Da khô xài mỹ phẩm chăm sóc nào dưỡng ẩm và cấp nước hiệu quả? | Page 2

Da khô xài mỹ phẩm chăm sóc nào dưỡng ẩm và cấp nước hiệu quả?

Chia sẻ trang này

1. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 151 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Hiệu quả chăm sóc da của serum thì đúng là miễn bàn. Nhưng nếu như da mà khô quá như mẹ chủ Top thì có khi phải kết hợp cả 2 mới mang lại hiệu quả. Cũng chỉ là thêm một bước chăm sóc da thui mà, nhưng da mềm và mịn thì ai mà chẳng thích chị nhỉ?

Tam Hoa thích bài này.

2. Tâm Lan

Tâm Lan New Member

• 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Đến tuổi thì da bắt đầu lão hóa là chuyện bình thường mà :D Nên có chăm sóc gì thì cũng chỉ làm chậm đi quá trình lão hóa thôi nhé!

Tam Hoa thích bài này.

3. dunghuyen880

dunghuyen880 Active Member

• 210 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Mỹ phẩm chăm sóc da Dr Cink họ chia ra từng màu cho từng dòng sản phẩm đó. Dòng dưỡng ẩm và cấp nước của Dr Cink màu xanh dương nhé! Dòng này thì có mấu loại cơ, nói chung là đầy đủ các bước chăm sóc da.

Tam Hoa thích bài này.

4. Tam Hoa

Tam Hoa Member

• 33 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bạn hình như rất am hiểu về dòng sản phẩm chăm sóc da của Dr Cink này ạ? Có thể tư vấn giúp mình xem với da của mình thì dùng có hiệu quả không và sử dụng thì các bước chăm sóc da như thế nào vậy ạ?:eek::eek::eek:

dunghuyen880 thích bài này.

5. Dermaster-ddk.vn

Dermaster-ddk.vn Member

• 103 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các bạn muốn chăm sóc da hiệu quả mình cũng lưu ý một điều là không nên sờ tay lên mặt nhé! Tay mình hoàn toàn không đảm bảo vệ sinh đâu ạ! Đặc biệt là những người da mụn thì nên lưu ý vấn đề này. :D

Tam Hoa thích bài này.

6. Triệu Vy

Triệu Vy Member

• 36 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Với cái thời tiết hanh khô như thế này thì bạn làm gì mà da chẳng khô, mà nghĩ bạn cũng siêu, lạnh như vậy mà vẫn dùng được nước lạnh.
    E thấy buốt lắm, nước lạnh là sợ chẳng dám động vào! :confused::confused::confused::confused::confused:

Tam Hoa thích bài này.

7. Mỹ Miều

Mỹ Miều Active Member

• 100 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Đắp cho da mặt nên e cũng không dám chủ quan đâu ạ! Đến trứng gà đắp mặt e cũng phải tìm mua trứng gà sạch :D Nên hoa quả thì phải đảm bảo e mới dùng ;) ;) Không lại phản tác dụng thì quá tội mn nhỉ?

Tam Hoa thích bài này.

8. Namnp

Namnp Active Member

• 122 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

Soi da thì đi soi da ở đâu được bạn nhỉ? Dạo này da mình chán quá, mà mình cũng đang không biết da mình thuộc da gì đây :(

Dermaster-ddk.vn and Tam Hoa like this.

9. giangloan654

giangloan654 Member

• 169 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Nếu như da bạn chia sẻ thì mình thấy da bạn rất khô, nên nếu muốn mang lại hiệu quả tốt nhất thì cứ nên chăm sóc đủ các bước, còn không thì bạn chỉ sử dụng duy nhất serum dưỡng ẩm và cấp nước của Dr cink này cũng được. :D

Tam Hoa thích bài này.

10. Bông Béo

Bông Béo Member

• 52 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Nếu da khô thì mua lại 1 lọ kem nẻ về mà bôi ;) ;) Hết khô da ngay nhé! E mùa đông cứ phải dùng loại đấy thì mới hiệu quả được.

Thẩm Mỹ Đẹp and Tam Hoa like this.

