Chia sẻ các cách trị sẹo thâm nhanh nhất

Có cách nào trị sẹo thâm nhanh nhất không ah ?

Chia sẻ trang này

1. tranglinh

tranglinh Member

• 59 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 66,733 Lượt xem

• 83 Lượt trả lời

Có ai biết cách trị sẹo thâm nào nhanh nhất không ah ? Em bị sẹo thâm ở vùng cổ và mặt cũng khá lâu rồi. Chắc là do chế độ ăn uống không hợp lý cộng với việc thức khuya nhiều da em giờ không còn láng mịn như xưa mà thay vào đó là mụn nổi đầy mặt với cổ, hết mụn rồi thì bị sẹo thâm mới buồn chứ. Em làm kinh doanh nên em mún điều trị cho dứt điểm khỏi thì thôi. Có bác nào bit cách trị sẹo thâm nào không tư vấn em với?

2. camvan89

camvan89 Member

• 53 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Muốn trị sẹo thâm nhanh nhất, bạn mua lá diếp cá hoặc lá rau má về đắp lên mặt. Thành phần trong lá diếp cá và là rau má có chất điều trị sẹo thâm rất hiệu quả đó

3. thulien00

thulien00 Member

• 53 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hình như dùng dưa chuột được đó bạn
    Chỉ cần mua dưa chuột về thái mỏng, đắp mặt nạ lên là được
    Cách trị sẹo thâm này đơn giản, lại còn làm mềm mịn da nữa đấy

4. bibicasa

bibicasa Member

• 42 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tinh dầu quả hạnh tinh dầu dừa hoặc tinh dầu oliu có thật trị sẹo thâm hiệu quả ko nhỉ? Nghe nói chúng có chứa lượng lớn vitamin E, là loại vitamin “thân thiện” với làn da và khi da bị sẹo và trong quá trình lên da non nên thường xuyên dùng loại tinh dầu này thoa lên da với mục đích tránh sẹo hiệu quả. Mình phân vân về cái tinh dầu trị sẹo này quá

5. ngoctraiden

ngoctraiden Member

• 105 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trị sẹo thâm nhanh nhất, bạn cứ lấy quả dưa chuột đem giằm nhuyễn rồi trộn với chút đường kính, sau đó đắp hỗn hợp lên mặt, massege 1 chút rồi để khoảng 15-20p, dưa chuột sẽ giúp dưỡng da làm mịn và trắng da, đường kính sẽ giúp tẩy tế bào chết, dùng cách này có thể cải thiện được vết thâm, 1 tuần bạn có thể áp dụng khoảng 2 lần.
    Ngoài ra, bạn cũng có thể tham khảo thêm: 3 cách trị sẹo thâm ở chân

6. hoimotcau

hoimotcau Member

• 139 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trị sẹo thâm có thể dùng dầu dừa ko mọi người, mình thấy bảo dầu dừa cũng có tác dụng giống như dầu ô liu đấy, có thể trộn dầu dừa với nghệ trị sẹo thâm được ko nhỉ? Ai biết tư vấn giùm với

7. bancuatoi

bancuatoi Member

• 53 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mẹo trị sẹo thâm bằng tỏi và bơ
    Tỏi: Cách làm thật đơn giản, bạn hãy cắt đôi nhánh tỏi và dùng để chà xát lên vùng da bị thâm đen. Chúng có khả năng loại trừ nốt thâm do mụn trứng cá để lại.
    Với trái bơ: Bạn lấy một trái bơ. Sau đó lấy xay nhuyễn một ít ra và đắp lên chỗ mụn vừa nặn. Đảm bảo rằng sau 2 đến 3 lần đắp bơ, vết thâm sẽ nhanh chóng biến mất trong 1 tuần mà không phải lo vấn đề sẹo mụn và sẹo thâm.

8. maimao

maimao New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng nghe nói dùng tỏi là cách trị sẹo thâm nhanh nhất nhưng mà nói chung ngại nhất là mùi của nó, em ngửi mùi này khó chịu lắm, không biết có phải do em ám ảnh mùi hay ko mà mỗi lần dùng tỏi là cả ngày em chỉ ngửi thấy mùi tỏi thôi

9. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Cách trị sẹo nhanh nhất chỉ có ra thẩm mỹ viện thôi ạ. Còn nếu dùng cách tự nhiên, bạn có thể lấy 1/2 củ cà rốt đem xay nhuyễn rồi trộn chung với vài thìa sữa chua, đắp lên vùng sẹo khoảng 15-20p sau đó rửa sạch mặt, 1 tuần có thể làm 2-3 lần.

10. quanvang

quanvang Member

• 53 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Cách trị sẹo thâm bằng tỏi hiệu quả mà nhiều người thử rồi, nói chung ai mà ngại nhất là mùi thì có thể cố gắng thực hiện buổi tối,
    Tối thực hiện rồi đi ngủ, thế là quên mùi đi thôi, ko phải lo đâu, sáng dậy là hết mùi liền ấy mà

11. hoangoclan

hoangoclan New Member

• 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo thâm bạn có thể dùng dầu oliu xoa lên vùng sẹo, massge nhẹ nhàng, và để tầm 15p sau đó rửa lại với nước, 1 tuần bạn có thể là 2-3 lần, tuy nhiên muốn trị cũng phả kiên trì trong 1 thời gian chứ không nhanh chóng được đâu bạn, kể cả đi thẩm mỹ viện bạn cũng phải mất khoảng 2-3 tháng tùy mức độ nặng nhẹ.

