Contractubex trị sẹo có tốt không cả nhà?

Contractubex trị sẹo có tốt không cả nhà?

Chia sẻ trang này

1. cocktail

cocktail Member

• 176 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

• 115,684 Lượt xem

• 53 Lượt trả lời

Contrachtubex trị sẹo có tốt không cả nhà? Mình bị vết sẹo ngay ở đầu gối chân do bị ngã xe máy cách đây 6 tháng rồi. Mình nghe bạn mình mách contractubex trị sẹo rất tốt, có thể bôi chỉ vài tháng là hết sẹo thôi. Nhưng mình không biết là liệu vết sẹo 6 tháng rồi bôi loại kem trị sẹo này có ăn thua ko, có tác dụng ko? Cả nhà có kinh nghiệm hoặc đã dùng loại kem trị sẹo này rồi thì chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm nhé.
    Cảm ơn cả nhà nhìu nhìu.

2. hoamuoigio

hoamuoigio Member

• 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Híc, mình cũng bị sẹo nhưng sẹo do mụn trứng cá để lại, vừa sẹo rỗ vừa sẹo thâm nữa thì không biết là contractubex trị sẹo này có xài được ko ạ? Giá cả loại kem này có mắc lắm ko?
    Trước mình hay dùng nghệ bôi nhưng mọi người nói nghệ chỉ bôi khi mới lên da non thôi chứ những vết sẹo này ko dùng cách này được. Nhìn mấy vết sẹo trên mặt mà chán quá ạ.

3. muaha

muaha Member

• 425 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mình chưa dùng thuốc này, nhưng đang định mua về dùng thử vì thấy nhiều người khen lắm. thấy bảo xuất xứ từ Đức, thành phần chủ yếu là hành tây, có thể dùng để trị sẹo lồi với sẹo lõm. Thấy có bạn chia sẻ bảo có vết sẹo lồi từ nửa năm trước bôi vào thấy cải thiện khoảng 50% mà không biết đúng ko? bạn cứ thử xem.

4. congiola

congiola Member

• 369 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người khen thuốc trị sẹo contactubex lắm, nhưng ko biết hiệu quả đến đâu. Hình như là xuất xứ của Đức, dùng trị sẹo lõm. Mình thấy bạn có thể thử nếu như không bị dị ứng hoặc tư vấn dược sĩ bán thuốc hay bác sĩ da liễu cho đảm bảo.

5. donglanh

donglanh Member

• 46 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Contractubex trị sẹo bạn cứ dùng thử đi, giờ nhiều người cũng dùng thuốc trị sẹo mà, dùng thuốc trị sẹo an toàn hơn đi trị sẹo ở bệnh viện hay thẩm mỹ viện ấy chứ, mà đi trị sẹo ở bệnh viện hay thẩm mỹ viện thì có khi người ta cũng chỉ bán thuốc thôi á

6. hoangnguyet

hoangnguyet Member

• 31 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Contractubex giá bao nhiêu?
    Sao mình nghe cái kem này lạ thế nhỉ ? có khi phải tìm hiểu xem thế nào cũng muốn mua một lọ trị sẹo để về bôi cho nó hết cái vết sẹo ở tay mới khỏi đi mới được

7. maithuong

maithuong Member

• 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Contractubex trị sẹo này ko biết dùng có an toàn ko mọi người? Thuốc này thành phần chủ yếu là hành tây, có thể dùng để trị sẹo lồi với sẹo lõm thật à? Mình có thể dùng hành tây trị trực tiếp có tốt hơn dùng thuốc này ko nhỉ?

8. hoahongden

hoahongden Member

• 308 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình thấy contractubex được nhiều người biết đến và sử dụng lắm, nhưng hiệu quả cụ thẻ thì không biết, thấy bảo trị được sẹo lồi và sẹo lõm, kem này là của Đức thì phải, bạn có thể tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi dùng xem, và đọc kỹ để tránh bị dị ứng với thuốc bôi.

