Cứ lo đẹp trước đi đã, chuyện chồng con tính sau!

Cứ lo đẹp trước đi đã, chuyện chồng con tính sau!

Chia sẻ trang này

1. kima

kima New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1,432 Lượt xem

• 21 Lượt trả lời

Đang rãnh rỗi nên mình kể câu chuyện mà bản thân mình từng chứng kiến. Lúc mình vừa mới đổi việc được hơn 2 tháng ở công ty mới, mọi việc lúc đầu cũng khá căng thẳng. Lúc mình phỏng vấn thì gặp chị ở phòng nhân sự rất dễ thương, nhưng khi mình vào gặp chị trưởng bộ phận mình thì ôi thôi. Mặt cứ hầm hầm, nhìn khuôn mặt rất khó chịu. Mình phát hiện chị này mắt, mũi, miệng nhìn thì cũng không xấu lắm, chỉ có mỗi cái cằm bị lẹm. Mà thường người cằm lẹm lại không được người khác yêu thích. Những người xem tướng nói người cằm lẹm thì ít may mắn trong công danh sự nghiệp, dễ bị chèn ép trong cuộc sống, tình duyên thì cũng lận đận. Lúc đầu mới vào thử việc mình nghĩ chắc phải tìm công việc khác rồi vì nhìn khuôn mặt này mình chẳng làm việc chung nổi. Nhưng rồi ngày qua ngày chưa tìm đươc việc mới nên cũng chưa dám nghĩ. Ngày nào cũng gặp mặt chị này, ngồi gần nữa nên nói chuyện thấy cũng không khó chịu lắm. Chị cũng chỉ dạy cho mình nhiều thứ trong công việc. Có lúc chị còn kể chuyện gia đình chị cho mình nghe, chị năm nay khoảng 33 tuổi rồi nhưng vẫn chưa lập gia đình, vì lúc còn trẻ chị phải lo cho cha mẹ và các em chị ăn học, nên chị đã để chuyện lập gia đình sang một bên giờ nhìn lại thì thấy mình đã già và hối tiếc nhiều mối tình không có cái kết. Sau khi nghe chị kể chuyện, những suy nghĩ của mình về chị ngày trước đã thay đổi ngược lại mình cảm thấy thương và thông cảm cho chị nhiều hơn, sao số phận chị quá đen đủi? Giờ thì cuộc sống của các em chị đã có gia đình và ổn định, chị không còn phải lo lắng nhiều như ngày trước. Nhưng giờ thân chị một mình, nên mọi người trong công ty đã bày cách cho chị thay đổi, sống và nghĩ cho mình nhiều hơn biết đâu chị gặp may mắn và chuyện tình duyên của chị cũng suôn sẻ.

Mình có góp ý với chị là khuôn mặt chị nhìn không cân đối và giới thiệu chị đến bệnh viện thẩm mỹ Thanh Vân hoặc Thu Cúc để tư vấn vì lúc trước mình và bạn mình đã từng làm ở 2 chỗ này, cuối cùng chị đã chọn bên Thanh Vân để làm phẫu thuật độn cằm. Có lẽ giá cả hợp lí và chị có thiện cảm với bệnh viện thẩm mỹ Thanh Vân nhiều hơn, nên chị đã hẹn lịch và phẫu thuật độn cằm ở đó. Nghe chị kể lúc đầu vào chị cũng được thử máu kiểm tra sức khỏe, thử phản ứng thuốc,… như bao người khác. Xong xuôi bác sĩ mới đo vẽ hình dáng cằm và cắt gọt chất liệu độn. Chị nói những tuần đầu hậu phẫu chị chẳng dám cười và nói nhiều. Giờ thì chị đã đi làm bình thường và khuôn mặt giờ chẳng những cân đối, thanh thoát, mà chị còn có chiếc cằm Vline xinh đẹp mà bao nhiêu người mơ ước. Nhưng không biết có anh nào để ý chưa thì mình chưa dám hỏi nhưng nói chung là thấy chị cũng tự tin lên nhiều. hihi. Thôi mình chia sẻ nhiêu thôi, bởi quan điểm của mình cũng đơn giản lắm. Phụ nữ cứ làm đẹp cho mình trước thôi, còn chuyện tình duyên thì cứ theo ngoại hình mà tới. Hy vọng là bài viết này sẽ giúp cho các bạn có hoàn cảnh giống chị sẽ tự tin thay đổi đừng để quá muộn.

