Có nên cắt mí không, cắt mí ở đâu đẹp

Có nên cắt mí mắt ko cả nhà ơi? Cắt mí mắt ở đâu đẹp?

Chia sẻ trang này

1. Thuongcute

Thuongcute New Member

• 27 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

• 20,445 Lượt xem

• 50 Lượt trả lời

Có nên cắt mí mắt ko cả nhà ơi? Mong nhận đc nhiều chia sẻ từ chị em ah!!

Mắt em trước có nhiều mí lót, 1 bên bị sụp nên nhìn mắt lúc nào cũng buồn, lờ đờ. Nhiều ng khuyên em đi cắt mí mắt để cải thiện cửa sổ tâm hồn, vì nhìn khuôn mặt em cũng sáng sủa nhưng đôi mắt đã làm em mất đi mấy điểm các chị ah.
    Nhưng em thấy nhiều ng cắt mí xong lại hối hận vì cắt xong mí thì quá to, hay cắt xong trông giả giả... nói chung là em đang rất phân vân các chị ah. Mong nhận tư vấn từ các chi em. :)

2. hoalan

hoalan Member

• 246 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hi, Bạn giống mình, cũng đang phân vân xem có nên cắt mí mắt không. Nghe mọi người nói, cắt mí mắt bây giờ không phải dao kéo gì mà trông lại rất tự nhiên nên đang muốn thử xem thế nào. Nhưng cũng nhìn thấy mấy trường hợp cắt mí mắt xong nhìn dữ và lộ quá nên hơi lo lắng. Có chị em nào thử rồi chia sẻ đi ạ

3. ThaoNguyen

ThaoNguyen Member

• 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mắt bé quá, hoặc mí mắt không rõ, bị sụp thì nên đi cắt mí mắt bạn nhé. Bạn mình mắt nhỏ , đi cắt mí mắt về trông xinh xắn, trẻ trung hơn hẳn. Mắt mình hơi bé, nên cũng định đi cắt mí mắt cho xinh hơn. Giá thành theo như tham khảo cũng không cao quá. chỉ tầm 6 triệu, mà công nghệ cắt mí Hàn Quốc thì không phẫu thuật nên an toàn, không đau đớn gì. Mình đang tìm hiểu xem đi cắt mí mắt ở đâu đẹp , mới nghe mấy chị trên diễn đàn chia sẻ là làm ở TMV Kangnam cũng khá tốt, ai đi cắt mí rồi cho mình lời khuyên với
    xem thêm thông tin liên quan:
    1. cắt mắt có đau không
    2. sup mi mat bam sinh
    3. thẩm mỹ cắt mí mắt

4. TuTuyet

TuTuyet Member

• 41 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Thẩm mỹ cho đẹp thì có gì mà không nên chứ bạn, mình theo quan điểm, đẹp nhân tạo còn hơn xấu tự nhiên, nên ủng hộ hết mình. Cắt mí chỉ là một thủ thuật tiểu phẫu nhỏ, nên bạn có thể yên tâm thực hiện, không sợ đau, có sẹo xấu gì cả. Kỹ thuật cắt mí mắt mới nhất là cắt mí Hàn quốc,nếu quyết định thực hiên, bạn nên chọn pp này :d

5. hoanglan

hoanglan Well-Known Member

• 33 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Tại một thẩm mĩ viện, tôi được 1 bác sĩ chuyên khoa bấm mí, lấy mỡ và da thừa. Bác sĩ cho biết đây chỉ là một phẫu thuật nhỏ. Chỉ vài giờ sau phẫu thuật, tôi có thể sinh hoạt bình thường.

Thẩm mỹ viện)- Tại một thẩm mĩ viện, tôi được 1 bác sĩ chuyên khoa bấm mí, lấy mỡ và da thừa. Bác sĩ cho biết đây chỉ là một phẫu thuật nhỏ. Chúng chỉ đơn giản lấy đi phần da và mỡ thừa. Chỉ vài giờ sau phẫu thuật, tôi có thể sinh hoạt bình thường.

