Có nên dùng dầu gội dược liệu Thái Dương không?

Có nên dùng dầu gội dược liệu Thái Dương không?

Chia sẻ trang này

1. hoatrang8901

hoatrang8901 Active Member

• 230 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

• 5,656 Lượt xem

• 34 Lượt trả lời

Hôm trước mới xem được chương trình sức khỏe đời sống này trên VTV2, em thấy có rất nhiều kiến thức hay về chăm sóc tóc đây các chị ạ.
    https://www.facebook.com/vtvkhoahocdoisong/videos/1846759292267127/
    Toàn chuyên gia với người nổi tiếng bàn về nguyên nhân và cách khắc phục tình trạng tóc gẫy rụng, da đầu gàu ngứa, và vấn đề chăm sóc tóc bóng đẹp nữa. Trong video, em cũng có thấy các chuyên gia nhắc tới dầu gội dược liệu Thái Dương như là một phương pháp thay thế cho việc phải đun các loại dảo dược như hương nhu, mần trầu, bồ kết ... Em đang bị tình trạng da đầu nhiều gàu, lại ngứa, cũng muốn thử dùng cái dầu gội dược liệu ngày mà không biết có nên không? Các chị em ai đã dùng rồi thì tư vấn giúp em nhé!

2. Hha9x

Hha9x Active Member

• 233 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mùa đông này hình như ai cũng thế thì phải?!! Hanh khô nên ai cũng ngứa, ai cũng gàu đầy đầu luôn. Hôm qua tớ ngồi ăn cơm với ông xã mà thấy gàu rơi lả tả ý. Hic. Ghê quá đi àkkk

Uyển Nhi 369 thích bài này.

3. Daebak

Daebak Member

• 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Dầu gội dược liệu này hình như có mấy loại mấy màu liền thì phải.
    Không biết loại nào dùng tốt như trong chương trình đề cập nhỉ?
    Mà hương thảo dược thì hok bit có dễ chịu h0k nữa ta??
    Chị nào dùng thực tế rồi vào chia sẻ cái nhẩy. :rolleyes::rolleyes:

4. Bào Ngư

Bào Ngư Active Member

• 188 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Công nhận xem chương trình xong mới thấy nhớ tuổi thơ quá. :( Xưa mẹ toàn dùng mấy cây cỏ kiểu như xả hương nhu đó lấy từ vườn về xong nấu lên cùng nước rồi gội đầu thôi. Ngày tết còn tắm bằng cây mùi để lọc rửa những bụi bặm của năm cũ nữa. Giờ hình như chả nhà ai giứ được mấy phong tục đó nữa nhỉ?

5. hoatrang8901

• 230 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Cái răng cái tóc là góc con người mà. Chăm sóc được mái tóc đẹp là nhìn đẹp lên nhiều lắm. Mong các chị em có nhiều kinh nghiệm chăm sóc tóc thực tế vào chia sẻ bí quyết để cứu cái tình trạng tóc của em với... @@

6. haianh772

haianh772 Member

• 210 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Có 2 loại dầu gội chị ơi. Nhà e đang dùng dầu gội Thái dương 7 đây. Còn có một loại nữa chai màu xanh với màu đỏ là Dược liệu thái dương 3 cơ. Hương dược liệu nhưng thơm lắm chị ơi. Toàn mùi tự nhiên mà ngửi quen thì thành nghiện ý, chẳng thích mấy mùi nhân tạo nữa đâu.

7. hanhkute33

hanhkute33 Active Member

• 120 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Dầu gội Dược liệu Thái Dương mà trong video nhắc đến là của bên nào sản xuất thế các mẹ? Dùng có tốt không em mua về cho ông xã e dùng thử. Mấy nay thấy ổng kêu gàu chà bá lun hà. :confused:

8. Tiểu Châu

Tiểu Châu Active Member

• 125 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Ô Anh Khoa kìa. :D :D Lâu lắm rồi mới thấy xuất hiện. Nhìn phong độ vẫn đẹp zai như xưa nhỉ. Mà hình như còn trẻ ra hơn ý.

