Đã mẹ nào cho con dùng sữa Babylait của Pháp chưa?

Đã mẹ nào cho con dùng sữa Babylait của Pháp chưa?

Chia sẻ trang này

1. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

• 28,254 Lượt xem

• 52 Lượt trả lời

Nhóc nhà em được hơn 4 tháng, sau Tết là em gửi con bà nội trông rồi đi làm. Em đang tìm sữa ngoài cho con bú vì đi làm không cho con bú thường xuyên được, với lại trẻ trên 6 tháng thì sữa mẹ cũng không đủ dinh dưỡng. Em được mấy người quen tới chơi giới thiệu sữa Babylait của Pháp. Thấy bảo sữa này là số 1 của Pháp, số 3 của Châu Âu luôn nhưng em nghe tên cứ thấy lạ lạ. Chắc vì lần đầu chăm con nên chưa quen hết các loại sữa. Nhà mình có mẹ nào cho con dùng sữa này chưa? Uống có ổn ko ạ? Nhóc có tăng cân được ko? Cảm ơn cả nhà trước.

2. KhomGia

KhomGia Active Member

• 182 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Sữa này mình cũng mới nghe lần đầu, chắc mới gia nhập vào thị trường Việt ta, cơ mà mẹ nó mà cho con thử thì ko nên vì bé đang ít tháng quá

3. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

em tìm hiểu rồi, bé nhà em 4 tháng thì uống Babylait số 1 mẹ nó ạ. Nó có các số phù hợp cho từng độ tuổi đó

4. subisusu

subisusu Member

• 307 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bé nhà mình đang uống Physiolac của Pháp, uống mấy tháng rồi mà ko thấy tăng cân, mình cũng đang tính đổi sữa cho con đây.

5. akimi.liv92

akimi.liv92 Active Member

• 298 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình cho con uống Babylait Croissance đây, output đều, 18M được 15kg, cao 92cm đấy. Trộm vía. Bé nhà bạn mới hơn 4 tháng thì xài Babylait số 1 nhé. Babylait số 1 cung cấp tiền chất DHA & ARA và các dưỡng chất cần thiết. Có thành phần gần với sữa mẹ nhất và đáp ứng đầy đủ yêu cầu dinh dưỡng của trẻ trong giai đoạn từ sơ sinh đến 6 tháng tuổi

TungBach23 and linhmiumiu like this.

6. subisusu

subisusu Member

• 307 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Ôi trộm vía, bé nhà bạn cao lớn và bụ bẫm quá. Bé nhà mình thuộc diện còi cọc, hơn 15 tháng rồi mà chưa được 8 kí. Sốt ruột phết. Bé nhà mình cũng biếng ăn nữa cơ.

7. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Ôi trộm vía, nghe mà thấy thích quá đi mẹ nó ơi. Mẹ nó hay mua sữa này ở đâu đó? Mà sữa này có phải nhập khẩu trực tiếp về VN ko? 1 số hãng sữa lớn, ví dụ như Abbott của Mỹ nhưng lại sản xuất tại Trung Quốc hay Malay, Phillip gì đó ấy

akimi.liv92 thích bài này.

8. linhmiumiu

linhmiumiu Member

• 237 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em đang tham khảo Sữa Babylait của Pháp nè mẹ nó ơi. Nghe mẹ @akimi.liv92 nói mà ưng cái bụng quá đi thôi ấy.

9. TungBach23

TungBach23 Member

• 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

E cũng đang cho con uống Nutriben, sữa này thấy đc bs khuyên dùng vì hỗ trợ phát triển chiều cao tối đa cho trẻ, trộm vía bé nhà e uống Nutriben cũng thấy dài ra nhanh phết, nhưng h e lại đang muốn con bụ, không biết nên cho uống loại nào?

10. TungBach23

TungBach23 Member

• 212 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trộm vía, chiều cao chuẩn của bé trai 18 tháng là 80 - 85 cm, bé gái 18 tháng là 78 - 84 cm, vậy mà bé nhà bạn đã được 92 cm rồi à. Bụ bẫm cũng vượt chuẩn nữa chứ, thích quá nhỉ

11. Niloreal

Niloreal Member

• 245 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bé nhà em được 7,5 tháng rùi. Em cho bé ăn dặm từ lúc 5 tháng rưỡi, hiện mỗi ngày 2 bữa bột, 3 bữa sữa (khoảng 450ml/ ngày), ngoài ra thì uống thêm nước hoa quả. Sữa mẹ thì gần như là không còn. Từ khi sinh ra bé mới dùng hai loại sữa là Dulac gold (2 hộp) và enfa A+ (thấy quảng cáo sữa này có hàm lượng DHA, ARA cao tốt cho phát triển trí thông minh nên em cho con uống). Bây h em muốn đổi sang loại sữa khác cho con để bé tăng cân nhanh hơn, các mẹ tư vấn giúp em đi ạ.

