Cú “lột xác” của gái xấu có vòng 2 to như mẹ bầu

Cú “lột xác” của gái xấu có vòng 2 to như mẹ bầu

Chia sẻ trang này

1. kima

kima New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 4,100 Lượt xem

• 15 Lượt trả lời

Mỡ thừa vòng 2 là tình trạng phổ biến của nhiều chị em, đặc biệt là những mẹ sau sinh rất khó giảm vòng 2. Vòng 1 và vòng 3 thì càng to càng hấp dẫn, nhưng vòng 2 phải nhỏ thì thân hình mới quyến rũ hơn. Vòng 2 nhỏ tạo ra đường cong làm thu hút người đối diện nhiều hơn. Tạo nên dáng thon gọn, trẻ trung. Dù bạn còn trẻ hay lớn tuổi, khi có vòng 2 to sẽ gặp phải cảm giác rất nặng nề khi di chuyển. Vòng 2 to cũng khiến cho bạn mất nhiều thời gian để chọn lựa những bộ đồ phù hợp, thậm chí là mặc cảm, tự ti. Đối với vòng 1 và vòng 3 thì mình còn có thể độn cho to hơn, nhưng vòng 2 muốn nhỏ thì rất khó, nếu bó lại thì làm sao thở nổi, mình là con người chứ đâu phải đồ vật. Nói là vòng 2 phải nhỏ thì mới hấp dẫn, nhưng mình cảm thấy vòng eo nhỏ vừa và cân đối với dáng người mình tạo đường cong nhẹ là đẹp và chuẩn nhất.

Có buồn nào buồn hơn khi những chỗ cần mỡ thì mỡ lại “lơ”, còn những chỗ không cần thì càng lúc càng dồi dào. Làm như cơ thể mình đặc biệt mỡ chỉ dồn về một chỗ duy nhất. Vòng 2 to đi đến đâu ai cũng nhìn, khiến mình phát ngượng. Nhưng điều mình cảm thấy nhục nhất là chưa có con mà vòng 2 to đùng như thể đẻ mấy đứa. Mà người ta thường nói “gái 1 con trông mòn con mắt”, huống hồ mình chưa có đứa nào. Bao nhiêu năm nay ngày nào mình cũng phải tìm cách che bớt vòng 2 tròn ũm của mình. Những ngày thường đi làm là mình có một kiểu ăn mặc như “gắn liền tên tuổi” là áo sơ mi rộng và quần jean. Khi đi đám tiệc thì luôn tìm những kiểu đầm có những hoa văn hoặc những bộ đầm “lùng bùng” để che vòng 2 màu mỡ của mình. Đôi khi ham muốn mặc những kiểu đầm bó sát hoặc áo dài nhưng chỉ dám thử ở nhà rồi thay ra, chứ không dám làm liều mặc đi dự tiệc. Nói thật khi đi đám tiệc mình chẳng dám ăn cũng chẳng dám uống nhiều, nhiều khi chụp hình còn phải hóp bụng vào chẳng dám thở mạnh. Còn nói chi khi ngồi xuống, mỡ không biết ở đâu mà cứ nhấp nhô quanh vòng 2 có ngấn như “bánh tét”, khiến mình cảm thấy khó chịu ngồi cũng chẳng thoải mái. Có lần mình mặc quần gen bụng, nhưng mặc một lần rồi bỏ luôn, vì chẳng quen và không chịu nổi cái nóng bức cộng thêm chỗ đông người lần đó ngộp “muốn xỉu”.. Ngày nào cũng nhìn kiếng riết thấy thân hình y chang như hột mít.

Rồi ngẫm nghĩ chịu không nổi vòng 2 của mình mà to hơn vòng 1 thì chắc có nước nói có bầu chứ ai tin. Bũa nọ lướt web thấy quảng cáo kem tan mỡ giúp giảm mỡ nhanh chóng hiệu quả ngay lần đầu và làm da đẹp hơn nên cũng thấy khoái. Cũng sắp tới dịp đám cưới nhỏ bạn thân nhờ làm dâu phụ, nên quyết tâm giảm eo để mặc áo dài đồ. Mình đến chỗ cửa hàng mỹ phẩm đó tìm mua thì được giới thiệu kem tan mỡ bán chạy nhất, và xuất xứ nước ngoài mua 3 tuýp còn được tặng kèm 1 chai kem chống nắng nữa. Mình nghĩ xuất xứ nước ngoài giá cao thì chất lượng cao, định sẽ xài rồi giới thiệu cho chị mình xài nữa nên mua luôn mà không do dự gì. Bắt đầu xài 1 tuần cảm thấy bụng nóng nóng. Qua tuần thứ hai bụng mình đỏ tấy lên luôn, da bụng bị phồng lên nữa. Mình gọi điện đến hỏi thì họ nói do cơ thể mình không thích hợp với loại sản phẩm này nên có thể bị dị ứng. Còn giới thiệu mình xài thử mấy sản phẩm khác nữa chứ. Thật sự không tin là bị lừa, mất tiền mà chẳng được gì còn hại thân nữa.

