Có thể vá màng trinh?

Có thể vá màng trinh?

Chia sẻ trang này

1. tuvanthammy

tuvanthammy Bác sỹ tư vấn

• 748 Bài viết

• 207 Được cảm ơn

• 871 Lượt xem

• 17 Lượt trả lời

Chào bác sỹ!
    Tôi có cô em gái 9x khó bảo, nó có lớn mà chưa có khôn. Nói ra thật xấu hổ vì ….. Nhà có hai chị em gái mà nó chẳng giống tôi chút nào, tôi cổ điển bao nhiêu thì nó hiện đại bấy nhiêu. Mắng chửi thì nó chỉ nghe không cãi câu nào nhưng rồi cứ ý nó nó làm.
    Tôi đã rất tức giận và phân tích cho nó hiểu tập trung vào việc học, chia tay với cậu bạn kia rồi. Giờ đây tôi lo lắng vì nó đã lỡ quan hệ mất rồi, sau này lấy chồng không biết rồi nó sẽ ra sao?.
    Chợt nghĩ đến trước đây người ta hay nói là có thể vá được màng trinh, tôi mạnh dạn vào đây xin được hỏi tư vấn giúp tôi vấn đề này. Xin cảm ơn! (Lệ Thủy – Bắc Ninh)

Trả lời:

Chào bạn Thủy! Cảm ơn bạn đã chia sẻ và tin tưởng gửi câu hỏi tư vấn tới Trung tâm tư vấn thẩm mỹ của chúng tôi. Xin được chia sẻ với những băn khoăn của bạn như sau:

Trước hết, chúng tôi rất cảm thông với sự lo lắng của bạn cho đứa em gái của mình. Giới trẻ ngày nay được tiếp cận nhiều với thông tin nên việc phát triển cũng sớm hơn. Đồng thời cái nhìn về tình yêu cũng đơn giản và thoáng hơn xưa.

Ngày nay vá màng trinh không còn là một dịch vụ xa lạ tại các bệnh viện hay Thẩm mỹ viện và các trung tâm thẩm mỹ. Phẫu thuật vá màng trinh là một loại phương pháp để khôi phục màng trinh đã bị rách, cho nên khi quan hệ ra máu, dỡ bỏ gánh nặng tâm lý của bệnh nhân, tăng cường sự tự tin để cải thiện chất lượng cuộc.

Vá màng trinh là một phương pháp vá lại màng trinh đã bị rách bằng các phương tiện y học hiện đại, giúp màng trinh trở lại trạng thái ban đầu. Vá màng trinh không dùng màng trinh nhân tạo thay thế, độ chân thật cao, khó có thể phân biệt. Sau khi thực hiện vá màng trinh quan hệ vẫn sẽ ra máu giúp loại bỏ gánh nặng tâm lý cho người trong cuộc.

Hiện nay, kĩ thuật vá màng trinh tiên tiến nhất chính là kĩ thuật xâm lấn tối thiểu có tỉ lệ thành công là trên 95%. Đây là một tiểu phẫu đơn giản, không có tác dụng phụ, quá trình phẫu thuật chỉ mất hơn 10 phút.
    Khi thực hiện bác sỹ sẽ gây tê tại chỗ, nên sẽ không đau, sau khi phẫu thuật không cần nghỉ ngơi, không có ảnh hưởng gì đến công việc và cuộc sống hàng ngày, cũng không có ảnh hưởng đến khi kinh nguyệt.

Tuy nhiên, bạn cũng nên cân nhắc kỹ khi quyết định sử dụng dịch vụ này cho em gái vì dù sao đây cũng là điều tế nhị với người Việt Nam mình, nếu cảm thấy thực sự cần thiết thì mới làm bạn ạ. Và nếu làm thì bạn nên đưa em đến những bệnh viện hoặc địa chỉ thẩm mỹ viện uy tín bạn nhé. Không nên đến những cơ sở nhỏ lẻ một cách lén lút như nhiều người kẻo gặp phải những rủi ro đáng tiếc do thiếu điều kiện đảm bảo về y tế.
    Tư vấn thẩm mỹ​

2. comay

comay New Member

• 58 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình tò mò muốn biết chi phí vụ vá màng trinh này quá!!!!!!!!!!!!!!!

