Một số cách chữa trị mùi hôi nách cực hiệu quả

Cùng khám phá các cách chữa trị mùi hôi nách hiệu quả mọi người nhé

Chia sẻ trang này

1. rosa

rosa Member

• 187 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 29,733 Lượt xem

• 20 Lượt trả lời

Tỉ lệ người bị hôi nách khá lớn, có khá nhiều phương pháp trị mùi hôi nách nhưng không phải phương pháp nào cũng hiệu quả. Hãy cùng khám phá một số cách chữa trị mùi hôi nách hiệu quả nhé

Phèn chua là cách trị mùi hôi nách hiệu quả

1. Cách trị mùi hôi nách bằng Phèn chua

Đứng đầu trong các cách trị hôi nách đơn giản hiệu quả là dùng phèn chua. Phèn chua được gọi là bạch phàn là chất có màu trắng, vị chua chát được hình thành do quá trình nướng mà ra (phàn có nghĩa là nướng). Trong kỹ thuật, phèn chua thuộc loại phèn nhôm có thành phần chính là nhôm sunfat Al2(SO4)3. Phèn chua (alumen) tính hàn, có công hiệu giải độc, sát trùng, làm hết ngứa, trừ nấm, khử mùi.

2. Loại bỏ mùi hôi nách hiệu quả bằng gừng tươi

Trong gừng chứa nhiều chất cay có tác dụng ngăn ngừa quá trình tiết mồ hôi, làm cho vùng nách được khô thoáng từ đó sẽ triệt tiêu mùi hôi nách hôi chân hiệu quả. Đây là một trong những cách trị mùi hôi nách hiệu quả được nhiều người áp dụng.

20g gừng tươi (gồm thân và rễ) đem phơi hoặc sấy khô, tán nhuyễn ra hòa cùng 4g mật ong trộn đều lên.

Xoa hỗn hợp vào nách, lòng bàn chân mỗi ngày 2 lần sau khi tắm.

Hoặc bạn cũng có thể ép lấy nước củ gừng tươi rồi bôi vào nách và chân. Thực hiện đều đặn, mùi hôi nách sẽ giảm hẳn.

3. Cách trị mùi hôi nách bằng chanh tươi

Sau khi tắm, dùng chanh tươi cắt lát xát vào nách, đợi khoảng 15 phút rồi rửa sạch. Làm thường xuyên ngày 1 lần sẽ có tác dụng. Chanh chứa Axit có khả năng khử mùi rất tốt.

Tuy nhiên, các biện pháp này chỉ loại bỏ mùi khó chịu dưới cánh tay ngay tại thời điểm đó, hoặc làm giảm mùi trong một thời gian chưa không có tác dụng trị bệnh triệt để.

Đến thẩm mỹ viện trị hôi nách rất đơn giản

4. Đến thẩm mỹ viện hút tuyến mồ hôi nách

Những người mắc bệnh hôi nách dù mới hay đã lâu năm đều có thể trị tận gốc bằng cách trị mùi hôi nách hút bỏ nội soi tuyến mồ hôi. Dựa vào sơ đồ phân bổ tuyến mồ hôi được định sẵn sau khi thăm khám, bác sỹ sẽ chích một nốt nhỏ ở vùng nách, sau đó dùng dụng cụ chuyên dụng có gắn camera, đèn chiếu sáng ở đầu để hút bỏ tuyến mồ hôi nách và phần mỡ thừa vùng nách. Đây là cách trị hôi nách an toàn và hiệu quả nhất hiện nay, các bạn đến thẩm mỹ viện để được tư vấn trị hôi nách nhé.

Xem thêm:
    >> Nguyên nhân gây hôi nách
    >> Cách trị hôi nách tận gốc

2. dungtran92

dungtran92 Active Member

• 235 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

cách trị hôi nách bằng phèn chua được không cả nhà nhỉ, mà sử dụng như nào mà tớ chẳng thấy bài viết trên nói gì cả

Nguyễn Thị Thúy An thích bài này.

3. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

phèn chua cũng trị mùi hôi nách được nhưng mà hiệu quả nó đem lại không cao, chắc vì thế mà bạn chủ thớt không liệt kê vào thôi

4. vietanhhy

vietanhhy Member

• 86 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

mình thấy có nhiều cách chữa mùi hôi nách lắm :D liệt kê có mà hết ngày, cách nào thực sự hiệu quả thì đưa vào thôi. Có nhiều bạn tìm hiểu cách làm sao để hết mùi hôi nách

5. Do Minh Tuan

Do Minh Tuan New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình làm nhiều cách chữa mùi hôi nách rồi như thấy ko hiệu quả lắm nhưng hôm lọ mới mua bôi 1 lọ thuốc gia truyền cụ tê thấy không còn mùi, các bạn tham khảo xem.
    https://www. facebook.com/Dactrihoinach.Cute

6. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 579 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Nghe bảo cách trị mùi hôi nách không phải những cách này đâu. :) Dùng mấy cách này ko hết đc hoàn toàn mà

7. Alice

Alice Active Member

• 731 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mỗi người hợp với 1 cách riêng đấy, cứ chọn 1 cách nào đó rồi áp dụng thôi các bạn

8. Red Demon

Red Demon Member

• 284 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Mấy cách tự nhiên ko khỏi đc đâu, đến tmv mới khỏi hoàn toàn bạn ạ

9. Trần Mười

Trần Mười New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thuốc đặc trị hôi nách hôi chân gia truyền Trần Mười được chiết xuất từ 100% thảo dược thiên nhiên. Nhà thuốc tự hào đã chữa khỏi cho hơn 3 vạn người trên khắp Việt Nam

10. Mẫu Đơn

Mẫu Đơn Active Member

• 148 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

rất cảm ơn bài viết cua mẹ nó rất cần thiết

11. Gigi

Gigi Active Member

• 535 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Vậy phải dùng cách nào thì mới hết mùi hôi nách hả bạn? :-/ Chẳng nhẽ phải đến thẩm mỹ viện.