12. Jindo8x

Jindo8x Member

• 50 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách trị sẹo thâm nhanh thì thử dùng vitamin e nhé, sử dụng vitamin E trực tiếp hoặc sử dụng bằng cách kết hợp với gel silicon để vitamin E có thể làm mờ vết sẹo hiệu quả hơn. Cái Gel Silicon là sản phẩm có sẵn tại quầy thuốc, bởi đa số là những dụng cụ y tế được bán theo toa.

13. duongloan

duongloan Member

• 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Re: Có cách nào trị sẹo thâm nhanh nhất không ah?

Trị sẹo thâm nhanh nhất rốt cuộc nên chọn gì đây hả mọi người? Mình thấy mỗi người 1 ý, chẳng biết là nên nghe theo ai cả.
    Hay là cứ chọn phương pháp cuối cùng của topic nhỉ, chọn vi ta min e thì bao lâu khỏi hả bạn? Kết hợp với gel silicon thì bao lâu sẹo thâm mất hết?

14. Cà rốt

Cà rốt Member

• 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo thâm bạn có thể kiên trì dùng nước cà rốt bôi lên da cũng tốt lắm đó bạn.
    Cà rốt hơi bị đa năng, thế nên mình mới thích dùng chứ
    Ăn nhiều cà rốt da cũng mịn và khỏe hơn nữa đó nha

15. diephuog

diephuog Member

• 85 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Cách trị sẹo thâm bằng cà rốt thì mất bao lâu trị được bạn? Có phải là xay ra trộn mật ong rồi đắp ko?
    Mình cũng có nghe nói là có thể xay cà rốt, thêm chút muối uống cũng có tác dụng tốt lắm, hay là áp dụng cả 2 cách luôn nhỉ

16. orientskincare

orientskincare New Member

• 14 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trị sẹo thâm cần chăm sóc da kỹ đó bạn.
    bạn có thể đi chăm sóc vitamin hàng tuần, giúp cải thiện tình trạng da, làm da sáng mịn hơn từ từ, mình thấy tmv greentara họ trị seo cũng rất tốt nhiều người chia sẻ về việc này trên dd rồi đấy.

17. dieuhuong

dieuhuong Member

• 52 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trị sẹo thâm bằng cách dùng nước cà rốt á, nay mình mới nghe đó, có cách nào khác hiệu quả nữa ko bạn?
    mình ko tin tưởng là cà rốt có thể trị sẹo thâm đâu, cà rốt làm đẹp da thì còn có thể chứ trị sẹo thâm làm sao được

18. Tuyết tuyết

Tuyết tuyết Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trị sẹo thâm thì thấy nhiều người khen dùng lô hội tốt. Có thể dùng gel lô hội trong việc ngăn ngừa những vết thương mới hình thành và giảm mờ các vết sẹo vĩnh viễn. Vì thế, để làm mờ các vệt sẹo do mụn hoặc các vết sẹo do các thương tích khác, bạn hãy thoa tinh dầu lô hội trực tiếp lên làn da bị sẹo. Nếu không có lô hội trực tiếp, bạn có thể thoa gel lô hội được bán ở các hiệu thuốc Tây cũng đc. Mình dùng thì thấy cũng ko đỡ hơn mấy, chẳng hiểu sao nhiều người lại bảo tác dụng nhanh lắm

19. con gái lớn

con gái lớn Member

• 107 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Em thấy dùng rau má tốt đấy chị ah. Chị có thể uống nước rau má. Sau đó lấy bã rau má dùng đắp mặt hoặc rửa mặt bằng nước rau má tươi. Các hợp chất có trong cây rau má sẽ ức chế việc sản xuất quá mức của collagen trong các mô sẹo, nâng cao chất chống oxy hóa và thúc đẩy sự phát triển, tái tạo làn da mới cho những vết sẹo cũ đấy ah

20. hoanghuyen

hoanghuyen Active Member

• 198 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Sử dụng nước chanh để trị vết thâm là biện pháp dân gian được rất nhiều người sử dụng!
    Trong chanh có chứa axit ciric và một lượng lớn vitamin C rất hiệu quả trong việc làm mờ vết thâm do mụn gây ra, bởi lẽ axit citric và vitamin C tham gia tích cực vào quá trình tái tạo tế bào da mới.
    Chỉ cần lấy bông gòn thấm nước cốt chanh và thoa lên nốt mụn từ 1 -2 lần mỗi ngày, bạn sẽ thấy vết thâm dần mờ đi rõ rệt sau một thời gian ngắn. Ngoài ra bên cạnh đó việc uống nước chanh thường xuyên cũng sẽ đem lại những hữu ích cho bạn.
    Cách làm: Trộn nước chanh + nước hoa hồng: Áp dụng thoa hỗn hợp này trên mặt, sau đó massage nhẹ nhàng. Tiếp tục để cho da mặt khô trong 15 phút và sau đó áp dụng thoa hỗ hợp này một lần nữa trên những vết sẹo. Lại để cho khô từ 5-10 phút, sau đó rửa lại bằng nước lạnh.