Có nên phẫu thuật hút mỡ ko các mẹ ơi?

Có nên phẫu thuật hút mỡ ko các mẹ ơi?

Chia sẻ trang này

1. yenbeo

yenbeo Member

• 48 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 25,602 Lượt xem

• 78 Lượt trả lời

Các mẹ ơi, liệu có nên phẫu thuật hút mỡ bụng ko ah? Hút mỡ liệu có ảnh hưởng gì tới sức khỏe ko? Mẹ nào có kinh nghiệm thì cho e ý kiến với ah.

Tình hình là e vừa đi tư vấn phẫu thuật hút mỡ về. Về cơ bản thì đến đó cũng được bác sĩ tư vấn về quy trình phẫu thuật hút mỡ:
    - Đầu tiên, mình sẽ được thăm khám, xác định tình trạng mỡ thừa và khoanh vùng điều trị. Có hút mỡ bụng, hút mỡ toàn thân, hút mỡ cánh tay, bắp chân,.....
    - Sau đó, sẽ được bsi siêu âm và kiểm tra sức khỏe tổng quát.
    - Bắt đầu phẫu thuật hút mỡ: bsi sẽ sử dụng sóng siêu âm để phá vỡ các tế bào mỡ, hóa lỏng mỡ. Sử dụng thiết bị nội soi đưa triệt để lượng mỡ được hóa lỏng ở trên ra ngoài cơ thể. Sử dụng sóng siêu âm tiến hành sắp xếp lại collagen và làm săn chắc vùng da điều trị nên ko lo da bị nhão hay chảy xệ...
    Về lí thuyết thì là như vậy nhưng ko biết thực tế thì như nào, liệu hút mỡ xong có ảnh hưởng gì tới sức khỏe ko? Các mẹ cho em vài lời khuyên trc khi quyết định quay trở lại đó làm phẫu thuật hút mỡ ah.

2. thuha78

thuha78 Member

• 165 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có nên hút mỡ bụng không?
    híc, mình cũng đang có mối quan tâm giống như mẹ này.. mà thấy bảo phẫu thuật hút mỡ thì chỉ cần hút 1 lần, là sẽ ko bị béo lại nữa. mình đang từ 60 kg. muốn hút mỡ, giảm đi 5kg mà ko biết có đc ko?? :(

3. vivy

vivy Member

• 60 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

sao mẹ nó ko đến vài nơi để tư vấn vụ phẫu thuật hút mỡ rồi hãy quyết định quay trở lại đó làm?
    tư vấn nhiều, để tham khảo xem chỗ nào ô kê chứ chỉ tư vấn 1 chỗ, ko vỡ vạc được nhiều đâu mẹ nó ah. Mẹ nó nên tìm hiểu thêm các thông tin này nhé:

4. Mi Vân

Mi Vân Member

• 94 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

nếu béo quá, béo ko chịu được thì nên đi phẫu thuật hút mỡ bạn nhé.
    còn nếu béo vừa vừa thì theo tớ là ko nên đi :)

5. Kìu non

Kìu non Active Member

• 665 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Mọi người cẩn thận mấy người đi hút mỡ bụng chui nhé, họ làm ko ra gì đâu, nhìn la biết rồi. Có nhiều người ham rẻ để họ hút mỡ bụng cho rồi bỏ mạng đấy

6. lovelove

lovelove Active Member

• 539 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Mấy chị em trên diễn đàn mình thì ko lo chuyện đó đâu, đến tmv nhỏ nhỏ còn ko muốn vào làm nữa là. :p

7. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Mẹ mình mới đi hút mỡ nè, xong cơ thể thon gọn đi nhiều đấy. Nhưng phải mất tầm 1 tháng thì mới quen đc với cơ thể do sụt cân nhanh quá. :D

8. Hoa hồng trắng

Hoa hồng trắng Active Member

• 535 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Bạn chủ thớt chắc tuổi vẫn còn trẻ, còn trẻ thì chưa nên đi hút mỡ đâu, da bụng lúc đó vẫn săn chắc mà.

9. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 199 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

tớ thấy bên Đông á được đó bạn,trang thiết bị hiện đại mà bác sĩ là có trình độ cao.bạn thử tham khảo xem

10. minhdo

minhdo Active Member

• 321 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Còn trẻ nhưng có mỡ bụng thì đi hút mỡ để tự tin cũng ổn mà bạn,còn trẻ còn muốn làm đẹp

11. bongyeu

bongyeu Member

• 159 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

mẹ bạn hút mỡ ở đâu đấy?rổ rá thế nào?sụt cân thì phải để cơ thể thcish nghi dần với cân nặng hiện tạo mà.Mẹ bạ yêu dời nhi?Có con lớn như bạn rồi mà vẫn thích làm đẹp

12. minhtamnd

minhtamnd Active Member

• 208 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Nhưng mà không biết hút mỡ xong vùng da đó có bị rạn và bj sạm lại không nữa?Nếu mà bị nt thì làm sao dám diện bikini nữa

13. midoritruong

midoritruong New Member

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kết quả sau khi hút mỡ bụng :lượng mỡ thừa giảm triệt để,không đau, không để lại sẹo, tuyệt đối an toàn, làn da căng mịn, săn chắc,kết quả ổn định lâu dài.

14. vietanh

vietanh Active Member

• 290 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Nhưng mà sợ nhất là phải ăn kiêng ấy ạ và có cần nghỉ dưỡng sau phẫu thuật để cơ thể phục hồi không ạ?mà phải ăn kiêng là e chịu ngay

15. baotram

baotram Active Member

• 219 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

bạn an tâm nha vs dịch vụ hút mỡ bên Đông á bạn sẽ không cần luyện tập,nghỉ dưỡng hay ăn kiêng đâu ah
    :D

16. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

đang nhiên sụt mất mất kí không nghỉ ngơi có khi lại thăng :p

17. trucxanh

trucxanh New Member

• 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Phải ăn kiêng chứ không bạn ăn nhiều chất dinh dưỡng ,ít vận động lâu ngày mỡ tích tụ lại rồi lại đi hút mỡ nữa thì tốn tiền

18. vietanh

vietanh Active Member

• 290 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

khi đã đi hút mỡ bụng rồi thì chắc chắn bạn sẽ nghĩ làm sao để giữu được vóc dáng hiện tại chính vì thế bản thân bạn sẽ tập cho mình cách ăn uống khoa học hơn :D

19. duytran

duytran Member

• 30 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ý bạn là chúng ta sẽ tự ý thức được vẻ đẹp của mình sau khi hút mỡ nên sẽ không dám ăn uống bừa bãi đúng không ạ

20. midoritruong

midoritruong New Member

• 19 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng đi hút mỡ bụng được được đến 1 tháng rồi,mình vẫn ăn uống bình thường mà có thấy tăng kí nào đâu