Contractubex trị sẹo có tốt không cả nhà? | Page 2

Contractubex trị sẹo có tốt không cả nhà?

Chia sẻ trang này

1. Imyself

Imyself Member

• 79 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Re: Contractubex trị sẹo có tốt không cả nhà?
    cái này là hàng của Mỹ thì phải? mình vừa vào web của nó thấy bảo đó là hàng của Mỹ. thế thì chắc là an toàn rồi :D chỉ tội đắt thui nhưng mà yên tâm hơn chị em nhỉ?

2. Đào Nền

Đào Nền Member

• 108 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sao mình lại nghe nói Contractubex là kem trị sẹo của Đức nhỉ? Giá của nó cũng không đắt lắm đâu. Một lọ 10g thì khoảng 95 ngàn thì phải? Cơ mà mình nghe nói giá thuốc ở mỗi nơi mỗi khác đấy :(

3. susudungkhoc

susudungkhoc Member

• 29 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

cái thuốc này nên dùng sớm khi vết thương vừa khô đấy bạn, còn tốt thì cũng tốt đó, nhưng mà cũng tầm tầm bình thường thui chứ k phải là cái tốt nhất

4. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 525 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Mình nghĩ Contractubex chủ yếu để trị sẹo, ngăn tình trạng sẹo lồi. Khi dùng ngay giai đoạn đầu thì sẹo sẽ không lồi và màu trở lại rất gần với màu da, không lộ rõ. Với sẹo lâu thì về lý thuyết, sau khi bôi kem bạn che phủ vết bôi bằng gạc để thuốc ngấm vào sẹo, làm sẹo mềm và tái tạo tế bào da. Tuy nhiên mình chưa nhìn thấy thực tế người nào sử dụng với sẹo cũ nên không dám nói chắc với bạn là sẹo có hết thâm không. Những sản phẩm trị thâm thì bạn có thể dùng các loại kem có bổ sung vitamin C, những sản phẩm trị sạm nám làm giảm hắc sắc tố trên bề mặt da, sản phẩm dưỡng trắng. Bạn mua kem có chất lượng tốt và uy tín, đừng mua loại không chắc chắn chất lượng mà họ cho chất tẩy vào, sẽ hại da bạn nhé.

5. Nắng Hạ

Nắng Hạ New Member

• 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy nhiều người khen contractubex trị sẹo tốt lắm mà. Với vết sẹo 6 tháng thì chắc vẫn có hiệu quả thôi. Mà quan trọng là mình phải hợp với thuốc chứ làm gì có kem trị sẹo tốt nhất đâu hả bạn?

6. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Contractubex là kem trị sẹo nổi tiêng trên toàn thế giới đó bạn, họ có kinh nghiệm trên 50 năm rồi. Ở VN cũng nhiều người dùng rồi và phản ánh rất tích cực đấy, bạn nên mua và dùng đi nhé

7. Lan Anh Phạm

Lan Anh Phạm Member

• 100 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thấy mọi người khen contractubex trị sẹo phỏng bô xe máy tốt lắm. Giá của kem trị sẹo này cũng không đắt nên mình nghĩ bạn cứ mua dùng thử xem thế nào.:)

8. tuyetmuahe

tuyetmuahe Member

• 112 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Kem trị sẹo contractubex là thuốc chống tạo sẹo lồi bạn ah. Nếu bạn không có cơ địa sẹo lồi thì đừng dùng contractubex kẻo tốn tiền đó. Mà với vết sẹo 6 tháng thì kem trị sẹo vẫn có hiệu quả đấy!

9. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 556 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Kem trị sẹo này tốt mà, mình thấy nhiều người trị sẹo bỏng bô xe máy hoặc bỏng nước sôi đấy, giá 150k/tuýp thì phải

10. Nguyễn Thị Thu Hà

Nguyễn Thị Thu Hà Member

• 96 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

150k chắc là tuýp nhỏ thôi, bình thường thì tầm 300 ngàn cơ. >Mà kem trị sẹo contractubex này chiết xuất từ cái gì mà trị sẹo lồi hiệu quả hả mọi người?

11. ahmoneywoohoo

ahmoneywoohoo New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thuốc này chiết xuất từ hành tây bạn ạ. mình bị sẹo zona thần kinh bôi từ đầu tháng 7 năm nay đến giờ cũng mờ dần rồi. vs những sẹo nông toẹt nhá. còn bị 1 vết sẹo sâu thì vẫn thâm sì nguyên đai nguyên kiện. giờ mình ms bị ngã xe cái mặt trầy trụa tùm lum nên phân vân k biết nên dùng gì cho hết sẹo đây. ôi mặt tiền của tôi :((

12. lovelove

lovelove Active Member

• 567 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Bạn bị ngã xe thì bôi cái Contractubex này là hợp lý rồi, mới bị thì nên dùng cái này sẽ liền sẹo đó bạn

13. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Mình cũng nghe nhiều người nói dùng cái này trị sẹo hiệu quả, có khi ứng dụng được đấy. Nhưng ko phải hiệu thuốc nào cũng có bán thì phải

14. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Thuốc trị sẹo thì hiệu thuốc nào cũng bán thôi bạn à, quan trọng bạn có muốn dừng lại và mua không thôi :p

15. lăng xăng

lăng xăng Member

• 34 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã từng đi 4, 5 hiệu thuốc mà ko có loại thuốc mình cần đấy bạn, không phải hiệu nào cũng có đâu, kể cả hiệu thuốc lớn

16. maitrangnb

maitrangnb Active Member

• 286 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình thấy bảo Contractubex này chỉ hiệu quả với những vết sẹo dưới 2 năm thôi còn trên 2 năm chắc phải tìm sự trợ giúp của bác sỹ :(

17. Red Demon

Red Demon Member

• 284 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Thực ra chỉ có hiệu quả với vết sẹo đang hình thành và mới hình thành tầm 1 tháng đổ lại thôi, sau đó rồi thì khó lắm, ko hết đc đâu

18. nhaquyen

nhaquyen Member

• 32 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

1 tháng thôi á thế thì ai biết mà dùng chứ khéo em phải tìm loại nào có hiệu quả vs những vết sẹo có tuổi chút chứ 1 tháng thì sẹo của em chẳng trị được

19. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Đại ý là nhưng vết sẹo mới lành thì dùng contractubex sẽ nhanh khỏi hơn so với những vết sẹo đã lành lâu rồi :)

20. Enomist

Enomist Member

• 414 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Vết sẹo đã lành lâu rồi mà dùng Contractubex thì ko khoi luôn ấy các bạn ạ, chứ ko phải là khỏi lâu hơn thôi đâu. Nhiều người thử rồi mà

: kem tri seo