Có nên làm trắng răng bằng bột than hoạt tính gốc việt?

Có nên làm trắng răng bằng bột than hoạt tính gốc việt?

Chia sẻ trang này

1. bich trâm12

bich trâm12 Member

• 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

• 2,326 Lượt xem

• 11 Lượt trả lời

Mình đang niềng răng đến tháng thứ 5 rồi bắt đầu thấy dấu hiệu của răng bị ám và ố, xỉn màu nhẹ mặc dù ăn uống cũng kiêng khem mấy đồ có màu và chải răng thường xuyên rồi. vì đang niềng nên không thể đi tẩy trắng răng hay dùng miếng dán trắng được nên muốn thử sang than hoạt tính để cải thiện. Tuy nhiên không biết niềng răng có dùng được bột than hoạt tính gốc việt không, mình sợ sẽ làm yếu răng thêm? Mong được mọi người cho mình xin lời khuyên?

2. Thủy Tiên Spa

Thủy Tiên Spa Member

• 40 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lấy cao răng, đánh răng nhiều hơn và đổi loại kem đánh răng đi b nhé. Đồng thời bỏ các thói quen như uống cafe, trà sữa, đồ có màu,..

3. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 224 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Với một số người sau khi niềng răng thường thấy răng mình vàng hơn có thể là do trong quá trình niềng răng đã không chăm sóc răng miệng cẩn thận. Điều này làm cho thức ăn bám vào các kẽ hở và chân răng làm răng bị xỉn màu, ố vàng nè. Vậy nên vệ sinh kĩ răng miệng trước nhá, dùng thêm chỉ nha khoa và tăm nước để tăng hiệu quả làm sạch. Sau rồi ấy sử dụng bột than hoạt tính Gốc Việt dùng chung với kem đánh răng AP24 sẽ cải thiện được màu men răng đó.

4. bich trâm12

bich trâm12 Member

• 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cảm ơn bạn nhìu nhé, mình đang dùng kem đánh răng Crest đây mà chả hiểu sao vẫn không ăn thua :( chắc sẽ mua than hoạt tính về kèm xem có cải thiện k

5. trinhhue24

trinhhue24 Active Member

• 156 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Ngày xưa các bà các cụ nhuộm răng đen hết lại đẹp đó bạn
    "Những cô hàng xén răng đen, cười như mùa thu tỏa nắng” nhé

6. Cô Đơn Vào Đời

Cô Đơn Vào Đời Member

• 66 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có Teeth whitening, White glo, Gốc việt nhé đều là mấy hãng bán bột than hoạt tính đó ^^
    Than hoạt tính trước giờ đã đc chứng minh là làm trắng răng rất an toàn,
    Các hãng kem đánh răng lớn như closup, p/s họ cũng có đưa thành phần than hoạt tính vào để tăng công dụng làm trắng răng đó nhưng sẽ k hiệu quả nhanh bằng dùng kết hợp trực tiếp với bột than hoạt tính

7. khatrang6601

khatrang6601 Active Member

• 197 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Niềng răng là phải chăm sóc răng miệng kĩ hơn nhiều đó, mách e 1 số tips nè.
    - Đầu tiên, thay bàn chải thường bằng bàn chải kẽ nha nếu niềng mắc cài thì dùng cái đó sẽ làm sạch kĩ hơn
    - Luôn sử dụng kem đánh răng và nước súc miệng có chứa fluoride, kiểu fluoride giúp bv răng đó
    - Dùng tăm nước mix thêm nước súc miệng sẽ giúp vừa sạch lại thơm tho miệng, tia nước nhỏ sẽ lấy đi cặn thức ăn nè
    Còn về làm trắng thì em thử dùng baking soda+ dầu dừa, bột than hoạt tính Gốc Việt+muối biển. Baking soda thì dùng tuần 2 lần thui nhé vì cũng hơi mòn men răng còn bột than tre thì dùng hàng ngày được nha.

bich trâm12 thích bài này.

8. bich trâm12

bich trâm12 Member

• 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cảm ơn chị nhiều ạ <3 thế mà em cứ nghĩ là đánh răng với súc miệng đầy đủ là đã làm sạch rồi :( sai lầm quá bảo sao men răng ố ghê cơ :(

9. Hoàng Hằng LC

Hoàng Hằng LC Member

• 50 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ơ dùng than hoạt tính tốt chứ sao mà lăn tăn thế nàng ơi. Nhưng có điều nàng cần để ý là phải dùng loại than tre hoạt tính hoặc than dừa ý nhé là được nè.

10. Thẩm Mỹ Đẹp

Thẩm Mỹ Đẹp Member

• 34 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn niềng gì đó, mắc cài sắt hay sứ thế. Mình đang niềng sứ vẫn xài bột than hoạt tính hàng ngày luôn nè. Thử qua mấy loại rồi thì thấy của gốc việt ổn nhất đó, vì thấy sau khi dùng có vị thơm của bạc hà, răng miệng thấy sạch lắm đặc biệt mình dùng thấy đỡ hẳn cao răng ý nhé. Bạn chải nhẹ từ trong ra ngoài răng , từ trên xuống dưới theo hình tròn, tránh chà mạnh nha. Mình cũng cố uống thật nhiều nước, 1 tuần uống 2 đến 3 trái dừa sau khi ăn xong súc miệng lại bằng nước , buổi tối nên ngậm muối trc khi đánh răng tập thói quen thường xuyên như vậy răng sẽ trắng hơn ý.

11. bich trâm12

bich trâm12 Member

• 33 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

nhiều người khen bột than hoạt tính này ghê, không biết mua đâu chuẩn vậy bạn, mình mua về dùng thử xem hiệu quả tốt như vậy ko nè

12. kemduongda

kemduongda New Member

• 16 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy dùng ok nhưng mà mỗi tội hôm nào k cẩn thận là bột nó rơi xuống chậu rửa mặt đen xì, đc cái rửa cũng sạch nhanh