Phương pháp trị sẹo rỗ hiệu quả nhất

Có cách nào trị sẹo rỗ hiệu quả nhất ko ace?

Chia sẻ trang này

1. mrpham

mrpham New Member

• 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 24,914 Lượt xem

• 109 Lượt trả lời

Có cách nào trị sẹo rỗ hiệu quả nhất ko các ace? E năm nay 27 tuổi tròn. Trước kia mặt e bị khá nhiều mụn trứng cá. giờ mụn đã đỡ nhưng vấn đề nan giải là mụn ra đi để lại sẹo rỗ, lỗ chỗ trên mặt. E không biết dùng loại kem nào, thuốc nào hay là cách nào để chữa trị sẹo rỗ cho được. E lên đây để hỏi các ace xem có cao kiến hay có cách nào hay thì giúp e với ạ. Nhìn mặt nhiều sẹo rỗ thế này, trông rất mất cảm tình.

2. kienbh

kienbh Member

• 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nam giới là rất hay bị mụn trứng cá, do nặn nhiều nên mới hay bị sẹo rỗ thế đấy. bạn thử dùng mật ong bôi lên những vùng bị sẹo xem.
    Mình thấy cách này chị em phụ nữ hay dùng mà khen cũng hiệu quả lắm đấy.bạn thử áp dụng xem.

3. hoaian09

hoaian09 Member

• 60 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thử lấy nghệ tươi giã nhỏ hoặc trộn với mật ong, đắp lên sẹo mụn, để qua đêm và rửa sạch vào sáng hôm sau xem. May ra khỏi được sẹo, da lại mịn đẹp

4. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Để trị sẹo rỗ bạn có thể lấy lá rau má giã nhỏ rồi đắp lên mặt, hoặc ngại đắp thì có thể lấy rau má giã rồi vắt lấy nức bôi trực tiếp lên vết sẹo rỗ, một ngày nên bôi nhiều lần, cứ khô lại bôi sẽ nhanh chóng có tác dụng.

5. maylangthang

maylangthang Member

• 293 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trị sẹo rỗ bạn có thể lấy mật ong nguyên chất đắp mặt hoặc vắt thêm vài giọt chanh sau đó đắp mặt 15-20p rồi rửa sạch bằng nước ấm, 1 tuần có thể làm 2 lần. Hoặc dùng chanh không để thoa trực tiếp vào vết sẹo cũng đước.

6. honghoa

honghoa Member

• 36 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy bạn mình bảo có thể dùng mật ong và rau má trị được sẹo rỗ
    Mình chưa thử, ai thử rồi cho kết quả thế nào thi cho ý kiến đi

7. hoangyen89

hoangyen89 Member

• 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng có nghe nói nh không biết phải bôi bao nhiêu lần mới có tác dụng nữa, có lẽ chắc phải kieen trì

8. roiemradi

roiemradi Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chọn nguyên liệu tự nhiên trị thì phải kiên trì, phải chờ lâu lắm, mà hiệu quả thì mãi mà chả thấy đâu
    Sợ là ko được luôn á