3. Gấu bông

Gấu bông New Member

• 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đúng là "nếu cảm thấy thực sự cần thiết thì mới làm bạn ạ".......vote cho bác sỹ tư vấn này!

4. Thuybeo

Thuybeo New Member

• 29 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chi phí 5 hay 10 triệu j đó ........

5. vuhung

vuhung New Member

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

úi giời rẻ thế..........thế mà bảo đáng giá nghìn vàng.......thế này thì các em mà dân "kinh doanh" thì lãi nhể ......haaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa

6. hahaha

hahaha New Member

• 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

haaaaaaa anh vuhung thật tinh tế đã phát hiện ra điều này. Chuẩn women heeeeeee

7. sanhdieu

sanhdieu New Member

• 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sao cái vụ vá màng trinh này ko bị sở y tế cấm như là hút thai à? sao bệnh viện vẫn thấy quảng cáo làm là sao?????????????

8. tieuyentu

tieuyentu New Member

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

vấn đề là vá vậy chồng có phát hiện ra ko? bác sỹ có biết ko? có chắc là ok ko?

9. Hoa cuc vang

Hoa cuc vang New Member

• 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bác sỹ bảo rồi đó "nếu cảm thấy thật cần thiết thì mới làm" nghĩa là thật vẫn hơn, nếu lỡ có mất đi rồi thì cũng nên nói that chứ đi vá cứ như là lừa nhau ấy, sau này chồng biết thì khổ gấp vạn lần

10. Acilyta

Acilyta New Member

• 29 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình thông cảm cho chị Thủy này, có em gái vậy thì lo lắng là đúng rồi. vấn đề là e gái chị ấy có hiểu ra vấn đề ko? mà cũng đừng có cho nó biết mong muốn giúp nó thế này kẻo lại quan hệ lung tung ko giữ gìn. biết vậy thôi để xem có thực sự cần ko thì hãy tính, biết đâu gặp đc người tốt người ta ko quan trọng chuyện này cộng với những tính cách tốt đẹp của mình mà hy vọng ko phải tìm đến dịch vụ này..

11. 123 tiến

123 tiến New Member

• 4 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

thời buổi công gnhee hiện đại ko có j là ko làm đc kể cả vá cài ngàn vàng ........đơn giản!

12. comay

comay New Member

• 58 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

ôi trời em tưởng đắt lắm chứ! có bằng đó tiền thôi à?

13. Langtuanchoi

Langtuanchoi New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có ở đâu vá tâm hồn ko nhỉ??????????????????????????????/

14. Ngân Ohui

Ngân Ohui New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

May quá mình ko có con gái cũng ko có em gái nên đỡ đau đầu vụ này nhưng sau này con trai mình lấy vợ thì sao nhỉ? nghĩ đến cảnh ngày xưa mẹ chồng buổi sáng vào thay ga đệm để xem ..........................................:p

15. Gió

Gió Member

• 89 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

[video=youtube;7mLsdxEHo7A]http://www.youtube.com/watch?feature=player_detailpage&v=7mLsdxEHo7A[/video]

Nhân cái topic này tặng cả nhà video cho cuối tuần vui vẻ nhé! có đoạn "chữ trinh đáng giá ngàn vàng" đấy. Hay lắm!
    "Mất trinh rồi, trời ơi tôi mất trinh rồi ........................

16. o me ly

o me ly New Member

• 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

vụ này tò mò ghê, ko hình dung đc họ vá kiểu gì.............tài thật đấy!

17. Langtuanchoi

Langtuanchoi New Member

• 17 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

haaaaaaaa xem cái video này chết cười

18. Đào Nhiệm

Đào Nhiệm New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bác sỹ tư vấn này chuẩn đấy!