Còn đúng 2 tháng là tới đám cưới con bạn thân. Mình nghĩ nếu quyết tâm giảm mỡ thì phải làm ngay và luôn để đến dịp mặc áo dài nữa chớ. Nếu để qua đám cưới nó thì tiếc quá, với lại dịp này sẽ gặp luôn đám bạn cũ thời cấp 3 nữa chớ. Nên quyết tâm lần này sẽ tìm những bệnh viện thẩm mỹ lớn. May sao đến được một bệnh viện thẩm mỹ lớn, nghe được nguồn tin là thầm mỹ cho khách hàng đa số là việt kiều, nên thấy uy tín ở đây có vẻ ổn. Hẹn giờ tư vấn thì điều mình không ngờ nhất chính là người tư vấn lại là bác sĩ luôn. Tự nhiên mình bộc bạch hết nổi khổ tích tụ về vòng 2 của mình cho bác sĩ luôn. Sau khi mình nói xong bác sĩ cũng có xem qua vòng bụng mỡ của mình, bác nói “giờ em phẫu thuật hút mỡ là an toàn và hợp lí nhất”, rồi mình cũng được tư vấn cách thực hiện phẫu thuật hút mỡ bụng là chỉ rạch 2 đường nhỏ độ 1cm ở phía dưới hai bên bụng và 1 đường ở phía dưới rốn rồi dùng ống hút nhỏ để hút lượng mỡ thừa ở bụng. Nói xong quy trình phẫu thuật, bác nói thêm một câu “cháu cứ từ từ về suy nghĩ, nếu thấy thật sự muốn làm thì quay lại đây. Đừng có mà quyết định vội vàng”. Mình thấy cũng hơi lạ vì người ta thường thúc ép này nọ, còn đằng này lại kêu suy nghĩ cho kỹ. Rồi mình cũng nghĩ, nghĩ rồi lại thấy phẫu thuật này cũng không có gì sợ lắm, vì mình được biết quá trình thực hiện cũng không có gì phức tạp mấy, vì nghe đồn bác sĩ trình độ cũng cao. Mấy ngày sau khi tư vấn xong mình quyết định hẹn ngày phẫu thuật luôn. Ngày phẫu thuật mình đi cùng với nhỏ bạn thân, không biết là do mình khao khát từ lâu vòng 2 thon gọn hay sao mà tâm trạng mình rất bình thường, ngược lại nhỏ bạn thân mình nó lo đến nổi chạy ra chạy vô hỏi han mình mấy lần trước khi phẫu thuật. Khi mình phẫu thuật xong, mình vẫn còn hơi mê man vì thuốc gây tê nhưng vẫn mơ hồ nhận ra rằng con bạn mình nó vẫn ngồi chờ không đi đâu hết, mặc dù mình chỉ nhờ nó đưa rước mình thôi. Cuối cùng mình cũng được bác sĩ cho về nhà sau 1 thời gian theo dõi, mình cũng đến thay băng và tái khám theo như bác sĩ dặn dò. Khoảng 1 tuần sau khi cắt chỉ, mình cảm thấy bụng mình nhẹ và nhỏ hơn mặc dù sau cắt chỉ rất ngứa ngáy, khó chịu. Giờ mình là gái bụng nhỏ eo thon rồi nhé. Nhiều người cũng rất bất ngờ khi mình nói mình đã phẫu thuật hút mỡ bụng, ai cũng không ngờ là mình gan vậy. Nghĩ lại cũng thấy mình “anh hùng” ghê, chắc có lẽ là những câu nói của bác sĩ gì tên Vân, hình như là Nguyễn ThanhVân thì phải đã tạo cho mình sự tin tưởng về sự chuyên nghiệp và uy tín của bác dù chỉ được tiếp xúc một hai lần. Và thật sự lòng tin của mình đã đặt đúng chỗ, sau nhiều lần đặt sai hướng. Và tất nhiên là mình chẳng biết sau này nó ra sao nhưng ít nhất giờ phút này đây mình thấy rất hài lòng hihi.

