Có thật uống sữa gạo lứt giúp trẻ hóa làn da?

Có thật uống sữa gạo lứt giúp trẻ hóa làn da?

Chia sẻ trang này

1. thuongthuy42

thuongthuy42 Active Member

• 216 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

• 5,662 Lượt xem

• 36 Lượt trả lời

Hôm rồi lang thang trên mạng đọc đc thông tin có loại sữa gạo lứt tên j ý uống vào giúp trẻ hóa làn da, chống lão hóa … Không biết có chị em nào biết thông tin này không ạ? Da dẻ em dạo này xuống cấp quá đang tính tìm cách bổ sung từ thực phẩm ăn uống chứ không muốn dùng mỹ phẩm, hóa chất :(. Nếu đúng có loại sữa gạo lứt mà cải thiện được làn da như thế thì em phải thử ngay mí đc :D. Hoặc chị nào biết các ăn uống giúp da mịn màng trẻ trung thì chỉ giùm em ak. Em xin hậu tạ :)!!

2. Ms Happy

Ms Happy Active Member

• 101 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Uống sữa gạo lứt hay ngũ cốc gạo lứt lợi sữa, đẹp da thiệt chứ bộ, mẹ nó mua về tự làm cũng được mà

thuongthuy42 thích bài này.

3. hanhkute33

hanhkute33 Member

• 93 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em thấy trên tivi quảng cáo sữa gạo lứt Koshi đó mẹ nó, 100% từ thực vật tự nhiên, giúp chống lão hóa, giảm cholesterol nữa nạ

Thảo Linh and thuongthuy42 like this.

4. Ngọc Candy

Ngọc Candy Active Member

• 185 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Loại này ngon đó nhưng trẻ hóa làn da hay không thì chưa rõ ha, thôi cứ dùng lâu dài biết liền, nhà em ai cũng ưa loại này đó. E đọc thông tin trên báo nói sữa này được chắt lọc dinh dưỡng từ gạo Koshihikari Nhật Bản thuần chủng và gạo lứt Huyết Rồng nguyên cám đó mẹ nó ạ :)

5. Trà Mộc

Trà Mộc Active Member

• 107 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nhà em tự làm ngũ cốc gạo lứt, mè đen, rất tốt cho chị em phụ nữ, chị nào cần ib em nha!

6. thuongthuy42

• 216 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thế mẹ nó uống cái sữa gạo lứt koshi đó chưa? có ngon không ? dễ uống không? thấy hiệu quả thiệt không ta?

7. Thu Sầu

Thu Sầu Member

• 99 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

sữa gạo lứt mới giúp trẻ hóa à, uống sữa bò có được không nhỉ? em quen dùng sữa bò tươi :D

8. dunghuyen880

dunghuyen880 Active Member

• 197 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Các chế ơi có loại sữa nguyên cám nào mà dùng được cho cả gia đình không há? em đang muốn mua cho cả nhà uống, nhà em có trẻ nhỏ gần 3 tuổi và bố mẹ gần 70 tuổi ạ? mong các chế chia sẻ

thuongthuy42 and Ngọc Candy like this.

9. Ngọc Candy

Ngọc Candy Active Member

• 185 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mẹ cháu thử sữa gạo lứt koshi đi, nguyên cám đó, dinh dưỡng xanh hoàn toàn, nhà em cũng dùng cho người cao tuổi và trẻ em đó, tốt quá luôn, bình thường ông xã em chẳng uống sữa tươi với sữa đậu nhưng lại có vẻ thích sữa này đó :D

Mẫu Đơn and thuongthuy42 like this.

10. Mi Nhon

Mi Nhon Active Member

• 131 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Mẹ không đọc thông tin sữa bò uống nhiều có thể khiến trẻ em bị dậy thì sớm, người lớn tăng cholesterol à? uống cũng đc nhưng vừa phải thôi, có thông tin kiểu thế kia rồi, cẩn thận thì hơn

thuongthuy42 and Thu Sầu like this.

11. Uyển Nhi 369

Uyển Nhi 369 Member

• 79 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Em tự làm sữa gạo lứt uống đó các mẹ, ngon cực, mẹ nào cần share công thức thì ib em ;)

12. Thu Sầu

Thu Sầu Member

• 99 Bài viết

• 46 Được cảm ơn

chệ kiếm đâu cái thông tin nghe rùng rợn vậy, tự dưng làm em thấy sợ đó héng

13. giangloan654

giangloan654 Member

• 166 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Mê tít uống cái sữa gạo lứt Koshi mà hôm rồi đọc thông tin trên page mới biết, có nhiều thứ không ngờ tới luôn : Gạo lứt có lượng vitamin K cao gấp 10 lần so với gạo thông thường. Nam giới không phải e ngại khi uống sữa gạo lứt thường xuyên ( như một số loại sữa chiết xuất từ đậu nành thì phải dè chừng). Sữa gạo lứt Koshi dành cho cả người lớn và trẻ em.

thuongthuy42 and Ngọc Candy like this.

14. Heo Mập

Heo Mập Member

• 69 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Muốn có làn da khỏe mạnh, căng bóng, thì các chị em nên bổ sung những thực phẩm chứa các nhóm vtm sau để trẻ hóa làn da nè:
    - Thực phẩm giàu vmt A: rau dền, cà rốt, súp lơ xanh, bí đỏ, cà chua, gấc, dưa hấu ...
    - Thực phẩm chứa vmt C: cam, chanh, ổi, bưởi, khoai tây, bông cải xanh ....
    - Thực phẩm giàu vtm E: lạc, ngô, xà lách, đậu xanh, cà rốt ...
    - Omega3: hạt lanh, quả óc chó, đậu đũa, cá hồi, cá thu, cá trích ...

15. tongcuc730

tongcuc730 Active Member

• 211 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

em cũng muốn làm đẹp da các chệ ơi :p:p:p:p

16. Ngọc Candy

Ngọc Candy Active Member

• 185 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Ô thế thì em chịu mn roài, như em tính cẩn thận, những kiểu thành phần công dụng thì em lại tìm hiểu kỹ lắm luông ạ

17. thuongthuy42

• 216 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thực phẩm thì cũng có áp dụng kiểu dư lày rồi ak, muốn đông tây y kết hợp, dù sao ngày nào cũng phải uống sữa thì xem sữa gạo lứt có giúp đc thêm j ko thì áp dụng :D thấy nhiều mẹ kêu dùng sữa gạo lứt koshi tốt mà em chưa dám thử :D

Heo Mập thích bài này.

18. hoatrang8901

hoatrang8901 Member

• 183 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Chủ top thử sữa gạo lứt koshi coi sao, thấy bạn em nhiều đứa uống, nghe dân tình đồn ngon mà chống lão hóa tốt, em cũng thử quá

19. Heo Mập

Heo Mập Member

• 69 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Cái gì cũng cần thời gian, củ từ mẹ nó ơi

20. Mẫu Đơn

Mẫu Đơn Member

• 127 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thì cứ thử thôi chủ thớt ạ, dùng một thời gian thấy ổn thì triển tiếp còn không thì lại tìm cách khác :):)