9. lutrava

lutrava Member

• 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Quy trình điều trị sẹo rỗ, sẹo lõm bằng công nghệ vi điểm Max Matrix gồm các bước được tiến hành theo một quy trình chuẩn 4 bước:
    Bước 1: Rửa mặt sạch với sữa rửa mặt chuyên dụng Dermalogica
    Bước 2: Tẩy da chết làm thanh khiết da bằng sản phẩm Daily Microfoliant
    Bước 3: Sử dụng công nghệ Max – Matrix khoảng 20 – 30 phút theo từng tình trạng da của khách hàng. Đa số mọi người người đều cảm thấy trị sẹo rỗ bằng công nghệ Max Matrix không đau và khá thoải mái. Với những người có ngưỡng chịu đau quá kém, lúc này bạn sẽ thấy hơi rát nhẹ nhẹ tại điểm sẹo rỗ và cảm giác này sẽ nhanh chóng biến mất sau khoảng 1 – 2 phút.
    Bước 4: Đắp serum tái tạo da mạnh với nồng độ cao với thành phần chính được chiết xuất từ tế bào gốc thực vật NanoTech Stem Cells, có tác dụng hoạt hóa khả năng tự đổi mới các tế bào gốc, bảo vệ, kích thích các tế bào ở lớp thượng bì và lớp bì của da.
    Khi tiến hành xong các bước của quá trình trị sẹo rỗ, sẹo lõm bằng công nghệ trị sẹo vi điểm Max Matrix, da bạn sẽ mềm hơn, tại các điểm sẹo rỗ đang bắt đầu quá trình hình thành và tái tạo các sợi collagen và elastin, quá trình này diễn ra tự nhiên trong khoảng 1 tháng. Sau 1 tháng khi quá trình tái tạo này kết thúc, bạn có thể tiếp tục điều trị sẹo rỗ, sẹo lõm lần 2.
    Với những trường hợp sẹo rỗ nhỏ, mới hình thành chỉ sau 2 lần điểm sẹo rỗ, sẹo lõm đã đầy và bằng phẳng, đồng đều với vùng da xunh quanh. Trường hợp sẹo rỗ sâu hơn, sẹo rỗ lâu năm cần 1 liệu trình điều trị kéo dài khoảng 3 – 6 tháng (hoặc hơn nếu tình trạng sẹo quá nặng) để da được tái tạo và hình thành các lớp collagen và elastin mới, làm đầy dần điểm sẹo.

10. mrpham

mrpham New Member

• 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bác ơi. cho em hỏi công nghệ max matrix này là như thế nào đấy ah? lần đầu e nghe thấy công nghệ này. giá cả có đắt ko vậy bác? muốn áp dụng công nghệ này thì mình đến đâu để làm ak?

11. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Bạn này có vẻ am hiểu cách này nhỉ, mình cũng ít thấy công nghệ max matric này. bạn làm rồi à, hiệu quả cao không bạn. làm trong 3-6 tháng vậy làm tất cả mấy lần, giá cả chắc đắt lắm nhỉ

12. Tieuthu Tran

Tieuthu Tran Member

• 71 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn mình bảo sẹo rỗ dùng chanh được. Chanh chứa số lượng axit citric lớn, là một phần của nhóm AHA có khả năng tuyệt vời để giảm sẹo. Uống nước chanh càng nhiều càng làm da trắng mịn và mờ vết thâm. Nước cốt chanh rất hữu hiệu trong việc cải thiện các vết sẹo lõm, sẹo rỗ do mụn đầu đen gây ra. Cách sử dụng nước chanh để xóa mờ sẹo lõm, sẹo rỗ rất đơn giản, bạn chỉ cần vắt một quả chanh lên một miếng vải cotton mỏng rồi đắp lên mặt một lúc, rửa sạch lại mặt bằng nước. Kiên trì thực hiện hai lần một tuần, bạn sẽ cảm thấy da sáng mịn và các vết sẹo lõm cũng dần biến mất.

13. lutrava

lutrava Member

• 49 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sử dụng mật ong
    Người ta tin rằng mật ong cho bạn một làn da tuyệt vời và chữa lành mọi vết sưng, viêm nhiễm. Bạn có thể bôi trực tiếp mật ong lên sẹo mụn và để thế khoảng mười phút rồi rửa lại bằng nước sạch.
    Sử dụng lô hội

