Da khô vào mùa lạnh thì chăm sóc thế nào mọi người nhỉ?

Da khô vào mùa lạnh thì chăm sóc thế nào mọi người nhỉ?

Chia sẻ trang này

1. Zing

Zing New Member

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 1,859 Lượt xem

• 13 Lượt trả lời

2. quit đi

quit đi Member

• 69 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Re: Chăm sóc da khô mùa lạnh
    Da khô mùa lạnh thì bạn nên uống nhiều nước và hạn chế tiếp xúc với nước ấm, sẽ làm khô da hơn đấy. Hơn nữa bạn cũng nên thoa kem dưỡng ẩm thường xuyên

3. Thienhadenhat

Thienhadenhat Member

• 176 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Re: Da khô vào mùa lạnh thì chăm sóc thế nào mọi người nhỉ?

Mùa lạnh da thường khô, xịn màu, mình thường ăn nhiều hoa quả và uống nhiều nước. Nên da khi nào cũng căng mịn
    Mùa đông thường các bạn ít uống nc như thế là ko tốt cho làn da các chị em ah.

autumnheart thích bài này.

4. autumnheart

autumnheart Active Member

• 162 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Da khô mùa lạnh thì bạn hạn chế để da tiếp xúc với nước nóng nhé! chỉ nên rửa mặt, rửa tay bằng nước ấm thôi nhé! dễ bị nứt nẻ lắm đó

5. only_roses

only_roses Member

• 90 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Hạn chế dùng nước nóng tắm hoặc rửa mặt, mặc dù điều này hơi khó trong mùa lạnh. Vì nước nóng làm phá vỡ các mao mạch ở mặt và cũng là rào cản lipid trong da dẫn đến mất độ ẩm. Theo các chuyên gia, thêm một vài giọt dầu hạnh nhân vào bồn tắm có thể nuôi dưỡng và cung cấp nước cho làn da khô.

6. Độc thân

Độc thân Member

• 113 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Da tay bạn khô thì bạn nên đeo găng tay khi giặt giũ, rửa bát. Bạn có thể dùng vài lát chanh thoa lên tay để tẩy tế bào da chết 2 lần/tuần. Và đặc biệt là phải giữ ẩm cho tay bằng loại kem dưỡng ẩm dành cho tay ( Mình thì dùng luôn sữa dưỡng thể toàn thân cho tiện:))

7. banggia

banggia Member

• 119 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng uống nhiều nước rồi cơ mà da mình khô nên vẫn cứ nẻ vào mùa đông, nhất là môi với chân tay ấy. Mà mình bôi kem dưỡng ẩm cứ thấy nó dính dính thế nào ấy. Hay vì như thế thì nó mới giữ ẩm nhỉ?

8. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 542 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Re: Chăm sóc da khô mùa lạnh

Nước là một trong những người bạn tốt nhất cho làn da của bạn. Nó không chỉ giúp thanh lọc cơ thể mà còn có tác dụng giúp làn da được căng, láng, mịn. Hơn thế, trong thời tiết hanh khô, lượng nước cơ thể bạn cần sẽ nhiều hơn so với bình thường.

Hãy uống từ 6-8 cốc nước tinh khiết mỗi ngày. Ngoài ra, bạn có thể bổ sung nước qua việc ăn hoa quả, rau xanh; tránh các thứ nước chứa nhiều chất kích thích, acid như cà phê, các loại nước ngọt có ga.

Không rửa mặt bằng nước quá nóng

Nước ấm giúp giãn lỗ chân lông, tạo khoảng không cho làn da được thở, thư giãn sau một ngày làm việc vất vả. Tuy nhiên, bạn không nên dùng nước quá nóng. Nhiệt độ cao của nước sẽ làm phá hỏng kết cấu da, làm da bị khô hơn, thậm chí có thể bị mẩn ngứa.

9. Alice

Alice Active Member

• 734 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mình nghĩ mùa lạnh thì da khô càng dễ bị khô hơn, bạn có thể dùng kem dưỡng ẩm cho da, rửa mặt bằng nước ấm để làn da ko bị khô nhé

10. hongocha

hongocha Member

• 112 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đúng vậy! Đối với da khô vào mùa đông thì điều quan trọng cần nhớ là cần thoa kem dưỡng da, bơ hay dầu sau khi tắm và bổ sung các dưỡng chất giúp tăng cường độ ẩm cho da. Bạn nên dùng các loại kem dưỡng ẩm thường xuyên, ngày và đêm ngay từ khi lên 25 tuổi bạn nhé.

11. Nắng sớm mai

Nắng sớm mai Member

• 119 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Mình nghe nói mỗi tuần bạn phải tẩy da chết cho da khô, kể cả vào mùa lạnh. Với tay thì bạn chỉ cần dùng vái lát chanh xoa lên da tay thôi. Cách này cũng giúp móng trắng sạch hơn nữa

12. Kìu non

Kìu non Active Member

• 702 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Với tay thì thế còn các phần da khác thì làm thế nào hả bạn? Chanh làm sao mà xoa khắp người được.

13. matmun

matmun Member

• 111 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Re: Da khô vào mùa lạnh thì chăm sóc thế nào mọi người nhỉ?\
    Chăm sóc da khô toàn thân mùa lạnh thì mọi người không thể bỏ qua dầu oliu nha. Dầu oliu dưỡng ẩm toàn thân, chống khô da một cách tuyệt vời đấy!

14. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Mình nghĩ là vào mùa lạnh thì nên thường xuyên ngâm tay trong nước ấm để tan giá và duy trì độ ẩm cho da, đây là cách đơn giản nhất đấy