9. nanaha

nanaha New Member

• 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Contractubex trị sẹo nghe tên quen quen nà, không biết mình dùng chưa nhỉ? /:)
    Nếu nhớ ko lầm thì đợt bị sẹo mụn mình có bôi thuốc này, nhưng mình bôi có mấy ngày lại chuyển sang thuốc khác, chưa thấy hiệu quả gì

10. nghỉ lễ đi chơi

nghỉ lễ đi chơi New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Contractubex trị sẹo chắc cũng lâu lắm đúng không mọi người, mình thấy giờ nhiều thuốc lắm, nhưng thuốc hiệu quả thì hơi bị ít
    Nhiều khi chả biết chọn cái nào vì hơi bị loạn thuốc nhỉ

11. hoahongtim

hoahongtim Member

• 142 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Contractubex là hàng của Đức, thành phần chủ yếu là hành tây, trị được cả sẹo lồi, sẹo lõm, thấy giới thiệu tốt lắm, nhưng mình cũng chưa dùng nên không biết hiệu quả đến đâu, bạn cứ dùng thử biết đâu lại hợp với cơ địa da của bạn, còn nếu bạn bị dị ứng hành tây thì không nên dùng nhé.

12. Hương Lan

Hương Lan Member

• 55 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Contractubex giá bao nhiêu?

Contractubex thấy chị mình đang dùng cho cháu, mình không biết có hiệu quả không mà con cháu mình da vẫn đầy sẹo với vết thâm, ko biết chị mình dùng lâu chưa nữa
    Mình cũng ko hỏi kỹ giá cả với chất lượng :p

13. hoathuytien

hoathuytien Member

• 87 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thuốc trị sẹo contractubex có tốt không?

Mình thấy nếu bạn muốn dùng thì cứ thử xem, theo mình dùng kem là phải phù hợp với cơ địa da mới được, có người hợp dùng sẽ thấy hiệu quả ngay, biết đau bạn lại hợp thì sao. Nếu còn phân vân thì bạn có thể tham khảo ý kiến bác sĩ xem thế nào.

14. bebingo

bebingo Member

• 68 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Contractubex trị sẹo có tốt không?

Hì, dùng thử có sợ ảnh hưởng gì ko hả các cô? Cháu thấy dùng thuốc sợ sợ ấy, cháu thấy nhiều người bảo dùng bị dị ứng rồi, da lại còn sần sùi với đỏ lên nữa, ko biết cái thuốc này có thế ko nhỉ?

15. vương mai

vương mai New Member

• 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thấy có mấy chị đang giới thiệu thuốc Contractubex này, ko biết nó có tốt thật ko ạ?
    EM sợ mấy khoản dị ứng lắm, da của em thuộc loại nhạy cảm, ko dùng thuốc tự do được cơ

16. Hongnhung90

Hongnhung90 New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Contractubex thì em chưa dùng bao giờ, ko biết chất lượng thế nào
    Chị mà dùng thuốc trị sẹo thì thử kem trị sẹo dermatix xem, đắt nhưng mà dùng chất lắm đó bạn
    Mình dùng chưa hết 1 túyp 15g dermatix đã khỏi sẹo rồi, mừng ơi là mừng luôn nà

17. Ngọc Ngọc

Ngọc Ngọc Member

• 41 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Contractubex dùng có tốt như dermatix ko mọi người, em nghe nói Dermatix được sản xuất tại Mỹ, phê chuẩn bởi FDA và được minh chứng trên lâm sàng là rất hiệu quả trong việc làm sẹo mềm, phẳng và tiệp với màu da, ngoài ra, Dermatix còn giúp giảm ngứa và khó chịu do sẹo nên đang ham hố em này lắm, nghe bảo trị sẹo lồi cực tốt, sử dụng trong vòng 2 tháng để cho kết quả rõ ràng

18. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thuốc Contractubex trị sẹo có tốt không?
    Thuốc contractubex trị sẹo cũng khá tốt, tuy nhiên đó phải là vết sẹo mới hình thành. Nếu là sẹo cũ và nếu người bị sẹo có 1 cơ địa không lành (Dễ bị lồi và để lại vết thâm) thì thuốc sẽ ko đạt hiệu quả cao. Trong trường hợp này thì dermatix có vẻ hiệu quả hơn đấy!

19. Thu Hoa

Thu Hoa Active Member

• 503 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Contactubex giá bao nhiêu?

Thuốc này bôi thế nào thì hiệu quả các chị nhỉ? Mà nghe nói thuốc này rất đắt, hàng nhập khẩu thì phai

Imyself thích bài này.

20. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 522 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình thấy thuốc contractubex trị sẹo cũng khá tốt, tuy nhiên đó phải là vết sẹo mới hình thành. Nếu là sẹo cũ và nếu người bị sẹo có 1 cơ địa không lành(trị thâm sau mụn) thì thuốc sẽ ko đạt hiệu quả cao.

: kem tri seo