Do gen di truyền, tôi thừa hưởng đôi mắt một mí của bố tôi. Trong khi nhà tôi có 3 chị em, thì chỉ có mình tôi thừa hưởng đôi mắt nguyên thủy một mí này. Còn 2 chị của tôi lại theo gen của mẹ nên có hai mắt rất sáng và to đẹp.
    Ngày còn nhỏ, tôi là đứa con gái chẳng bao giờ để ý đến hình thức của mình. Thậm chí tôi còn lấy làm hãnh diện vì nhìn đôi mắt và khuôn mặt của tôi có nét lạ lạ, khác với các chị tôi. Nhất là mỗi khi nhà có khách, nếu không phải là khách quen của gia đình thì chẳng ai nghĩ tôi là con của bố mẹ cả. Tôi thấy thích thú vì điều này lắm.

Đến năm tôi học cấp 2 -3, thấy đôi mắt một mí của mình giông giống các sao Hàn nổi danh, tôi tự hào không sao tả xiết. Nhiều người khen tôi có đôi mắt buồn đẹp. Lại thêm, ai cũng khen tôi mang dáng dấp của những người xứ Kim Chi. Các bạn bảo tôi có mắt đẹp và ấn tượng.
    Nhưng rồi, cho đến khi tôi đi làm. Hàng ngày nhìn thấy nhiều gái xinh mắt hai mí trong cơ quan lượn lờ vào ra, đôi lúc tôi lại thầm ghen tị được như họ.
    Bố tôi cũng nhiều lần đề nghị rằng: “Nếu con không thích mắt một mí, con có thể đi phẫu thuật. Vì phẫu thuật này khá đơn giản con ạ”. Dù rất muốn chuyển hóa đôi mắt một mí của mình thành mắt hai mí, nhưng tôi lại thấy khá e dè về vụ dao kéo.
    Tại một thẩm mĩ viện, tôi được 1 bác sĩ chuyên khoa bấm mí, lấy mỡ và da thừa. Bác sĩ cho biết đây chỉ là một phẫu thuật nhỏ. Chúng chỉ đơn giản lấy đi phần da và mỡ thừa.
    Khi tôi đang nấn ná phẫu thuật làm đẹp mí mắt thì tôi được một cô bạn thân cho biết qua chát rằng nó vừa đi làm lại mí mắt của mình mà không để lại dấu vết của sự can thiệp bằng phẫu thuật. Qua hỏi han địa chỉ và dịch vụ tạo mí mắt này, tôi đã âm thầm đi tạo mí mắt mà không cần phẫu thuật.
    Tại một thẩm mĩ viện, tôi được 1 bác sĩ chuyên khoa bấm mí, lấy mỡ và da thừa. Bác sĩ cho biết đây chỉ là một phẫu thuật nhỏ. Chúng chỉ đơn giản lấy đi phần da và mỡ thừa. Chỉ vài giờ sau phẫu thuật, tôi có thể sinh hoạt bình thường.

Chỉ qua 1 lần bấm mí mắt nhanh chóng với giá 10 triệu đồng, tôi đã sở hữu đôi mắt hai mí như các chị gái và bạn bè của mình. Hiện 5 tháng cũng trôi qua nhưng vì được bác sĩ ẩn đường may vào rãnh mó trên nên mắt hai mí của tôi nhìn khá tự nhiên, không để lại dấu vết của sự can thiệp bằng phẫu thuật.
    Chỉ qua 1 lần bấm mí mắt nhanh chóng với giá 10 triệu đồng, tôi đã sở hữu đôi mắt hai mí như các chị gái và bạn bè của mình.
    Nói chung, sau khi mạnh dạn bấm mắt hai mí, tôi thấy khá hài lòng với dịch vụ này. Do đó, nếu chị em nào còn do dự khi bấm mắt hai mí, tôi hoàn toàn có thể cam đoan đó là phẫu thuật rất đơn giản bạn à.
    Được biết hiện có rất nhiều thẩm mĩ viện có dịch vụ này đấy. Tuy nhiên, nếu muốn thực hiện dịch vụ này các chị em cần tìm hiểu kỹ thông tin phẫu thuật thẩm mĩ ở trung tâm đó trước một cách chi tiết và chính xác nhất nhé.
    Giá 1 ca cắt 2 mí mắt từ 8-20 triệu đồng/ca nhé!

