Da khô xài mỹ phẩm chăm sóc nào dưỡng ẩm và cấp nước hiệu quả?

Da khô xài mỹ phẩm chăm sóc nào dưỡng ẩm và cấp nước hiệu quả?

Chia sẻ trang này

1. Tam Hoa

Tam Hoa Member

• 33 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

• 7,298 Lượt xem

• 38 Lượt trả lời

Da e thuộc da khô, bình thường mùa hè thì không đến nỗi, nhưng mùa đông thời tiết hanh khô, dù e có rửa mặt bằng nước lạnh mà vẫn khô, bong vẩy cực kỳ khó chịu. E cũng đã uống nhiều nước, ăn nhiều hoa quả, rau xanh và sử dụng kem dưỡng ẩm nhưng không mang lại hiệu quả. Không biết các chị có dùng mỹ phẩm nào mà chuyên dưỡng ẩm và cấp nước cho da thì giới thiệu cho e. E cũng thử thay đổi xem có cải thiện được không? Chứ da như thế này chẳng mấy mà lão hóa mất. Thấy mấy bữa trước có vài người nói có loại serum gì đó của dòng Dr.Cink ( chai màu xanh á) bảo dùng ưng cho da khô lắm. mà không biết sao nữa.

2. girl 9x

girl 9x Member

• 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Da khô thì bạn phải chịu khó dưỡng ẩm với đắp mặt nạ cho da nữa nhé! Dùng xịt khoáng thường xuyên nữa, cũng giúp cấp ẩm cho da hiệu quả đó :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Mỹ Miều and Tam Hoa like this.

3. lanminh6655

lanminh6655 Member

• 163 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bạn dùng kem dưỡng ẩm rồi mà không mang lại hiệu quả thì mình nghĩ là bạn nên thay đổi loại kem dưỡng ẩm đi nhé! Chứ bây giờ trên thị trường có nhiều loại kem dưỡng ẩm phù hợp với da khô và giữ nước hiệu quả mà.

Tam Hoa thích bài này.

4. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 151 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

E thì có xài kem dưỡng ẩm của Dr.cink, da e cũng là da khô chỉ có điều là không có khô như chị, nên e xài kem dưỡng ẩm này thấy hiệu quả lắm ;););););););)
    Còn serum thì e nghe nói là thấm thấu tốt hơn, chắc cũng sẽ giữ nước tốt hơn cho da đó.

tongcuc730 and Tam Hoa like this.

5. Tam Hoa

Tam Hoa Member

• 33 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

E xài rùi thì thấy chất lượng của mỹ phẩm này thế nào? Da chị cũng không phải là da nhạy cảm, nhưng vẫn muốn tìm hiểu kĩ trước khi sử dụng :D

OanhOlive thích bài này.

6. Mỹ Miều

Mỹ Miều Active Member

• 100 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bạn có công thức mặt nạ nào cho da khô không? :cool::cool: Chia sẻ luôn cho mọi người với, e cũng đang quan tâm đến vấn đề này.

Tam Hoa and girl 9x like this.

7. Dermaster-ddk.vn

Dermaster-ddk.vn Member

• 103 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bạn nên đi soi da để xác định xem da bạn thuộc da gì nhé!
    Chỉ có như vậy thì mới có thể xác định được cách chăm sóc da hiệu quả :rolleyes::rolleyes:
    Chứ không phải là cứ thấy da bong tróc là khẳng định là da khô được đâu.

Namnp, Hha9x and Tam Hoa like this.

8. girl 9x

girl 9x Member

• 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mặt nạ thì tất nhiên có tác dụng dưỡng ẩm da, nhưng chỉ phần nào thôi bạn nhé! Mình có 1 số công thức mặt nạ này chia sẻ cho bạn:
    1. Lòng đỏ trứng & mật ong:
    – 1 lòng đỏ trứng
    – 1 muỗng cà phê mật ong
    Lòng đỏ trứng trộn đều với mật ong, đánh đều lên, thoa khắp mặt, chờ trong 20 phút rồi rửa mặt với nước ấm.
    Trong khi lòng trắng trứng thích hợp cho da nhờn thì lòng đỏ lại cải thiện rất hiệu quả da khô. Mật ong còn giúp bổ sung nước cho làn da khô được cân bằng.
    2. Bơ & sữa chua:
    – ½ quả bơ nghiền nhuyễn
    – 1 muỗng canh sữa chua không đường
    Bơ xắt mỏng quết thêm sữa chua, vừa ngon vừa giàu dinh dưỡng. Khi ăn, các chị nên chừa lại một ít để làm mặt nạ luôn nhé! Nghiền và trộn đều bơ với sữa chua, đắp lên mặt trong 20 phút rồi rửa sạch.
    Trong quả bơ chứa Vitamin A có tác dụng lột bỏ lớp da chết, thúc đẩy việc sản xuất collagen giúp da đàn hồi, kết hợp với sữa chua đem lại sự mềm mịn cho làn da.
    3. Khoai tây & Sữa tươi :
    – 1/2 của khoai tây luộc chín
    – 1/3 ly sữa tươi
    Trộn đều 2 thành phần lại sền sệt, đắp lên mặt đã rửa sạch. Sau 10-20p rửa lại với nước.
    Mặt nạ này giúp cải thiện đáng kể làn da khô, còn giúp da trắng lên một cách hiệu quả.

