Có nên cưới khi số sát phu

Có nên cưới khi số sát phu

Chia sẻ trang này

1. mydung

mydung Member

• 31 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 1,476 Lượt xem

• 9 Lượt trả lời

Nếu duyên số là do ông trời sắp đặt , tôi có cố gắng đến bên anh rồi khi anh xảy ra chuyện gì thì phải chăng người ta nói tôi có số sát phu đã ứng vào phận rồi.

Chúng tôi yêu nhau được hai năm, tình cảm rất tốt, hàng ngày đều gặp mà không thấy chán, tình cảm ngày càng mặn nồng. Chúng tôi đã nghĩ đến chuyện kết hôn nhưng do điều kiện chưa có nên định sẽ kết hôn vào hai, ba năm nữa. Tôi và anh cách nhau chín tuổi, dù là tuổi kỵ nhưng hai đứa rất hợp nhau. Anh là mẫu người mà tôi từng mơ ước lấy làm chồng, luôn lắng nghe, chia sẻ, động viên.

Gia đình tôi biết hai đứa quen nhau nhưng không đồng ý vì lý do xa (người miền Nam, người miền Trung). Hai đứa dự định sẽ lập nghiệp ở Sài Gòn hoặc về quê tôi). Gia đình anh không đồng ý vì lý do tôi có mạng lớn, sẽ sát chết anh ấy (đi xem tuổi không được).

Nhiều lúc suy nghĩ không biết nên dừng lại hay bước tiếp cùng anh. Tôi và anh thật sự rất yêu nhau nhưng nếu số tôi là vậy, cãi lời cưới nhau rồi sau này anh có chuyện gì thật, tôi không biết sẽ ra sao khi chính mình là nguyên nhân. Mà ông cha ta đã nói'' phụ nữ gò má cao có số sát phu'' vậy thì tôi phải làm sao? Phải sao để được yêu và gắn bó với anh nhưng không khiến anh bị liên lụy.

Tôi mong nhận được lời khuyên từ mọi người. Xin cảm ơn.

[​IMG]Em tôi không thể dứt tình với tên SỞ KHANH
    [​IMG]Nếu như em là cô gái không còn trinh

vân vân thích bài này.

2. vân vân

vân vân Active Member

• 225 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

đúng là bây giờ, mọi người vẫn còn giữ quan niệm phụ nữ gò má cao có tướng sát phu lắm.
    nếu thực sự yêu, muốn cưới thì bạn đi hạ thấp gò má cao đi. giờ có dịch vụ đó mà.

3. rosinante

rosinante Member

• 185 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Sống tốt với nhau là được còn ai bị sao là do nghiệp của họ chứ ko phải tại bạn

4. thuthu987

thuthu987 Member

• 82 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Làm gì có cái gọi là "số sát phu" hả bạn?
    Ỏ nước ngoài, khuôn mặt có gò má cao là thể hiện cho 1 vẻ đẹp góc cạnh, cá tính chứ họ k chuộng những khuôn mặt tròn đầy phèn phẹt mà VN mình ưa đâu?

5. Mi Nhon

Mi Nhon Active Member

• 192 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Hình như bây giờ thẩm mỹ được để hết gò má cao đúng không? Mình nghĩ bạn nên đi thẩm mỹ đi. Chứ yêu nhau cưới nhau thì vẫn ok. Nhưng còn bố mẹ chồng nữa. Đến lúc lấy nhau về nhỡ có việc gì có phải là không hay không

6. gaidep770

gaidep770 Member

• 205 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

em đi xem bói ngươi ta cũng bảo vậy đó

7. tongcuc730

tongcuc730 Active Member

• 230 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

thế k lấy thớt muốn cả đời fa ah:D

8. haianh772

haianh772 Member

• 204 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

cứ lấy chứ ạ, không sao

9. tongcuc730

tongcuc730 Active Member

• 230 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

ko sao đâu bạn. Hãy cứ yeu thương nhau nhiều đễ chứng minh những điều đó là sai

10. Thảo Linh

Thảo Linh Active Member

• 134 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

vậy số sát phu thì k thể yêu ai nữa được sao.. Thấy xàm quá đi