua miếng lột mụn về điều trị, kết hợp với việc xông hơi cũng khá là hiệu quả. Bởi vì việc xông hơi giúp cho các lỗ chân lông được nở ra, dùng miếng lột mụn lột được dễ dàng hơn, sau đó lấy đá lạnh chườm vào là se khi lỗ chân lông, làm việc này nhiều lần là mũi của bạn sẽ bỏng bẩy ko còn mụn nữa

7. kieuky

kieuky Member

• 185 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mặt nạ trị mụn đầu đen tận gốc bằng mặt ong chỉ với 2-3 lần/tuần thôi á?
    Thế cách này phải áp dụng lâu ko nhỉ, phải mất mấy cái 2-3 lần/tuần hả bạn?

8. yenduong

yenduong New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đầu tiên bạn phải rửa mặt thật sạch hàng ngày mới loại bỏ được các cặn bã gây ra mụn đầu đen. Rồi mới nặ mụn thì nặn, mà mụn đầu đen nặn khó bỏ xừ, chẳng hết được mấy, có xông hơi thì cứ ướt ướt chẳng nặn được cơ

9. mua xuan

mua xuan New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Muốn trị mụn đầu đen tận gốc chắc phải điều trị khẩu phần ăn thôi đó, ăn ít dầu mỡ, nhiều rau củ quả, ăn ít thứ có màu và đồ nóng để giảm bài tiết qua lỗ chân lông, thêm vào đó cũng phải tránh bụi nữa nà

10. giodong

giodong Member

• 118 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình thấy mụn đầu đen cũng khó trị lắm đấy, để trị được tận gốc lại càng khó, phương pháp mật ong mình cũng nghe nói, nhưng hay thấy để trị mụn bọc là nhiều, trị mụn đầu đen như thế liệu bao lâu thì thấy hiệu quả nhỉ, mà giờ mua được mật ong nguyên chất cũng khó lắm.

11. susufus

susufus Member

• 68 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mặt nạ trị mụn đầu đen tận gốc bằng mặt ong thì phải lâu chứ nhỉ, 2-3 lần /tuần thì hơi ít thì phải, mình cho là phải áp dụng cả tuần mới được đó, mật ong chỉ có bôi lên da thôi mà, có lo gì ảnh hưởng hay ko hấp thụ hết đâu

12. Thông tin

Thông tin New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thế rốt cuộc là cần trị bao lâu mới khỏi, mình thấy mọi người chỉ mách cách thực hiện, số lần thục hiện gì đó mà chẳng ai nói là bao lâu khỏi cả, trị như vậy có phiêu quá không mọi người?

13. Tuyết tuyết

Tuyết tuyết Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Muốn trị mụn đầu đen tận góc mà chỉ xông hơi thì làm sao mà khỏi được? Theo honey nói thì xông hơi cho da mặt cũng là giải pháp hữu hiệu giúp mở lỗ chân lông, làm cho quá trình hút mụn đầu đen dễ dàng hơn. Sự ấm áp của hơi nước sẽ mở các lỗ chân lông và cho phép bạn làm sạch da tốt hơn. cái này có tác dụng gì đâu nhỉ?

14. kisstherain

kisstherain Member

• 91 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Muốn trị mụn đầu đen tận gốc thì dùng chanh được ko hả mọi người? Mình thấy nhiều người khen chanh trị mụn đầu đen tốt lắm nha. Cách đơn giản nhất là chấm chanh lên trên mụn, ko thì dùng chung với trứng hoặc bột gì ấy, mình ko nhớ chính xác nữa

15. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trị mụn đầu đen tận gốc cũng khó lắm, với các phương pháp trên có thể trị triệt để hoàn tòn được không, mình sợ nặn hết rồi lại lên ấy, mà làm cũng cần óc thời gian biết hiệu qur chứ, cứ làm thế này mà ko biết đến bao giờ có thể trị được cả, dần cũng sẽ mất kiên nhẫn, ko làm mãi được.

16. hoatuongvi

hoatuongvi Member

• 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy trị mụn đầu đen cũng khó lắm, để trị được tận gốc chắc còn khó hơn đấy, để trị tận gốc có khi nào phải đi thẩm mỹ viện không nhỉ, mình thấy mấy cách tự nhiên cũng giúp dưỡng da và làm đẹp da hơn thôi, chứ mụn thấy vẫn có nhiều lắm.

17. maiyeuem85

maiyeuem85 New Member

• 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trị mụn đầu đen tận gốc cơ bản là vệ sinh cá nhân cho sạch nhé, nếu mình giữ da sạch, ko phơi nắng, tránh bụi bẩn và khói ... thì da cũng chẳng bị bám bụi hay là mụn đầu đen gì đâu
    Mụn đầu đen là do bụi bám vào da mà bạn, nhớ kỹ điều này để tránh thì chắc ko bị đâu

18. thienthu

thienthu Member

• 191 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trị mụn đầu đen tận gốc bằng công nghệ Oxy - Led

Công nghệ Oxy -Led là công nghệ trị mụn vượt trội so với các công nghệ trị mụn thông thường. Light Skin kết hợp điều trị từ trong ra ngoài, đã được FDA kiểm chứng về độ an toàn và hiệu quả, mang lại làn da sáng mịn tự nhiên.

