Có nên nhận lời đi chơi dài ngày khi mới yêu?

Có nên nhận lời đi chơi dài ngày khi mới yêu?

Chia sẻ trang này

1. nguyenlinh

nguyenlinh Member

• 66 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

• 794 Lượt xem

• 2 Lượt trả lời

E là sinh viên năm đầu. Lên HN học...Lần đầu xa nhà, lên thủ đô ồn ào tấp nập. Hào hứng có. Bùn có. Nhớ nhà có. Lạc lõng có....Trong thời gian này, e có quen 1 anh cùng quê. A đã ra trường và đi làm. Xa gia đình, xa bố mẹ. mỗi lần nói chuyện với anh, e cảm thấy thoải mái, có chút gì đó ấm áp và bớt cô đơn hơn. Thi thoảng 2 anh em đi chơi, đi ăn uống với nhau... CHuyện gì đến rồi cũng đến..anh ấy ngỏ lời yêu em.. Và e cũng nhận lời làm ng yêu anh ấy. Anh ấy cũng vẫn rất quan tâm e, chăm lo cho e. Chúng e trọ cách nhau ko quá xa nên cuối tuần a lại qua chỗ trọ e chơi.
    A cũng từng giới thiệu e với bạn bè anh ấy mỗi khi có dịp. Còn e, e chưa public thông tin gì cho bạn bè (trừ bạn cùng phòng)....Nhận lời yêu a đc 1 tháng...Hnay, a nhắn tin rủ em đi Cô tô chơi nhân dịp e nghỉ hè (e vừa thi kết thúc học kì xong)
    E cũng rất thích đi du lịch. Đi Cô tô vốn là mong ước của e. Nhưng kế hoạch sẽ đi từ 3-5 ngày. Chỉ e và anh ấy... E có chút băn khoăn. Nửa muốn đi. Nửa ko muốn.
    Yêu nhau, ai chẳng thích được đi chơi cùng nhau. Như thế còn gì vui và lãng mạn hơn. Nhưng giữa con trai và con gái, ở gần nhau, lại ko gian riêng, em sợ... Mặc dù bình thường a ấy cũng rất tử tế và tốt với em.
    Nhưng e sợ, sẽ ko giữ đc mình...sợ điều gì đó đi quá giới hạn.....
    Mọi ng cho e lời khuyên với ah.

diepxv thích bài này.

2. Minhhanh

Minhhanh Member

• 43 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

ko nên e ah...xác định đi chơi chỉ có 2 ng là tập xác định bị đưa vào tròng đó :D
    e nên cân nhắc kỹ

3. diepxv

diepxv Member

• 155 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

đừng nên tin vào con trai b ơi... bình thường thì nói yêu và giữ gìn cho ng y. nhưng mà ko có đâu....chỉ là nói mồm thế thôi..thế nào chẳng vì y nên a mới thế :D