12. vupham

vupham New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

13. canchinhsua

canchinhsua Member

• 192 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Cảm ơn thớt đã mách các cách hay nhé

14. dunghuyen880

dunghuyen880 Active Member

• 250 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

dùng thế này k biết trị tận gốc được k

15. thutrangnd

thutrangnd New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nói ra thì ngượng, chứ trước em cũng bị bênh này, mỗi lần ra ngoài mất tự tin vô cùng. Em thấy bài này hay nên chia sẻ cùng mọi người nhé.
    Luôn giữ quần áo sạch sẽ

Đầu tiên thì các bạn cần phải giặt sạch sẽ quần áo, phơi cho thật khô trước khi mặc. Quần áo chỉ nên sử dụng một ngày sau đó thì mang đi giặt luôn chứ không để mặc lại ngày hôm sau. Giữ cho vùng nách luôn khô thoáng bằng cách khi tắm xong thì thoa một chút phấn thơm lên vùng nách để giúp thấm hút mồ hôi và cũng cần phải mặc quần áo rộng rãi. Đây là điều đầu tiên trong những cách làm thế nào để hết hôi nách mà bạn cần phải tuân thủ theo.

Tránh những thực phẩm cay nóng

Những thực phẩm có tính chất cay, nóng như tỏi, ớt, hành tây, các đồ uống có chứa chất kích thích như cà phê, rượu,…cũng sẽ là nguyên nhân dẫn đến mùi hôi cơ thể của bạn nặng hơn. Một điều cần lưu ý để hạn chế mùi hôi cơ thể đó là tuyệt đối không được hút thuốc lá vừa hại cho sức khỏe lại vừa là tác nhân khiến cơ thể bạn có mùi hôi.

Làm thế nào để hết hôi nách bằng chanh?

Một số chị em thường sử dụng chanh để khử mùi hôi nách, cách này cũng khá là hay và hiệu quả. Bạn chỉ cần dùng nước cốt chanh pha với nước tắm và sử dụng hàng ngày là được. Chỉ cần 3 quả chanh mỗi ngày mùi hôi nách sẽ theo đó mà giảm.

Sử dụng gừng để đánh bay mùi hôi cơ thể

Trong gừng có chứa rất nhiều tinh dầu, chất cay sẽ phát huy hiệu quả rất tốt cho việc khử mùi hôi nách. Vậy làm thế nào để hết hôi nách bằng gừng ? Với gừng thì các bạn chỉ cần lấy 2 nhánh gừng tươi, rửa sạch hết đất và cho vào cối giã thật nát, vắt lấy phần nước cốt gừng. Thoa nước cốt gừng lên vùng nách một cách nhẹ nhàng kết hợp với massage đều tay. Đây sẽ là liệu pháp trị hôi nách rất tốt nếu các bạn kiên trì thực hiên thường xuyên.

Sử dụng phèn chua để loại bỏ mùi hôi ra khỏi cơ thể

Chắc bạn sẽ bất ngờ với phương pháp này đấy, có lẽ trong đầu bạn đang phân vân rằng làm thế nào để hết hôi nách bằng phèn chua được chứ? Các bạn hãy yên tâm vì phương pháp này đã được rất nhiều chị em thử nghiệm và cho hiệu quả rất tốt. Hãy lấy 1 cục phèn chua, sau đó đem nung lên cho tới khi phèn chua chuyển màu trắng, hơi nước thoát ra. Để nguội và tán thành bột mịn để sử dụng. Mỗi lần tắm xong thì các bạn thoa 1 chút phèn chua lên vùng nách mùi hôi nách sẽ giảm dần.

Đây là những cách làm hết hôi nách mà bạn có thế áp dụng ngay tại nhà mà không cần đến sự can thiệt của các công nghệ máy móc, phẫu thuật.

16. huys376

huys376 New Member

• 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn thớt đã chia sẻ thông tin thú vị ạ

17. Nguyễn Thị Thúy An

Nguyễn Thị Thúy An New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e thấy k ăn tha đâu ạ, chỉ hết mùi ngay lúc đấy, còn đâu hnao cũng fai chat phèn chua vào nách, ra ít mồ hôi k sao chứ ra nhiều mồ hôi thì vẫn vậy thôi ạ. Chị quan tâm ib e nhé

18. Hoài nam

Hoài nam New Member

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới đây phát hiện bị hôi nách nhưng chỉ bị một bên nách phải. Cho mình hỏi để chữa trị bằng phẫu thuật một bên nách chi phí hết bao nhiêu. Tôi đang có thời gian nên muốn tư vấn và chữa trị luôn. Có gì phòng khám tư vấn cho tôi qua sđt 0984655977

19. haidang

haidang Member

• 74 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

sao thấy dv nào bạn cũng rủ ng làm cùng là sao vậy?

20. ThùyHạnh24240

ThùyHạnh24240 New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Dễ ẹc luôn bạn ơi.DÙng bột lá Neem là thách thức thời tiết luôn ý,nách
    ko một hột mồ hôi nào luôn