Đã ai trám răng bằng công nghệ Nano tại nha khoa Đức Toàn chưa?

Chia sẻ trang này

1. Thuyhienvtc16

Thuyhienvtc16 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 2,094 Lượt xem

• 13 Lượt trả lời

Bà chị họ em mới đi trám răng ở địa chỉ nha khoa nào đó trên Xã Đàn, về khen là chất lượng lắm nhưng hơi đắt. Em đang băn khoăn về vấn đề chi phí thì được cô bạn thân tư vấn cho lên nha khoa Đức Toàn, thấy bảo trám răng bằng công nghệ Nano hiện đại mà giá cũng phải chăng. Chẳng biết ở đó có chất lượng không vì em chưa thử qua, các bác cho em ý kiến với nhé!o_O

2. kiềudung91

kiềudung91 New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em mới nghe trám răng bằng công nghệ Nano đó, 0 biết chất lượng có tốt 0 vì em cũng đang muốn đi làm lại răng

3. Nguyenthu Giang

Nguyenthu Giang New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ờ, nghe công nghệ Nano hiện đại lắm mà, nhưng tên nha khoa Đức Toàn hình như do bác sĩ tư nhân lập ra hả, nghi ngờ chất lượng lắm :(

4. Sao Băng

Sao Băng New Member

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Giờ công nghệ cũng hiện đại quá nhỉ, dùng cả công nghệ Nano nhưng chắc là đắt lắm đó, đặc biệt là phòng khám tư nhân, mình cũng lo về chất lượng ko đảm bảo nữa:(

Thuyhienvtc16 thích bài này.

5. Thuyhienvtc16

Thuyhienvtc16 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cảm ơn mọi người nhiều nhé! Em cũng chưa hiểu trám răng bằng công nghệ Nano ra sao nữa, cũng hơi lo vì là công nghệ mới mà:)

6. Thiều thuha87

Thiều thuha87 New Member

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nha khoa Đức Toàn cũng chỉ là phòng khám hạng trung bình thui, mình nghĩ làm răng bằng Nano này ko đảm bảo đâu, sợ bạn sẽ bị lừa đó, mà cũng chưa biết công nghệ mới này có tác động ra sao đến sức khỏe con người nữa:oops:

7. Minh Nguyên

Minh Nguyên New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thì lại thấy bảo nha khoa này bác sĩ làm việc tận tình lắm, ko sợ bị lừa đảo đâu chị, mà thiết bị mới như vậy cũng nên dùng thử xem sao, nếu ko thử thì làm sao biết đc chất lượng:D

8. Huyền Trương

Huyền Trương New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác sĩ tư lập ra thì có sao đâu, mình thấy nhiều phòng khám do bác sĩ nhiều uy tín lập ra còn chất lượng hơn cả nha khoa quốc tế ấy chứ, họ lấy chữ tín làm đầu mà, còn pải gìn giữ hình ảnh của họ nữa chứ, nha khoa Đức Toàn này mình thấy chất lượng cũng đc lắm mà:D có sao đâu

9. thanhlamvov1

thanhlamvov1 New Member

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình thấy nha khoa do bác sĩ tư lập nhiều khi trang thiết bị phòng khám ko đc hiện đại như những phòng khám quốc tế đâu, đó là chưa kể đội ngũ bác sĩ nghèo nàn nữa, lo ngại quá:(

10. Hoài Phương

Hoài Phương Member

• 519 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Hix, công nghệ nano này đắt tiền lắm, mình hông có đủ điều kiện để làm.

11. mẹ Kitty

mẹ Kitty Active Member

• 551 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Công nghệ Nano chắc là đắt. Hôm nọ mình đọc 1 bài báo thấy rằng các bác sĩ phải tốn rất nhiều tiền thì mới nghiên cứu ra được mà. Hix, khéo mất vài tr như chơi với công nghệ này.

12. nasakiaya

nasakiaya New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước giờ đọc toppic này cứ chưa rõ cái công nghệ nano này là gì , thế là hôm em đi khám răng có hỏi bác sĩ. Anh ấy chỉ cho em mấy tờ bướm ( kiểu tờ quảng cáo của hãng ) có gửi qua chỗ anh ấy. Em đọc cũng ko hiểu lắm vì cái này để cho nha sĩ đọc mà, nhưng tóm lại có thể nói nó là: Composite sứ công nghệ nano, nó sử dụng công nghệ nano với các hạt độn nano trong thành phần cấu tạo. ( em ghi theo cái tờ ấy )
    Ưu điểm :
    - Tương hợp sinh học tốt ( có nghĩa là màu sắc đẹp hơn so với các loại composte cũ, cái này có 7 tông màu chính, có thể dùng cho 16 màu răng khác nhau theo bảng màu )
    - Không dính dụng cụ y tế, không bị chảy lỏng ( cái này chỉ tiện cho BS thôi, BN ko được hưởng gì thì phải)
    - Đề kháng tốt hơn với sự nứt gãy ( có lẽ cứng hơn cái cũ )
    Chị nào cần chi tiết rõ hơn thì pm cho em em chụp ảnh cái đó gửi cho. J

13. ngango

ngango Active Member

• 149 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình cũng đang quan tâm cái này, bạn có gửi mình tham khảo nhé.

14. nasakiaya

nasakiaya New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đây chị Ngango ơi
    [​IMG]Còn nữa nhưng em đt cùi nên chụp lóa lắm