Có nên cạo lông vùng kín hay không?

Có nên cạo lông vùng kín không các mẹ ơi

Chia sẻ trang này

1. Trần Thu Hà

Trần Thu Hà New Member

• 29 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

• 70,759 Lượt xem

• 46 Lượt trả lời

Lông vùng kín của em khá rậm rạp, không biết có nên cạo lông vùng kín không ạ?
    em muốn đi tẩy lông vùng kín vĩnh viễn nhưng em hơi lo ngại về độ an toàn của các công nghệ. vì cuối năm nay em lập gia đình rồi. Chỉ sợ ảnh hưởng đến đường con cái thì lại khổ :( mà tẩy lông k biết có đắt không nữa, em lăn tăn nhiều thứ linh tinh quá đi ....

Mong các chị em tư vấn cho em với ạ. Em cảm ơn nhiều lắm ý

2. donghocat

donghocat Member

• 79 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình thấy vấn đề có nên tẩy lông vùng kín nó cũng tùy từng ng thôi, thực ra có người nói là bị ảnh hưởng đến sinh sản, mình lại thấy mấy chị tẩy rồi vẫn bthường. k hiểu nữa @@

3. nhomaingayay

nhomaingayay Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Tẩy lông vùng kín thì có ảnh hường gì đến sinh sản được nhỉ? Những người mà vùng kín quá rậm rạp thì nên tẩy lông vùng kín chứ. Nhưng mà không phải tẩy lông vĩnh viễn đâu bạn trần thu hà nhá! Bạn dùng dao cạo bớt lông đi thôi

4. Mẹ trẻ con

Mẹ trẻ con Member

• 102 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghe nói lông vùng kín thì không ảnh hưởng đến khả năng sinh sản đâu các bạn ah. Nhưng mà triệt lông vĩnh viễn thì chắc ảnh hưởng đến chuyện tình cảm vì đàn ông thường không thích phụ nữ triệt lông vĩnh viễn vùng kín mà. Tất nhiên bạn nên tẩy lông vùng kín bằng dao cạo cho gọn gàng hơn

5. nguyenthihoa

nguyenthihoa Member

• 65 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Em vẫn làm cái này ở nhà vì làm ở thẩm mỹ viện ngại chết đi đc >.< Trc khi làm thì vệ sinh sạch sẽ rùi cạo xong e xịt thêm nc xịt
    khoáng. Em cũng k bt ngoài TMV nó làm như nào nhưng e thấy tự làm cũng ok hì hì
    Em dùng cái dao cạo này ở đầu nó có miếng bôi trơn như kiểu miếng xà bông ý nên lúc cạo cũng k phải bôi thêm j mà cũng k bị rát ạ [​IMG]

6. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 493 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Không sợ ảnh hưởng đến đường con cái đâu bạn, chỉ lo chồng bạn sau này có thích việc bạn đi tẩy ko thôi. :D Nếu rậm quá thì đi tẩy cũng tốt mà, bạn có thể wax hoặc dùng dao cạo cạo bớt đi cũng được đó

7. bengoc_babe

bengoc_babe Active Member

• 171 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Vùng kín là một bộ phận nhạy cảm nhất của cơ thể nhưng nếu “cỏ” vùng này mọc quá nhiều và việc vệ sinh không được đảm bảo thì đây sẽ là nguyên nhân chính gây ra mùi hôi. Và khi mồ hôi nhiều, dẫn tới ẩm ướt và vi trùng sẽ có cơ hội phát triển.
    Việc tẩy lông vùng kín vĩnh viễn rất hữu ích, nó không chỉ giúp “cô bé” của bạn thêm khỏe và đẹp mà nhờ đó đời sống lứa đôi cũng thêm phần viên mãn hơn. Tuy nhiên các phương pháp triệt lông thông thường như: nhổ, cạo, waxing, lột bằng băng keo, kem tẩy lông không thể áp dụng được vì nó hoàn toàn không phù hợp và luôn tiềm ẩn những nguy cơ gây tổn thương đến “cô bé” của bạn.

yêu mưa thích bài này.