12. akimi.liv92

• 298 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Sữa Babylait nhập khẩu nguyên lon từ Pháp nên yên tâm nha. Mình hay mua online của Candia Việt Nam, bạn xem link này nhé: http://candiavietnam.com/sua-bot.html

13. vudaingayay

vudaingayay Member

• 230 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Bé nhà em thì lại rất lười ăn, nhất là ăn bột mặn. Em đang cho uống sữa Physilac của Pháp được 1 tuần. Các mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với

subisusu thích bài này.

14. subisusu

subisusu Member

• 307 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Biếng ăn giống bé nhà em rồi. Đồng cảm với mẹ nó ạ :(

15. hihihehe

hihihehe Member

• 186 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, bé nhà mình là bé gái hơn 11 tháng được có 8,5 kg. Từ lúc mới sinh thì bé uống sữa ngoài là chủ yếu, từ NAN pro, Frisolac, Optimum, Dutch baby, Abbott Grow, Nutrilatt, Babylait....Trong tất cả các loại sữa bé uống thì chỉ có Babylait là tăng cân tốt thôi. Các mẹ tham khảo sữa này coi sao.

16. hihihehe

hihihehe Member

• 186 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Biếng ăn là thì mẹ nó có thể bổ sung kẽm cho bé nhé. Bé nhà em 11 tháng, dùng sữa Babylait số 2. Sữa này bổ sung đầy đủ kẽm, sắt và 1 số vitamin, khoáng chất cần thiết khác đấy. Đây, để em copy paste bảng thành phần cho mẹ nó đọc nha:

Candia Babylait số 2 cung cấp Sắt, các Vitamin, Canxi, Kẽm, tiền chất DHA & ARA và các chất béo cần thiết cho trẻ từ 6 tháng đến 1 tuổi.

Thành phần: Sữa tách kem, đạm whey khử khoáng, đường lactose, đường maltodextrines, các khoáng chất: Canxi (Canxi cacobnat và Canxi phốt phát), phốt pho, Magiê, Kẽm sulfat, Đồng và Mangan, Natri và Kali Clorua, Sắt Lactat…, Vitamin (C, A, PP, E, D3, B5, B8, B6, K1, B1, B2, B9), dầu thực vật (dầu cải, dầu dừa, dầu hướng dương tinh khiết, dầu ngô), chất nhũ hóa lecithine từ đậu nành, chất chống oxy hóa tự nhiên…

17. vudaingayay

vudaingayay Member

• 230 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Ơ đúng rồi, em cho bé đi khám bên viện dinh dưỡng, bác sỹ cũng bảo biếng ăn là do thiếu kẽm và 1 số vitamin, khoáng chất thiết yếu đấy. Bé nhà em 17 tháng thì dùng Babylait số mấy mẹ nó nhỉ? Mà giá cả sữa này có đắt lắm ko nhỉ? Nhập khẩu nguyên lon từ Pháp chắc cũng chát

18. akimi.liv92

• 298 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Bé nhà bạn 17 tháng thì dùng Babylait Croissance nhé. Mình thấy giá của sữa này cũng hợp lý, ko đắt đâu. Hộp 900 gam giá 448.000 đ

19. hihihehe

hihihehe Member

• 186 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Babylait có 3 loại:
    - Babylait số 1: dành cho bé từ 0 đến 6 tháng tuổi
    - Babylait số 2: dành cho bé từ 6 đến 12 tháng tuổi
    - Baby Croissance: dành cho bé trẻ 1 tuổi

Các mẹ cứ thế mà dịch chuyển nha.

20. hlan6649

hlan6649 Member

• 233 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Biếng ăn hoặc ăn nhiều nhưng ko hấp thu thì ko thể bỏ qua kẽm bạn nhé. Bé nào biếng ăn, suy dinh dưỡng, đi viện là kiểu gì bác sỹ cũng kê cho 1 loạt thứ để bổ sung kẽm ấy.