Giờ mình đã cảm thấy mãn nguyện rồi, nên mấy bạn đừng ghen tỵ với mình nhá. Nói chứ thật sự các bạn và các mẹ có vòng 2 to thì đừng lo lắng chi cho mệt thân mà hãy mạnh dạn đi tìm nơi uy tín hoặc bệnh viện thẩm mỹ lớn để tìm phương pháp làm đẹp an toàn và chất lượng nhé. Phụ nữ thật sự vất vả khi vòng 2 thay đổi trong lúc mang thai thì ăn thật nhiều cho con mau lớn thì bụng càng to càng mừng, khi sanh con rồi thì mất ăn mất ngủ tìm đủ mọi cách làm cho bụng nhỏ eo thon. Vậy nên vòng 2 của các mẹ chịu ảnh hưởng nặng nề. Nên mẹ nào cảm thấy không kiên trì tập thể dục hoặc ăn kiêng được thì nên phẫu thuật thẩm mỹ là cách lựa chọn hợp lí nhất. Không cần vòng eo “con kiến” mà chỉ cần thon, gọn và săn chắc là ok.

2. fuy

fuy Member

• 101 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dài quá. :( Bạn hút mỡ ở đâu vậy? Có phải công nghệ laser lipo ko?

3. Lila Trần

Lila Trần New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Ôi đề tài muôn thuở của phái đẹp. Nói chứ dân văn phòng chẳng ai mà không bị bụng mỡ đâu bạn. Kiểu như nó đã là một xu thế rồi. Ngồi ngày 8 tiếng ít vận động bị vậy là phải. Cái bác sĩ Nguyễn thanh vân gì bạn nói phải ông bác sĩ già già hong ta? Mình thấy ổng xuất hiện trên nhiều kênh trên youtube lắm luôn.

4. kima

kima New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Uh, dài thiệt, mà cám ơn bạn đã đọc nhe. Mình hút mỡ ở bệnh viện thẩm mỹ Thanh Vân đó bạn ơi. Bạn nói đúng rồi, mình chọn hút mỡ bằng công nghệ laser lipo vì có ưu điểm là không để lại sẹo.

5. kima

kima New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sĩ Thanh Vân chắc tầm 50 mấy tuổi, mà bác này vui tính lắm. Nhờ bác xuất hiện nhiều trên kênh youtube nên mình mới biết đó bạn.hihi

6. Rinny

Rinny Member

• 292 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Ồ, tớ tưởng công nghệ này hay có bên Kangnam chứ. :p Tại thấy người tớ quen toàn làm ở đó.

7. kima

kima New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy công nghệ này hiện nay khá phổ biến và có ưu điểm là không để lại sẹo. Nên đã có nhiều bệnh viện thẩm mỹ lớn áp dụng công nghệ này để đáp ứng nhu cầu.

8. Kiều Nguyễn

Kiều Nguyễn Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Theo mình được biết thì bên bệnh viện thẩm mỹ thanh vân, thẩm mỹ viện khơ thị, kang nam... đều có áp dụng hết đó chứ.

9. Enomist

Enomist Member

• 411 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hút mỡ kiểu này phải mấy chục tr đấy ạ

10. Kiều Nguyễn

Kiều Nguyễn Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hôm bữa mình đi tư vấn nâng mũi bên bvtm Thanh vân, thấy có chị kia vào tư vấn hút eo mình nghe loáng thoáng là 20 chai. dã man thật.

11. kima

kima New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn cũng định hút mỡ ah. sao biết giá hay thế?

12. doanhdoanh

doanhdoanh Member

• 312 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Vài chục củ đi hút mỡ laser lipo cũng xứng đáng đấy ạ. :) Vóng dáng đẹp lại luôn

13. Kiều Nguyễn

Kiều Nguyễn Member

• 60 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình nghe nói thôi, hôm bữa mình đi tư vấn bên ấy, lúc đến nhà xe thì nghe chị kia nói chẳng biết thực hư thế nào.

14. namlun

namlun Member

• 91 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có đắt lắm ko bạn chủ thớt?

15. kima

kima New Member

• 15 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hút mỡ eo thì 20tr, còn hút mỡ bụng thì gấp đôi đó bạn ơi. Thấy cũng đắt đó, nhưng tính kỹ lại thì thấy cũng xứng đáng he bạn.

16. Wind

Wind Member

• 371 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thế là đc rồi. Xong vẫn phải ăn uống điều độ mới giữ đc dáng nhỉ?