[ĐÀ NẴNG] - Xin tư vấn địa chỉ mọc răng sứ thẩm mỹ

[ĐÀ NẴNG] - Xin tư vấn địa chỉ mọc răng sứ thẩm mỹ

Chia sẻ trang này

1. ngayvui22

ngayvui22 New Member

• 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

• 2,708 Lượt xem

• 18 Lượt trả lời

Chào cả nhà.

Em là thành viên mới,

Hôm qua lấy hết can đảm đi khám răng. Răng em thì mọc cực kỳ lệch lạc, 2 răng cửa chính thì lùi vào, hai răng cưa bên mọc lồi ra như 2 răng nanh L . Hàm dưới thì ngược lại, 2 răng cửa giữa mọc xô ra, 2 răng cửa bên lùi vô.

Em đi khám ở Nha khoa thẩm mỹ Đà Nẵng, 19 Trưng Vương. Thấy khá khang trang, và đông khách. Bác sĩ thì thấy toàn khá trẻ. Bác sĩ khám cho em xong kết luân: Răng em không thể niềng được, phải bọc sứ, làm tiết kiệm nhất cũng phải làm 14 răng, 7 hàm trên, 7 hàm dưới. Và phải nhổ 4 răng, 2 răng cửa hàm trên và 2 răng cửa bên hàm dưới. Giá răng sứ thì cũng theo loại.

Em qua nha khoa Việt Mỹ ơ đường Ngô Quyền, ở đây thì thấy có vẻ không đông như bên kia. Bác sĩ khám cho em là bs Tài, khá lớn tuổi rồi. Thấy bác khám rất kĩ, sau bác bảo răng em có thể niềng, thời gian niềng không quá 2 năm. Bác bảo niềng thì mất thời gian và tốn tiền hơn nhưng tốt. Do em muốn nhanh nên chọn bọc sứ, thì bác ấy bảo cần làm tất cả 10 răng, 4 trên, 6 dưới. hàm trên không phải nhổ, hàm dưới cần nhổ 2 răng cửa giữa (CÁI NÀY KHÁC SO VỚI BÊN NHA KHOA ĐN CẢ VỀ SỐ LƯỢNG VÀ VỊ TRÍ RĂNG CẦN NHỔ !!!) . Ở đây thì bác sĩ bảo làm số lượng lớn như vậy được giảm giá 10%.

Em thấy hoang mang quá. Ai từng bọc răng ở hai nơi này, hoặc làm tại các cơ sở ở ĐN vào tư vấn cho em xin ít kinh nghiệm với.

Em cảm ơn nhiều ạ

tongcuc730 and furinguyen like this.

2. haidang

haidang Member

• 74 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

V~ nhỉ. sao mà mỗi nơi phán mỗi kiểu. đúng là chả biết đâu mà lần đc. theo m bạn đi khám thêm 1 chỗ nữa xem ng ta bảo sao. có giống 1 trong 2 chỗ kia ko, rồi hãy đưa ra quyết định.

furinguyen and ngayvui22 like this.

3. ngayvui22

ngayvui22 New Member

• 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Uhm. Chắc cuối tuần phải đi thêm vài chỗ nữa, chứ kiểu này chẳng biết đau mà lần

furinguyen thích bài này.

4. Miu_miu

Miu_miu Well-Known Member

• 271 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Sao mỗi nơi 1 kiểu thế, bạn qua bv răng hàm mặt để khám xem thế nào, ko và chữa ko đúng thì dễ tiền mất tât mang lắm.

furinguyen and ngayvui22 like this.

5. ngayvui22

ngayvui22 New Member

• 18 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Uhm, mỗi nơi 1 kiểu nên mình đang hoang mang quá :(

furinguyen and berycute like this.

6. phanbao123

phanbao123 Member

• 47 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình ko biết ai làm tốt hơn nhưng theo kinh nghiệm của mình như sua:
    - Chọn nha khoa có nhiều bác sĩ, bs trẻ thì làm thẩm mỹ sẽ đẹp hơn
    - Tìm hiểu kỹ những người đã từng làm ở nha khoa đó. Họ có đẹp ko và sự hài lòng của bệnh nhân thế nào
    - Làm thẩm mỹ thì hãy vô nha khoa lớn và đông khách. Vì có uy tín nên nhiều người mới đến.
    - Tìm hiểu kỹ xem số lượng bệnh nhân đã làm có nhiều ko? cái này nên dựa vào lượng bệnh nhân và một số ý kiến trên wedsite của họ
    - Bằng cấp chuyên môn của người đứng đầu cũng rất quan trọng
    Chúc Mẹ may mắn.

ngayvui22, furinguyen and berycute like this.

