Con hay bị mẩn đỏ, dùng bỉm nào thì tốt hả cm?

Con hay bị mẩn đỏ, dùng bỉm nào thì tốt hả cm?

Chia sẻ trang này

1. Cam Thảo

Cam Thảo Member

• 63 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

• 5,088 Lượt xem

• 12 Lượt trả lời

Bé nhà em da dễ mẩn đỏ quá. Đông thì trộm vía ko sao chứ hè thì đóng bỉm vài hôm y như rằng là hăm háng. Nhiều lúc em còn ko dám dùng bỉm nhưng dọn dẹp cực quá lại quay lại nhưng thương con. Lão ck e thì hơi tí là chê trách bảo em lười ko chịu thay cho con nên mới thế. Ai chả thương con. hic E nghĩ chắc con em ko hợp với bỉm đang dùng rồi. Chắc phải đổi bỉm khác thôi. Mà kb loại nào phù hợp với da nhạy cảm, chống tràn tốt ạ? cm giúp e với. giá vừa vừa chút ạ

2. thanhthanh74

thanhthanh74 New Member

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bé bị hăm hay mẩn đỏ thì mua thuốc hăm về bôi và hạn chế dùng bỉm là được, mẹ đừng lười quá, chăm si con đi tè và chăm dọn dẹp chút, chứ cho con đóng bỉm 24/7 cũng tội á

3. Cam Thảo

Cam Thảo Member

• 63 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

em có bôi thuốc hăm đó chứ nhưng k hết được với lại ở nhà bao việc, có 2 mẹ con lăn lộn với nhau, cứ si con tè rồi rửa đít thì chả làm được cái j

4. Beautiful

Beautiful Active Member

• 168 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Nên đổi bỉm mom ạ, nếu mà da con hay bị mẩn đỏ thì phải chọn bỉm nào thông thoáng và thấm hút tốt. Em con em lúc đầu dùng huggies xong em thấy thấm cũng k ổn lắm nên đổi sang smee dùng, bỉm này của malaysia nên chất lượng cũng tốt, quan trọng là thấy con ngủ qua đêm mà bỉm không tràn với lại đít con k hẳn nên cũng k bị mẩn đỏ gì

5. Cam Thảo

Cam Thảo Member

• 63 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

em thì em k quan trọng bỉm nước nào. Miễn sao con em k dị ứng thành phần hay là bị lạnh là được. Giờ nhiều loại thấm hút kém nên tích nước, con lạnh lại cảm rồi ốm đau.

6. Hoàng Hằng LC

Hoàng Hằng LC Member

• 37 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có nhiều bỉm tốt cho bé mà mom, nhà mà có tiền thì cứ dùng bỉm của nhật ấy, nhiều mẹ dùng merries khen lắm. Bé nhà em thì dùng moony. Còn k thì có smee hoặc là goon cũng ok. Còn mẩn thì chắc là do bí đó

7. Mẫu Đơn

Mẫu Đơn Active Member

• 150 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Hầu như bé nao phải mặc bỉm nhiều cũng bị vậy hết trơn

Mẹ ra hiệu thuốc mua thuốc chống hăm cho con, thuốc hợp là bé khỏi à

8. Lý Phạm

Lý Phạm Member

• 76 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình may trv thế nào, da khỏe, ít khi hăm hay dị ứng cái gì, cơ mà chỉ ghét là nó hiếu động nên bỉm hay bị xô lệch. Đổi hết tã dán bobby rồi thì goon mà vẫn thấy nó k ôm mông mấy, thấm hút thì chấm 6/10

9. Mộc Mộc

Mộc Mộc Active Member

• 125 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Tắm nước lá chè xanh là con khỏi hăm và mẩn đỏ đấy mom. Mà da con còn mát nữa

10. Voi Còi 199

Voi Còi 199 Active Member

• 162 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

chỉ có dùng bỉm quần mới k xê dịch chứ tã dán con chỉ cần bò vài đường cơ bản là nó đã xô lệch đi vài phần rồi. K chứ bạn thử dùng bỉm smee xem, con mình dùng thấy lăn lê bò trườn suốt mà xê dịch ít lắm.

11. Uyển Nhi 369

Uyển Nhi 369 Active Member

• 142 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mấy cái lão ck có phải chăm con bh mà biết ntn là lười ntn là k lười đâu

12. maiphuong12

maiphuong12 New Member

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Theo mình thấy nếu da con bạn quá nhạy cảm thì nên dùng bỉm, có đi ra ngoài đi tiêm hay gì thì mới nên dùng cho con thôi

13. thammybrvt

thammybrvt New Member

• 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cái này là vấn đề về da, dùng loại thuốc nào phải có chỉ dẫn bác sĩ mới được chứ