9. hanhkute33

hanhkute33 Active Member

• 120 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Mùi khó ngửi hay k0 thơm thế nào chị?? Hàng Việt Nam thì yên tâm đi mua hok sợ hàng giả hàng nhái nhỉ. Nhưng mà quan trọng dùng cái dầu gội thái dương 7 đó hiệu quả đem lại tới đâu nữa ý... :(:(

10. NgocMaiI

NgocMaiI Member

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng hóng mấy phương pháp chăm sóc tóc của chương trình để về học hỏi. hì hì. Mà lâu không xem Anh Khoa hát thấy hay quá. @@

11. hoatrang8901

• 230 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình cũng thế. Chả biết có hiệu quả hơn không nhưng mà cứ phải thử xem thế nào. :( Chứ tóc tai cứ để vậy mãi nhìn như cái chổi ấy bạn ạ.

12. canchinhsua

canchinhsua Member

• 200 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Không thử sao biết. hì hì. :) :) Dù sao đi nữa cái dòng dầu gội dược liệu như vậy thành phần toàn cây cỏ nên an toàn mà. Kể cả có kết quả không được như mong đợi thì cũng chả hại gì cho tóc cả.. Còn thực tế thì mình chưa dùng nên ko biết hiệu quả dư lào đâu???

13. gaidep770

gaidep770 Member

• 213 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Nói chung chuyên gia cũng khuyên dùng thì không phải lo gì cả. Đợt này mùa hanh đổi sang dầu dược liệu Thái Dương 3 xem sao. Mà không biết chai màu đỏ với màu xanh gôi cái nào thích hơn nhỉ?? Chưa dùng bao giờ nên băn khoăn quá. :confused:

14. tikio

tikio New Member

• 28 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Thấy bảo cái nào cũng ok nhưng mà chai dược liệu thái dương 3 màu xanh thì tốt cho tóc nhiều hơn còn màu đỏ thì cũng mượt, bong tóc nhưng mùi thơm nước hoa dễ chịu hơn bạn ạ. Nhà mình thì đang dùng chai màu đỏ. :D

15. SamSam265

SamSam265 Active Member

• 178 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

trời.. Dầu gội dược liệu mà cũng có hương nước hóa á?? Thế thì chắc gì đã an toàn được 100% nhỉ. Tớ tưởng phải hương cỏ dược liệu hết chớ. Kì lạ thật… o_Oo_Oo_Oo_Oo_O

16. ngocnghech

ngocnghech Member

• 32 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Đó.. :cool::cool: Giờ cái gì cũng hóa chất nhiều cũng ko thích.. Cứ cái gì tự nhiên là an toàn cho tóc cho cơ thể người dùng nhất thì cứ thế mà dùng chị em ạ!

17. Voi Còi 199

Voi Còi 199 Active Member

• 171 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Dầu gội dược liệu có hương hoa cỏ bạn ơi. Mình tìm hiểu thì dầu gội này được xử lí tinh tế các hoa cỏ nên tạo ra hương thơm như vậy chứ ko độc hại gì đâu. :) Gọi là hương nước hoa nhưng mà bạn mà ngửi thực tế thì thấy nó khác hẳn với các loại mùi của dầu gội có hóa chất, ko có tính tự nhiên khác. Mùi thơm nhẹ nhàng bạn nhé!

18. Patchim

Patchim Member

• 46 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

CŨng thích các sản phẩm dầu gội kiểu dược liệu như vậy. Nhưng mà mình có bầu thì h0k bít dùng dầu gội dược liệu thái dương này có ảnh hưởng gì h0k nữa nhỉ??????? :(

19. HelenBùi

HelenBùi Member

• 100 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Dầu gội dược liệu Thái Dương này mình cũng biết. Trước ra hiệu thuốc thấy có bác mua lên cũng ngó qua.
    Thành phần toàn hương nhu với mần trầu gì gì đó mừ. :rolleyes: Mà thấy cùng là dầu gội dược liệu mà dầu dược liệu thái dương 7 lại mắc hơn dầu dược liệu thái dương 3. Hok bit có tốt hơn nhiều không nữa..

20. methammy

methammy Member

• 188 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Đùa chứ nhà tớ thỉh thoảg vẫn gội xen dùng bồ kết với hươg nhu để gội đầu đấy. Chứ sợ dùg mấy dầu gội bình thườg nhiều hóa chất tóc ko đc nghỉ ngơi.
    Đánh dấu topic của bạn để tham khảo cái dầu gội dược liệu Thái Dươg này xem thế nào???!!!!!!!