7. huynguyen90dn

huynguyen90dn Member

• 28 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Theo mình biết thì hai nha khoa uy tín và làm Răng sứ tốt nhất Đà Nẵng là Nha khoa thẩm mỹ Đà Nẵng và nha khoa Răng sứ Miền Trung. Họ có hệ thống CAD/CAM làm răng sứ trên máy tính và chất lượng sứ của chính hãng sản xuất.
    Theo mình sẽ chọn nk thẩm mỹ đà nẵng và đây là nha khoa của hội Răng hàm mặt đà nẵng, đứng đầu là bs Trần Sỹ Tân chủ tịch hội răng hàm mặt miền trung. gia đình mình cũng làm ở đây nhiều và rất hài lòng. Tuy nhiên Bạn nên đến nha khoa miền trung và nha khoa Đại Thế giới nữa nhé. Lưu ý, nk giảm giá nhiều thì hãy cẩn thận nhé, vì có thể chuyên môn ko cao và chất lượng sứ có vấn đề. Hãy tìm hiều những người đã từng làm ở đó.

ngayvui22, furinguyen and berycute like this.

8. dental

dental Member

• 58 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Mình là bs Nha khoa ở Hà nội, công bằng mà nói .Nhìn vào góc độ chuyên môn như Bạn nói thì nếu ko nhổ bỏ hàm trên thì ko thể cho độ thẩm mỹ. Vì khi phục hình sứ lên phải cho hai hàm đúng khớp cắn và đối đầu. Trường hợp này có lẽ nk đà nẵng tư vấn chuẩn hơn. Vì nếu ko nhổ bỏ hàm trên thì ko thể cho cung hàm hình bán nguyệt đẹp như ý muốn. và cũng có thể ko ăn nhai được và sai khớp cắn nếu ko nhổ bỏ những răng lệch như bạn nói.

9. berycute

berycute Member

• 46 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Hãy đến nha khoa Miền Trung tư vấn thử xem Mẹ. ở đường ông ích khiêm đấy. Nghe nhiều người cũng khen lắm, làm sứ rất đẹp.

ngayvui22 and furinguyen like this.

10. kyanhnguyen

kyanhnguyen Member

• 33 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nha khoa Miền Trung làm thẩm mỹ cũng đẹp lắm đó bạn. Mình nghe nhiều người trong nhà cũng khen nk này nên ghé tới nhờ bác sĩ đính đá, thấy nk sạch sẽ, máy móc hiện đại nên mình cũng rất thích.
    Mà bạn tư vấn ở nk Thẩm Mỹ ĐN thì cũng chuẩn rồi đó, chứ ở ĐN chỉ có 2 nk này với nk Đại Thế Giới là làm thẩm mỹ có tiếng thôi.

11. thuyphuongle

thuyphuongle Member

• 53 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bạn qua NK Đại Thế Giới hoặc NK Răng Sứ Miền Trung ở 77 Ông Ích Khiêm tư vấn 1 lần nữa xem sao? Mấy nk này toàn bs làm cả đó bạn chứ ko có thực tập hay y sĩ làm đâu. Mình tin tưởng những nk có bác sĩ trưởng là người chịu trách nhiệm đứng đầu, nếu có chuyện gì mình cũng sẽ rất yên tâm vì họ cũng sẽ có trách nhiệm với bệnh nhân và biết cách xử lý

vokimthoa, ngayvui22 and furinguyen like this.

12. thuyphuongle

thuyphuongle Member

• 53 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Bạn dental có lẽ là 1 nha sĩ có kinh nghiệm vì vậy nên nói rất logic

13. furinguyen

furinguyen Member

• 42 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Nha Khoa Đại Thế giới thẳng tiến Mẹ nhé. Trung tâm thẩm mỹ nha khoa lớn nhất miền trung đấy. Bạn mình làm ở đây nên mình biết. Hi

ngayvui22 and berycute like this.

14. berycute

berycute Member

• 46 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Có phải trung tâm thẩm mỹ Quốc Tế Đại Thế giới ở 293 Hải Phòng không Bạn?

ngayvui22 thích bài này.

15. ngochan993

ngochan993 Active Member

• 255 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

nhưng xa quá nhỉ

16. hongdung028

hongdung028 Member

• 180 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

em cảm ơn nhé

17. vokimthoa