2. Kiều Nguyễn

Kiều Nguyễn Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chuẩn luôn! Phụ nữ phải đẹp thì mới dễ dàng thành công trong công việc lẫn tình cảm. Xấu thì cái gì cũng lận đận trăm bề.

3. fuy

fuy Member

• 91 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bà chị cùng CQ tớ cũng ngoài 30, mới bỏ tiền dành dụm ra nâng mũi đó. :)) Bà ấy làm ở Kangnam thì phải.

4. Kiều Nguyễn

Kiều Nguyễn Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chủ thớt là làm ở bệnh viện thẩm mỹ thanh vân, đồng nghiệp bạn làm ở kangnam. Hok biết còn ai có chỗ nào uy tín kể ra chị em ta cùng tham khảo.

5. kima

kima New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con bạn mình thì nâng mũi ở bệnh viện Thu Cúc cũng được đó bạn.

6. yuru

yuru New Member

• 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình mới phẫu thuật mũi bên bệnh viện Thanh Vân nè.

7. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 534 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Ầy, nhiều tuổi rồi thì cũng nên tính đến chuyện chồng con bạn ạ. :) Ko mai sau nhìn nhà người ta lại buồn.

8. Leduyen1996

Leduyen1996 New Member

• 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng là mọi thiệt thòi của chị em phụ nữ chúng mình đều do nhan sắc mang lại. Nếu có chút nhan sắc thì làm gì cũng thuận lợi. Bạn cho mình hỏi chị ý phẫu thuật hết bao nhiêu vậy?

9. Lan_Thy

Lan_Thy Member

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi cũng mới nâng ngực bên bệnh viện thẩm mỹ Thanh Vân về và đang trong quá trình theo dõi nè. Không biết kết quả thế nào nhưng thấy thái độ phục vụ bên đó cũng khá ổn.

10. Kiều Nguyễn

Kiều Nguyễn Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Vậy à. Đó giờ mình chỉ nghe nhiều về Thanh Vân với Kang nam thôi :)

11. kima

kima New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghe nói nâng mũi bên bệnh viện Thanh Vân đẹp lắm hả bạn?

12. Xuxu91

Xuxu91 Member

• 306 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Làm đẹp thì Kangnam ổn đó mọi người, ko thì Thu Cúc cũng khá ok.

13. kima

kima New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đúng rồi bạn, nhưng chị không hối hận vì hi sinh để lo cho các em chị. Bây giờ đến lượt chị phải sống cho bản thân mình rồi.

14. kima

kima New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình nghe chị nói độn cằm là 25 triệu đó bạn.

15. kima

kima New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chính vì vậy, chị đồng nghiệp mình mới chọn bệnh viện Thanh Vân đó bạn, ngoài ra chị cảm thấy bác sĩ bên này chuyên nghiệp và dày dạn kinh nghiệm nữa.

16. kima

kima New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói chung, mình thấy bệnh viện thẩm mỹ Thanh Vân, Kangnam, Thu Cúc đều có tiếng, phẫu thuật khá ổn và được nhiều khách hàng hài lòng.

17. yuru

yuru New Member

• 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình từng đến đó để nâng mũi rồi, theo mình thấy bên bệnh viện Thanh Vân uy tín lắm, rất nhiệt tình từ khâu tư vấn đến phẫu thuật và hậu phẫu, luôn làm cho mình cảm thấy an tâm.

18. Phạm Thị Hằng

Phạm Thị Hằng New Member

• 21 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi! chị ấy thay đổi như thế là đúng rồi. Phụ nữ nên chăm chút bản thân chút thì đàn ông mới để ý. Mà chị ấy chọn bệnh viện thẩm mĩ Thanh Vân là hợp lí rồi, bệnh viện thẩm mĩ đó uy tín, chất lượng lắm mà.

19. Lan_Thy

Lan_Thy Member

• 30 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Uhm hihi mình thì chỉ biết bác sĩ Thanh Vân bên đó có tiếng lắm thôi, nghe đâu là hội phó hiệp hội phẫu thuật thẩm mỹ sài gòn hay sao á.

20. Châu Ngọc

Châu Ngọc Member

• 263 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Hihi, phải làm đẹp thì mới lấy chồng đc chớ các chị nhỉ. :D E cũng nghĩ thế á