9. giangloan654

giangloan654 Member

• 169 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nếu như nói đến sản phẩm chăm sóc da dưỡng ẩm của dr cink này thì có cả 1 bộ sản phẩm chăm sóc: serum, kem dưỡng ẩm, xịt khoảng, mặt nạ...luôn chứ không gì serum đâu nhé! :D Vì mỹ phẩm này là mỹ phẩm chăm sóc da mà. :cool::cool::cool::cool::cool:

Tam Hoa thích bài này.

10. Tam Hoa

Tam Hoa Member

• 33 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

E cũng chưa tìm hiểu kĩ về mỹ phẩm chăm sóc da của Dr.cink này.
    Mà thấy mọi người chia sẻ thì e hỏi vậy thui. Nhưng e thấy mọi người có nói là dùng serum thì thẩm thấu là nhanh nhất mà. Nên cũng tính là sẽ mua serum về dùng, nếu hiệu quả thì đâu có cần thiết sử dụng nhiều loại như vậy.

giangloan654 thích bài này.

11. Mỹ Miều

Mỹ Miều Active Member

• 100 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Bơ hiện tại thì không phải là mùa, còn 2 công thức còn lại cũng làm khá là đơn giản ;) ;) Thanks bạn đã chia sẻ nhé! Mình sẽ áp dụng thử xem sao, rồi sẽ chia sẻ hiệu quả sau khi sử dụng cho mn.

Tam Hoa and girl 9x like this.

12. Finomas_kemtanmo

Finomas_kemtanmo New Member

• 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bây có sử dụng loại kem dưỡng ẩm nào thì trước hết cứ phải test ra tay trước nhé! Để xem có hợp với da mình không rồi mới nên sử dụng.

Tam Hoa thích bài này.

13. Hha9x

Hha9x Active Member

• 167 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Đồng ý với ý kiến của chị ;););););) Vì mình nhìn qua hoặc trực tiếp sờ tay lên da cũng khó để xác định được da mình là da gì. Nếu sử dụng sản phẩm không phù hợp cho da thì không mang lại hiệu quả là một phần mà có khả năng còn làm cho da bị kích ứng ấy chứ.

Dermaster-ddk.vn and Tam Hoa like this.

14. Lang Thang

Lang Thang Member

• 35 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nếu da bạn là da khô, có thể tham khảo sản phẩm Hada labo của Nhật ý ạ! E thấy được nhiều người khen cấp nước với dưỡng ẩm hiệu quả đó. Nhưng với da mà đến rửa nước lạnh cũng vẫn bong tróc thì không biết có hiệu quả không :D

Tam Hoa thích bài này.

15. tongcuc730

tongcuc730 Active Member

• 210 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Tất nhiên là serum thì thẩm thấu tốt hơn so với kem dưỡng nên sẽ mang lại hiệu quả nhanh và tốt hơn. Nếu như bạn chủ top mà da khô như vậy, mình nghĩ là nên xài serum dưỡng ẩm và cung cấp nước cho da của dr.cink này nhé! Mỗi sáng và mỗi tối chỉ cần thoa 1 giọt serum này là bạn sẽ thấy hiệu quả rõ rệt luôn mà.

OanhOlive and Tam Hoa like this.

16. girl 9x

girl 9x Member

• 26 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Đắp mặt nạ hoa quả này thì cứ mùa nào thức ấy mà đắp bạn ạ!
    Chứ đừng đắp bằng hoa quả trái mùa nhé o_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_Oo_O
    Vì sợ là không đảm bảo an toàn, thì không làm đẹp da mà còn làm hại da ấy chứ!

17. Tam Hoa

Tam Hoa Member

• 33 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bạn cũng đã sử dụng loại serum này rồi ạ? Dùng có thể dễ chịu không bạn? Vì mình thấy nhiều người nói là những sản phẩm mà chăm sóc da (đặc biệt là dưỡng ẩm) thì hay bị nhờn rít gây khó chịu lắm!

18. Thu Sầu

Thu Sầu Active Member

• 107 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thế thì da bạn phải thuộc da siêu khô ấy :( Vì như da mình chỉ cần bôi dưỡng ẩm là ok rồi. Mà mình vẫn sử dụng nước ấm để rửa mặt đó nhé! Chứ cái thời tiết 10 độ ntn mà bảo dùng nước lạnh thì mình cũng hâm mộ bạn quá!

19. Bom Tấn

Bom Tấn Member

• 85 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cũng đang chán với da của mình đây, da mình cũng là da khô, nhưng mà vùng chữ T thì siêu nhờn :( Nên chẳng biết dùng sản phẩm chăm sóc da như thế nào cho phù hợp nữa luôn.

20. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 151 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Không biết đối với da chị thế nào e cũng ko dám khẳng đinh, chứ còn như da e thì hợp kem dưỡng ẩm của dr.cink này nhé! ;);););) Với lại xài kem dưỡng ẩm của dr cink thẩm thấu nhanh không bị nhờn rít nên dễ chịu lắm.