Ảnh: Trị sẹo rỗ bằng lô hội

Lô hội từ lâu đã được biết đến là loại thảo mộc tốt cho da, đặc biệt là khả năng làm lành da nên rất hữu hiệu với những vùng da bị sẹo do mụn. Có thể dùng lô hội tươi hoặc dùng gel chiết xuất từ lô hội.
    Ăn cà chua
    Cà chua là nguồn dưỡng chất giàu vitamin A, vitamin C, giúp ngăn ngừa tối đa sự xuất hiện sẹo mụn. Bạn có thể ăn sống cà chua mỗi ngày để giúp chữa bệnh và đẩy lùi sẹo mụn.
    Uống nước chanh
    Chanh chứa số lượng axit citric lớn, là một phần của nhóm AHA có khả năng tuyệt vời để giảm sẹo. Uống nước chanh càng nhiều càng làm da trắng mịn và mờ vết thâm. Nước cốt chanh rất hữu hiệu trong việc cải thiện các vết sẹo do mụn đầu đen gây ra. Vắt một quả chanh lên một miếng vải cotton mỏng rồi đắp lên mặt một lúc, rửa sạch lại mặt bằng nước. Kiên trì thực hiện hai lần một tuần, bạn sẽ cảm thấy da sáng mịn và các vết sẹo cũng dần biến mất.

14. hoaithu82

hoaithu82 Member

• 267 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Em có thể trị sẹo rỗ bằng lá má. Cách này cũng đơn giản lắm. Chỉ cần lấy lá rau má, giã ra và đắp lên khu bị sẹo. Làm kiên trì hàng ngày, trong vòng khoảng 4-5 tháng, sẽ phát huy tác dụng đó. trước chị cũng từng thử rồi. vết sẹo dần dần mờ hẳn đi.

15. tieuyentu9x

tieuyentu9x Member

• 37 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vitamin E là loại “thần dược” đặc biệt tốt cho da, bên cạnh khả năng nuôi dưỡng da, dầu vitamin E còn có thể sử dụng để trị sẹo do mụn trứng cá, mụn do viêm rất hiệu quả. Điều này đã được minh chứng từ các nghiên cứu khoa học cũng như thực tiễn sử dụng. Việc điều trị sẹo bằng dầu vitamin E không những đem lại hiệu quả bất ngờ mà lại rất đơn giản và ít tốn kém.

16. mrpham

mrpham New Member

• 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Híc, nói chung là con trai, e thấy ngại với mấy cái khoản giã cái nọ, giã cái kia xong bôi bôi, trát trát lên mặt lắm ah. Nhất là lại còn phải kiên trì trong vòng 4-5 tháng e mới sợ chứ ah. Híc híc. còn cách nào hay ko hả chị?

17. bebingo

bebingo Member

• 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thấy cô chú chia sẻ nhiều cách hay quá,
    Con phải chú ý học hỏi sau còn truyền đạt cho em trai nữa :D

18. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trị sẹo rỗ cho nam hay cho nữ đều áp dụng như nhau được bạn nhé. Không biết sẹo rỗ của bạn là mới hay lâu năm, nếu là mới bạn có thể dùng mật ong bôi trực tiếp vào sẹo và để khoảng 20-30p. 1 tuần làm 2 lần. còn nếu là sẹo rỗ lâu năm chức phải đi thẩm mỹ viện rồi bạn ạ.

19. mrpham

mrpham New Member

• 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình bị mụn trứng cá từ hồi học lớp 9. Chắc là bị sẹo rỗ từ khi đó để lại. híc. sẹo của mình như thế có bị coi là sẹo lâu năm hok hả bạn ? Mình cũng chưa khi nào thử mật ong vì vừa ngại vừa lười. híc.

20. hoasua

hoasua Member

• 299 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ăn cà chua
    Cà chua là nguồn dưỡng chất giàu vitamin A, vitamin C, giúp ngăn ngừa tối đa sự xuất hiện sẹo mụn. Bạn có thể ăn sống cà chua mỗi ngày để giúp chữa bệnh và đẩy lùi sẹo mụn.
    Mình thấy ăn cà chua ko trị được sẹo rỗ đâu, ăn là vào bụng rồi mà, có vào da được mấy đâu

Chủ đề của tuần