11. Tam Hoa

Tam Hoa Member

• 33 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Không biết nếu như đầu tư cả bộ sản phẩm chăm sóc da này thì bao nhiêu tiền nhỉ? ;) ;) Để tính toán nếu được e cũng đầu tư đầy đủ luôn. Còn không thì xem xét lại! Bây giờ có tuổi rồi, đúng là e cũng không nên chủ quan trong vấn đề chăm sóc da này.

12. Thẩm Mỹ Đẹp

Thẩm Mỹ Đẹp Member

• 31 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn nói cũng có vẻ hợp lý đấy :cool::cool::cool::cool: Công nhận là kem nẻ đúng là giúp cải thiện da khô nứt nẻ hiệu quả. Nhưng ngoài ra chẳng có tác dụng gì khác, nếu như dùng mà vừa dưỡng ẩm, vừa giúp dưỡng da hiệu quả thì có phải là hơn không?

Tam Hoa thích bài này.

13. trinhhue24

trinhhue24 Active Member

• 123 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Nói đến da khô e sợ lắm, mặt lúc nào cũng nẻ nứt nẻ toác, tay thì chạm nước nhiều mùa hè còn đỡ, chứ mùa đông là y như rằng nứt chảy máu :( :( Nên e ghét mùa đông lắm!

Tam Hoa thích bài này.

14. Dermaster-ddk.vn

Dermaster-ddk.vn Member

• 103 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Bây giờ hầu như những spa chăm sóc da hay thẩm mỹ viện đều có. Bạn vô đó được họ soi da và tư vấn cho nhé!
    Còn nếu không thì mình thấy ở Vivo City gian hàng mỹ phẩm, mình thấy hay có soi da và tư vấn miễn phí lắm!

Tam Hoa thích bài này.

15. dunghuyen880

dunghuyen880 Active Member

• 210 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Nói là rất am hiểu thì cũng không phải, chẳng qua mình và mẹ đều đang xài mỹ phẩm của Dr Cink nên mình nắm rõ vậy thôi. Mình thì xài sản phẩm dưỡng trắng da còn mẹ mình thì xài bộ sản phẩm chống lão hóa. Nếu bạn muốn chăm sóc da hiệu quả thì nên chú ý các bước chăm sóc da như thế này nhé:
    - Tẩy trang (dù không dùng sản phẩm make up nhưng mình vẫn cần tẩy trang hàng ngày để làm sạch)
    - Rửa mặt (sử dụng sữa rửa mặt phù hợp cho từng loại da)
    - Tẩy da chết (bước này khá là quan trọng để giúp da sạch lỗ chân lông thoáng và thẩm thấu sản phẩm được tốt hơn, nhưng chỉ tẩy da chết tuần 2 lần thôi)
    - Toner (nước hoa hồng để se khít lỗ chân lông)
    - Serum dưỡng da
    - Bước cuối cùng là kem dưỡng da.
    Bạn nên sử dụng thêm kem chống nắng và xịt khoáng hàng ngày nữa nhé!

Tam Hoa thích bài này.

16. Xúc Xắc

Xúc Xắc New Member

• 23 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Da khô nhanh lão hóa lắm đấy bạn ạ! Nên chịu khó chăm sóc vào nhé! Không đến lúc da xuất hiện nếp nhăn sớm lại không biết vì sao.

Tam Hoa thích bài này.

17. Tam Hoa

Tam Hoa Member

• 33 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

E thì da tay da chân lại không có vấn đề gì, mà chẳng hiểu sao được cái mặt tiền thì nó lại như vậy :confused::confused::confused::confused: Bây giờ e thử đầu tư chăm sóc xem có cải thiện được hiệu quả không?

18. Tam Hoa

Tam Hoa Member

• 33 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn rất nhiều nhé! :rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes: Các bước chăm sóc da của bạn chi tiết quá! Như vậy nếu có sử dụng thì mình cũng yên tâm. Mình cũng sẽ thực hiện đầy đủ các bước chăm sóc da mới được, mong rằng sắp tới sẽ giải quyết được khuyết điểm trên da của mình.

19. Bọng Mắt

Bọng Mắt Active Member

• 103 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

E thì bị cái môi, đổi bao nhiều loại dưỡng môi rồi mà chẳng ăn thua :( Môi cứ khô bong vảy ra, sáng ngủ dậy là nứt chảy máu. Khó chịu cực kỳ mà chẳng biết làm sao để khắc phục được.