8. yêu mưa

yêu mưa Member

• 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình vẫn thấy nhiều người wax mà có sao đâu?
    Thậm chí các thẩm mỹ viện cũng làm bằng mấy pp này mà ?

9. nangha

nangha Member

• 99 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình nghĩ tẩy lông vùng kín như nhổ, cạo, wax thì phải cẩn thận vì tiềm ẩn nguy cơ tổn thương đến vùng kín là đúng rồi bạn ah. Mà tẩy lông vĩnh viễn vùng kín thì giá dao động từ 2tr4 đến 6tr đấy. Coi vậy mà cũng không rẻ ah

10. Alicia

Alicia Member

• 217 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình nghĩ là nên tẩy nhưng chỉ tẩy 1 phần cho gọn đi thôi chứ ko nên tẩy hết, đàn ông Châu Á nói chung và VN nói riêng thích phụ nữ có lông ở vùng kín hơn bạn à

11. Vì con

Vì con Member

• 106 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không biết đi thẩm mỹ viện tẩy lông vùng kín vĩnh viễn thì họ tẩy hết lông hay là chỉ tẩy đi cho gọn thôi nhỉ? Nếu chỉ tẩy đi cho gọn thì mình nghĩ bạn chủ thớt nên đi ah:)

12. Alice

Alice Active Member

• 722 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Tẩy hết hay không là tùy thuộc vào bạn chứ, bạn muốn làm thế nào thì họ sẽ làm như thế cho bạn thôi

13. giotnangbenthem

giotnangbenthem Active Member

• 427 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Trả lời bạn chủ thớt, theo mình nếu vùng kín của bạn rậm rạp thì nên tẩy 1 phần cho thưa bớt đi chứ ko nên tẩy hết. Tẩy hết các chàng nhìn vào dễ bảo chị em mình như cave lắm đấy

14. Pth941

Pth941 Active Member

• 611 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Mình nghĩ là nên, còn tẩy cách nào thì nên lựa chọn kỹ vì cách nào mình cũng thấy có các ưu điểm và nhược điểm riêng. Cạo thì đơn giản nhưng lông mọc lại rất ngứa, wax thì khá đau

15. nhoccoixuong

nhoccoixuong Member

• 123 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Ui mình nghe nói có chàng trai chia tay người yêu vì không có lông vùng kín ấy :p Mình nghĩ tẩy lông vùng kín một phần thì không đắt đâu bạn chủ thớt ah. Chắc chỉ tầm 1-2tr thôi

16. ngayaybaygio

ngayaybaygio Member

• 122 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Oài diễn đàn mình còn có quảng cáo học hát karaoke ah? Cái này thì có liên quan gì đến việc làm đẹp nhỉ?:D Nói đến tẩy lông vùng kín thì hình như có trào lưu wax lông vùng kín theo nhiều hình thù, theo tên nữa hay sao ấy.

Mọi người biết cách tẩy lông vùng kín tại nhà nào hay ko?

17. Lan Nhi

Lan Nhi Active Member

• 283 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mình nghĩ là nên tẩy, để rậm ko phải hay và cũng mất vệ sinh vùng kín nữa đó bạn à

18. Thỏ trắng

Thỏ trắng Member

• 108 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tẩy lông vùng kín vĩnh viễn bằng new elight thì yên tâm về độ an toàn bạn ah. Bạn chưa lập gia đình mà đã tính đến tẩy lông vĩnh viễn vùng kín rồi ah. Nếu là mình thì mình ngại lắm :p

19. metrecon

metrecon Member

• 112 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thấy lông vùng kín của bạn chủ thớt khá rậm rạp chứ chưa phải quá rậm rạp nên không cần thiết phải tẩy lông vùng kín đâu. Muốn tẩy thì cứ đợi cuối năm lập gia đình xong hãy tính ah :)

20. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thấy bạn không nên tẩy lông vùng kín làm gì. Rậm rạp một chút thì có sao đâu. Việc gì mà phải đi tẩy lông vĩnh viễn cơ chứ. Thời xưa đến giờ các bà, các mẹ chẳng bao giờ tẩy lông vùng kín mà cũng không sao đấy thôi.