6. Honey

Honey Active Member

• 404 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Cô bạn mình đi cắt mí về đẹp lắm bạn ah. Nếu tình trạng nhiều mí lót và mí sụp như của bạn thì mình khuyên là có nên đi cắt mí nhé. Bạn mình cắt ở kangnam, chỉ cắt một bên hết gần 3 tr đấy bạn ah.

7. HaiLua

HaiLua Active Member

• 188 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Nếu mí mắt bạn có vấn đề thì nên đi cắt, cắt trông đôi mắt sẽ to tròn và đẹp hơn
    nhưng tìm chỗ nào uy tín và chất lượng vào nhé.

8. Chimennho

Chimennho Active Member

• 292 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình ủng hộ các chị em đi làm đẹp, ko có xiền thì chịu chứ có tiền thì nên c ah. Cắt mí xong mắt sẽ to tròn và đẹp hơn rất nhiều đấy ah

trunghieu87 thích bài này.

9. nhunghp

nhunghp Member

• 70 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

3 triệu 1 bên, nhưng thường thì phải làm 2 bên chứ nhỉ. mà làm 2 bên ko biết giá cả thế nào.

10. Pth941

Pth941 Active Member

• 611 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Làm gì mà đắt thế hả bạn. Thấy ở Kangnam giá chỉ 4,5tr cho dịch vụ cất mí mắt trọn gói thôi mà

11. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 540 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Mình nghĩ còn rẻ hơn 4.5tr ấy chứ, cắt mí mắt là tiểu phẫu thôi mà.

12. Kìu non

Kìu non Active Member

• 668 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

4,5tr cho dịch vụ cắt mí mắt mình thấy ko đắt đâu. Mà tmv Đông Á này làm đẹp và an toàn lắm nên giá đó là xứng đáng đó bạn. Cứ tham chỗ khác rẻ kẻo làm xong lại hối hận

13. Enomist

Enomist Member

• 411 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Kangnam nhé, cắt mí mắt thì tmv Kangnam làm đẹp và nổi tiếng ở HN đấy các bạn ạ. :) Dịch vụ chủ đạo của họ đấy

14. Tình Nhi

Tình Nhi Member

• 104 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

7tr đó bạn, ko phải 4,5 tr đâu. Mà mình thấy 7 tr là mức giá hợp lý mà, giờ các dịch vụ ở tmv đều đa số trên 10tr cả

15. Lananh45

Lananh45 Member

• 300 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Giờ thấy nhiều bạn cắt mí mắt mà, hiệu quả cũng lâu dài nữa nên nếu thấy đẹp thì làm cũng đc thôi

16. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Lâu dài là khoảng bao lâu bạn? Liệu có đc vĩnh viễn ko? Nếu đc vĩnh viễn thì mới đáng tiền bỏ ra làm

17. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 497 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các tmv đều cam kết vĩnh viễn đó bạn. cái này ko phải thêm chất gì vào cơ thể mà nên yên tâm

18. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Hy vọng họ cam kết thì những gì họ làm cũng được như vậy. Chứ mình sợ đc vài năm là lại giở chứng lắm. :(

19. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 199 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình thấy mấy chị cắt mí trôngđẹp mà tự nhiên lắm bn.trông thích mà yêu thấy mồ :)

20. trunghieu87

trunghieu87 Member

• 49 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mụ người yêu tớ cũng thích đi cắt mí nhưng tiếc tiền đến khi đám bạn đi cắt mí về thì lại tiếc ngẩn ngơ vì đã trót dùng tieenhf mua xe rồi :p giờ đang cố gắng gom góp để làm đẹp.Công nhận con gái tốn tiền cho việc làm đẹp thật đấy

Chimennho thích bài này.