Trị sẹo mụn bằng cà chua rất hay các chị em nè

Công thức trị sẹo mụn bằng cà chua cực kỳ hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. rosa

rosa Member

• 192 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 3,755 Lượt xem

• 9 Lượt trả lời

Cà chua là thứ không thể thiếu trong danh sách các chất làm đẹp của chị em, cà chua có thể làm đẹp da và còn có thể trị sẹo mụn hiệu quả nữa đấy. Tìm tìm hiểu các bí kíp trị sẹo mụn bằng cà chua các bạn nhé.

Trị sẹo mụn bằng cà chua

Cà chua và chanh trị sẹo mụn

Cà chua và chanh là 2 loại quả cực kỳ phổ biến trong mọi gia đình. Để những vết sẹo sau mụn không còn “hoành hành”, công thức đầu tiên là trộn nước ép cà chua với nước cốt chanh và thoa lên vùng da mặt bị sẹo mụn trong 30 phút. Đồng thời kết hợp với massage nhẹ nhàng trong 10 phút.

Ngoài ra, đắp mặt nạ cà chua và chanh 3 lần/tuần vừa giúp bạn làm giảm sẹo mụn, vết thâm, vừa giúp thu nhỏ lỗ chân lông hiệu quả.

Cà chua và đường

Cách này giúp bạn giảm sẹo thâm sau mụn hiệu quả. Bạn chỉ cần cắt lát cà chua rồi nhúng với đường kính và áp lên vùng da mặt bị sẹo. Xoay xoay tròn lát cà chua để đường và chất từ cà chua thẩm thấu sâu vào da. Để như vậy trong 30 phút và nằm thư giãn, sau đó rửa sạch mặt, đồng thời vỗ vỗ nhẹ lên má giúp các mạch máu được lưu thông tốt. Đắp mặt nạ cà chua với đường trong 30 phút, 3 lần/tuần rất có ích trong việc trị sẹo mụn đấy.

Nước ép cà chua uống rất tốt

Cà chua cùng với sữa chua

Bạn nào bị sẹo mụn và da bị cháy nắng áp dụng cách này rất hiệu quả. Chỉ cần trộn 2 thìa nước ép cà chua với 2 thìa sữa chua không đường là bạn đã có hỗn hợp trị sẹo mụn an toàn và hiệu quả.Thoa lên vùng da bị sẹo và vùng cháy nắng ở tay, cổ hay thậm chí là da chân để chúng làm dịu bớt những vết sạm da do ánh nắng mặt trời gây ra.
    Ngoài ra, bạn hãy ăn sống cà chua hoặc uống nước ép cà chua mỗi ngày để giúp chữa bệnh và đẩy lùi sẹo, mụn viêm.

Đây rồi nơi tổng hợp những kiến thức,mẹo trị sẹo thâm cực kỳ hiệu quả do chị em chia sẻ.Các mẹ các chị click vào cách điều trị sẹo thâm hiệu quả ,hoặc những cách trị sẹo hiệu quả để tìm hiểu thêm nhá

2. Châu Ngọc

Châu Ngọc Member

• 294 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Cà chua dùng hay lắm. :D Lại rẻ và dùng đơn giản, sạch sẽ nữa. Mình thường xuyên dùng cà chua để dưỡng da

3. Vy Oanh

Vy Oanh Member

• 317 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Đắp lên mặt mới có tác dụng dưỡng da thôi, ăn cà chua sống làm gì có tác dụng gì. :p

4. muabuonsao

muabuonsao New Member

• 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình công nhận cà chua uống đẹp da, giữ dáng, tốt cho cơ thể nhưng trị sẹo mụn bằng ca chua hiệu quả thì mình không tin lắm đâu. Mình không nghĩ những công thức tự nhiên này có thể xóa được sẹo lâu năm.

5. hoasung12

hoasung12 Member

• 30 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cà chua làm sao mà có thể trị sẹo được nhỉ? Trắng da hay giảm cân còn có thể chứ trị sẹo thì mình hơi nghi ngờ đó. Nói chung mình tích mấy công thức trị sẹo mụn bằng tự nhiên ghê lắm nhưng không bao giờ áp dụng vì lâu, tốn thời gian lại không hiệu quả cao, đâm nản ra.

6. lê thị hoài thu

lê thị hoài thu New Member

• 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cà chua chỉ có tác dụng làm trắng với tẩy da chết thôi. Mấy phương pháp tự nhiên không có tác dụng trị liệu cho da đâu. Các chị tin tưởng làm sao được. Nếu mà hiệu quả thì ai cũng xinh ơi là xinh rồi. Tốt nhất nếu sẹo mụn mà đến mức rỗ rồi, chị em mình nên đi khám đi. Tư vấn ở da liễu ấy. Qua í nta soi da cho mình.

7. Ngọc Hoa Nguyễn

Ngọc Hoa Nguyễn New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da mình hợp với cà chua lắm nhưng cũng chưa từng điều trị sẹo mụn bằng cà chua bao giờ. Không biết chị nào đã thành công chưa?

8. Thảo Mai9x

Thảo Mai9x Member

• 72 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thế thì bạn nhầm rồi nhá, cà chua cũng có nhiều vitamin c như chanh. Tại sao nhiều người cứ chọn trị sẹo mụn bằng chanh mà không tin tưởng cách trị sẹo mụn bằng cà chua. Mình thấy cà chua có nhiều công dụng, chỉ có điều mua ngoài chợ không đảm bảo nên ít người dùng thôi.

9. Boo Xinh

Boo Xinh Member

• 52 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng công nhận cà chua có nhiều công dụng nhưng không phải ai dùng cà chua để trị sẹo mụn cũng có tác dụng đâu. Như mình dùng cà chua để trị sẹo mụn không có tác dụng gì cả, được cái da đẹp và sáng lên.

10. Thúy Nguyễn

Thúy Nguyễn Member

• 58 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

sẹo mụn cũng dễ chữa mà, mình thấy dùng cà chua, chanh, sữa chua là ok đó.