Có nên làm răng sứ titan không?

Có nên làm răng sứ titan không?

Chia sẻ trang này

1. phương thanh

phương thanh New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 858 Lượt xem

• 9 Lượt trả lời

Em đang định đi bọc răng sứ và có tìm hiểu qua một số loại răng sứ và em đang có ý định làm răng sứ titan. Thế có nên làm răng sứ titan không mọi người?

Thật ra lúc đầu em muốn làm răng toàn sứ nhưng mà chi phí khá cao nên em muốn chuyển sang răng sứ titan. Mà răng sứ titan thì bao lâu phải bọc lại ak? Mong mọi người tư vấn cho em!
    Thank mọi người!

2. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Răng sứ titan khá bền bỉ mà giá thành lại rẻ nên dùng được nha bạn, hơn dùng răng sứ kim loại

3. baotram

baotram Active Member

• 219 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

đúng là răng sứ titan giá mềm thật nhưng bọc răng sứ titan một thời gian sẽ bị đen nướu cũng như khi chiếu sáng vào răng sẽ có màu đen

4. phương thanh

phương thanh New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thế thì chắc dùng được một vài năm là phải bọc lại rồi :( nhưng nó cứ bền bỉ cũng được rồi ak, em cũng k yêu cầu gì hơn

5. thanhthanhss

thanhthanhss Active Member

• 212 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

nếu bạn chăm sóc răng miệng đúng cách có khi được chục năm chứ ít à :p

6. henngo

henngo Active Member

• 156 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

độ bền của răng sứ titan thông thường kéo dài từ 10-15 năm mà vẫn duy trì ăn nhai bình thường :D có nhiều người răng sứ còn được lâu hơn

dungbeo thích bài này.

7. dungbeo

dungbeo Active Member

• 380 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

răng sứ titan là loại tầm trung :) loại này tầm hơn 1 tr 1 chiếc giá như thế là mềm rồi chứ mấy cái loại gần chục triệu 1 chiếc thì k dám ngó

8. tuongvi

tuongvi Active Member

• 291 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

răng sứ titan bền bỉ ăn nhai tốt trong nhiều năm mà giá khá bình dân lựa loại này cũng ổn mà bạn chủ thớt chứ những loại cao cấp quá thì phải xem vào khả năng chi trả của từng người

9. giolanh.vtc

giolanh.vtc Member

• 180 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

con bạn mình nó cũng mới đi bọc răng sứ titan, nhìn y răng thật nói chung với tầm tiền đó thì titan là ngon lành rồi

dungtran92 thích bài này.

10. dungtran92

dungtran92 Active Member

• 233 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

đúng là giá tiền hơn 1 triệu 1 chiếc là ngon rồi nhưng ghét mỗi cái răng sứ titan dễ bị oxi hóa thôi