Là sự kết hợp hoàn hảo 3 trong 1 các công nghệ trị mụn hàng đầu gồm tinh chất I Peel, công nghệ Oxy Jet và công nghệ ánh sáng Led, Oxy - Led là bước đột phá trong ngành y khoa thẩm mỹ, giúp trị mụn tận gốc, triệt để, sáng da, an toàn, không để lại sẹo.
    Trong đó tinh chất I Peel thẩm thấu sâu vào da giúp thanh lọc da, tẩy tế bào chết, giảm lượng dầu thừa, giảm sừng hóa, diệt vi khuẩn gây mụn và chống viêm hiệu quả. ​

Công nghệ Oxy Jet cung cấp đến 98% Oxy tươi và collagen vào sâu dưới da, giúp khỏe da từ bên trong đồng thời làm sáng mịn da bề mặt.

Đặc biệt, thế hệ mới của công nghệ ánh sáng Led là sự kết hợp giữa 3 màu ánh sáng xanh, đỏ, hồng cùng nhiều tần số khác nhau tác động trực tiếp vào nhân mụn, phá vỡ kết cấu cồi nhân mụn, triệt tiêu hoàn toàn nguồn sinh sản mụn, tiêu diệt mụn tận gốc, vĩnh viễn, đồng thời giúp dưỡng da từ sâu bên trong, chống thâm, ngừa sẹo hiệu quả.

Quy trình trị mụn đầu đen tận gốc bằng công nghệ Oxy - Led:
    Bước 1: Rửa mặt và sát khuẩn vùng da điều trị.

Bước 2: Thẩm thấu tinh chất I Peel vào sâu dưới da giúp thanh lọc da, tẩy tế bào chết, giảm lượng dầu thừa, giảm sừng hóa, diệt vi khuẩn gây mụn và chống viêm hiệu quả.

Bước 3: Sử dụng công nghệ Oxy Jet cung cấp đến 98% Oxy tươi và collagen vào sâu dưới da, giúp khỏe da từ bên trong đồng thời làm sáng mịn da bề mặt.
    Bước 4: Sử dụng công nghệ ánh sáng đơn sắc từng màu quang phổ từ công nghệ ánh sáng Led tác động trực tiếp vào nhân mụn, phá vỡ kết cấu cồi nhân mụn, triệt tiêu hoàn toàn nguồn sinh sản mụn, tiêu diệt mụn tận gốc và vĩnh viễn.

Bước 5: Bôi kem dưỡng da, đắp mặt nạ và kết thúc quá trình điều trị. Đắp mặt nạ dưỡng da là bước cần thiết để tăng cường dưỡng chất cho da, giúp thúc đẩy quá trình tái tạo da, đẩy nhanh quá trình tự làm lành của cơ thể, phục hồi tổn thương da.

Kết quả sau điều trị mụn

- Mụn đầu đen sẽ được xóa tận gốc

- Lấy lại làn da trắng hồng tự nhiên

- Hỗ trợ thu nhỏ lỗ chân lông và chống thâm hiệu quả.

- Kết quả điều trị mụn triệt để, vĩnh viễn.

- Đảm bảo tuyệt đối an toàn, không để lại sẹo

Chi phí trị mụn đầu đen bằng công nghệ Oxy - Led tính theo lần trị liệu. Chi phí lần trị liệu đầu tiên là 1 200 000 đồng, các lần tiếp theo là 800 000 đồng và một liệu trình điều trị mụn từ 3 - 5 lần tùy tình trạng mụn của từng khách hàng.

19. giodong

giodong Member

• 118 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bạn ơi bôi nhiều quá là phản tác dụng đấy, dùng mật ong bôi lên cũng giống như dùng mặt nạ khác, chỉ nên đắp 2-3 lần 1 tuần, việc thẩm thấu là từ từ nhé, hơn nưac mật ong có tính kháng khuẩn cao và được khuyến cáo nên tham khảo trước các chuyên viên thẩm mỹ, nếu dùng nhiều quá có thể gây hai cho da mặt, chúng ta thường thấy việc đắp mặt nạ nhiều thì sẽ tốt nhưng thực chất việc cũng nhiều và dồn dập khiến cho việc hấp thụ bị thừa dễ bị bít lỗ chân lông và càng gây mụn hơn.

20. hoatuyettan

hoatuyettan Member

• 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy để trị được mụn đầu đen tận gốc bằng phương phá tự nhiên chắc cũng khó lắm, dùng các phương pháp tự nhiên mình thấy hầu như là giúp dưỡng da, da có vẻ mịn hơn nhưng mụn đầu đen cũng khó biến mất, Mình thấy dùng phương pháp như công nghẹ Oxy led ở thẩm mỹ viện có khi hiệu quả cao, nhưng cũng phải có điều kiên một chút mới dám đi chữa.