Có cách nào triệt lông vĩnh viễn mà không phải đến thẩm mỹ viện không mọi người ơi?

Có cách nào triệt lông vĩnh viễn mà không phải đến thẩm mỹ viện không mọi người ơi?

Chia sẻ trang này

1. flower

flower New Member

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 5,051 Lượt xem

• 27 Lượt trả lời

2. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 586 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Re: Có cách nào triệt lông vĩnh viễn ko phải đến thẩm mỹ viện
    Mình nghĩ là không đâu bạn à, muốn vĩnh viễn thì nên đến tmv thì hơn. Ko thích cũng phải đến nếu muốn triệt lông. :p

3. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Uhm. Các cách tẩy lông tự nhiên đa số chỉ loại bỏ được phần ngọn nên sau một thời gian, lông vẫn có thể mọc lại. Nhiều trường hợp, lông mọc lại đen, dày và cứng hơn lúc chưa tẩy lông. Chính vì vậy, cách tẩy lông tự nhiên không thể loại bỏ lông vĩnh viễn. Bên cạnh đó, nếu không chú ý vệ sinh cũng như tẩy lông đúng cách, vùng da tẩy lông có thể bị tổn thương, bị viêm nang lông, đau rát, mẩn ngứa… Nếu bạn muốn tẩy lông vĩnh viễn thì chỉ còn cách đi thẩm mỹ viện thui :D

4. Đào Nền

Đào Nền Member

• 108 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình thấy bạn muốn triệt lông vĩnh viễn thì đúng là chỉ có đi tmv thôi. Hình như có công nghệ New Elight khắc phục đến 99% vi-ô-lông đấy. Nếu bạn không muốn đến tmv thì dùng cách tẩy lông tại nhà đi. Chịu khó làm 2 lần 1 tuần thôi mà :p

5. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình thấy cái quảng cái triệt lông vĩnh viễn chỉ là tương đối thôi, làm sao mà triệt lông vĩnh viễn được. Kể cả đến tmv họ cũng ko triệt lông vĩnh viễn cho bạn được đâu và nếu bề mặt da ko có lông thì phiền đấy.

Các phương pháp tẩy lông hiệu quả nhất là làm cho lông ngắn và nhạt mầu hơn, thế là tốt lắm rồi.

Fucking Perfect thích bài này.

6. Fucking Perfect

Fucking Perfect Active Member

• 101 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

đúng rồi đó bạn. Chỉ triệt được mấy năm thôi rồi tự nó lại mọc lên đấy, chỉ nhạt hơn và ít hơn thui.
    Không vĩnh viễn được đâu bạn nhé!

7. Tuyết Lạnh

Tuyết Lạnh Member

• 104 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình nghe nói tẩy lông vĩnh viễn thì khoảng 4-10 năm sau lông sẽ mọc lại. Vậy nên quan trọng là mình phải xem chế độ bảo hành như thế nào ấy. Có tmv bảo hành tầm 5 năm thì phải?

8. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 505 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Triệt lông vĩnh viễn làm sao được nhỉ, kể cả bạn có đến thẩm mỹ viện đi chăng nữa, chỉ làm lông thưa và nhạt màu hơn thôi. Còn nếu ko đến tmv cũng có thể làm lông thưa và nhạt màu hơn nhưng phải kiên trì vì mất thời gian lắm.

9. Mẹ bé Bo

Mẹ bé Bo Member

• 103 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Muốn triệt lông vĩnh viễn mà không phải đến thẩm mỹ viện thì bạn có thể dùng kem tẩy lông KaLo Lotion nhé! Mình thấy có bạn chia sẻ với hầu hết mọi người, sau khoảng 6 tháng, 50% lông sẽ biến mất và trong vòng 1 năm tất cả lông sẽ không còn xuất hiện nữa.

10. Tuntun

Tuntun Member

• 56 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kem này có đắt không bạn ơi? Có dùng được cho mẹ bầu và cho con bú không nhỉ? Sợ dùng lâu lại phụ thuộc thuốc thì tốn kém lắm!

11. Nguyễn Thị Thu Hà

Nguyễn Thị Thu Hà Member

• 96 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn ơi kem tẩy lông Kalo này đắt lắm. Một lọ 60ml có giá hơn 1tr đấy! Không biết hiệu quả thế nào nhưng mà đắt quá nhỉ? Đối với mẹ bầu và cho con bú thì không nên dùng bất kỳ loại kem tẩy lông nào vì chúng có chứa các chất gây tê, giảm đau mà

12. hoanghuyen

hoanghuyen Active Member

• 198 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Chanh là chất tẩy trắng tự nhiên mà bạn có thể áp dụng chúng để tẩy lông. Theo đó, bạn lấy một số lượng bằng nhau của mật ong và chanh rồi thoa lên vùng da cần tẩy lông và lưu lại trên da khoảng 10-15 phút. Bạn nên tẩy lông bằng phương pháp này hàng ngày.

13. hangnguyen

hangnguyen Member

• 455 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Có mấy cách waxing tại nhà khá hiệu quả đấy các bạn à, tuy ko vĩnh viễn nhưng cũng được 1 thời gian. cách làm cũng đơn giản nên khi nào lông mọc lại thì bạn có thể làm lại được.

Có video hướng dẫn cách làm nè:

14. julysnow

julysnow Member

• 65 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

cái này chỉ để lông mềm rồi mình lại phải cạo đi hay là làm như vậy rồi lông sẽ tự rụng hả bạn?
    Mình thấy cũng nhiều người mách cho dùng cách này rồi

15. chuột mickey

chuột mickey Member

• 106 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Hình như sau khi đắp chanh và mật ong lên vùng da cần tẩy lông thì sau 10-15 phút bạn lấy khăn ấm giựt hỗn hợp trên ra theo chiều ngược lại của lông thì phải? Chắc đây là phương pháp waxing tại nhà bạn ah. Tuy không thể triệt lông vĩnh viễn nhưng cũng có hiệu quả lắm đó

16. matmun

matmun Member

• 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Làm cách này nếu không giựt nhanh hoặc giựt sai cách thì cũng đau lắm đó. Mà cần gì triệt lông vĩnh viễn bạn chủ thớt ơi! Không có lông cũng hại lắm đó :p Bạn cứ mau máy cạo lông về cạo là xong. Vừa nhanh gọn lại đơn giản, an toàn ah

17. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

Mình nghĩ là ko có cách nào triệt lông vĩnh viễn đâu, kể cả có đến tmv đi chăng nữa. Sau 1 thời gian là lông tự mọc lại thôi

18. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 505 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người bảo máy cạo lông đó ko tốt mà lại đắt. Mua máy đó thà đến tmv làm còn hơn

19. Mẹ trẻ con

Mẹ trẻ con Member

• 101 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Máy cạo lông chỉ tầm vài chục ngàn thôi bạn ah. Máy triệt lông vĩnh viễn mới đắt, tầm 8-9tr cơ. Nếu bạn chủ thớt không muốn đến tmv thì có thể đầu tư mua cái máy triệt lông vĩnh viễn tại nhà ah:p

20. metrecon

metrecon Member

• 112 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Máy triệt lông vĩnh viễn nếu mà có hiệu quả thì còn rẻ hơn so với đi tmv ấy nhỉ? Vì mình có thể triệt cả lông nách, lông tay và lông chân mà. Có bạn nào mua máy triệt lông vĩnh viễn chưa? Nếu tốt thì mình cũng đầu tư mua một cái ah