Da nhờn và ở trong môi trường máy lạnh nhiều thì nên chăm sóc ntn các bạn

Da nhờn và ở trong môi trường máy lạnh nhiều thì nên chăm sóc ntn các bạn

Chia sẻ trang này

1. mars

mars New Member

• 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 2,141 Lượt xem

• 13 Lượt trả lời

Em làm việc văn phòng ngồi máy lạnh suốt 8 tiếng mỗi ngày chỉ giờ nghỉ trưa là được ra ngoài ăn trưa. Da em thì nhờn gặp môi trường máy lạnh nó khô nên cảm giác rít rít rất khó chịu và ngày nào đi làm về không rửa mặt kĩ thì hôm sau là nổi mụn cám liền, với tình trạng như vậy thì nên chăm sóc thế nào vậy các bạn? Em không đi spa đâu nhé, spa tốn kém lắm . :(

2. Aikio

Aikio Active Member

• 703 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Bạn thử dùng nước muối xem.
    Dùng một chai cỡ vừa và cho vào một ít muối. Sau đó, đổ nước vào để tạo nên hỗn hợp đơn giản dung để hạn chế da nhờn.

Nhớ rằng, muối cần phải được hoà tan hết và phun một lượng nhỏ hỗn hợp trên lên vùng da bị ảnh hưởng. Sau đó, dùng khăn giấy lau sạch. Vậy là bạn đã có làn da mềm mại không một chút nhờn. Để đạt hiệu quả lâu dài, hãy thực hiện công đoạn này ít nhất một lần mỗi ngày.

3. mimosa17

mimosa17 New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy giờ chăm sóc da mặt thì tiền nào của nấy nên tốt nhất nên mua kem dưỡng da và sữa rửa mặt dùng cho nhanh, tốt cho da mặt vì nó đầy đủ mọi loại dưỡng chất

4. noibuonkogten

noibuonkogten New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chuẩn đó trước mình cũng ăn uống thanh đạm lắm, da chỉ không nổi mụn chứ đâu có hết nhờ đâu, từ khi dùng srm và tonning với body lotion thì da bắt đầu mịn và trắng lên

5. hong.ngan

hong.ngan New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu không muốn đi spa thì phải kết hợp giữa dùng mỹ phẩm và thể dục rồi nhé, điều chính chế độ ăn uống nữa, bớt dầu mỡ tăng hoa quả .Còn mình hiện tại cũng đang áp dụng vậy, đang ép cân và chăm sóc da lại, mỹ phẩm thì dùng của OHDEP còn ăn uống thì bỏ hẳn fast food, tự nấu cho an toàn và tiết kiệm

6. kiwi321

kiwi321 New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng da nhờn nè nhưng nhờ điều chỉnh chế độ ăn uống lại, bớt chất đạm, thêm nhiều chất sơ và vitamin, gan giờ cũng khỏe hơn vì đào thải được nhiều độc tố

7. hong.ngan

hong.ngan New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy loại này đúng là ko tốt thật vì mình cũng có dùng qua, ai da nhờ thì sẽ khô nhưng sau đó sẽ nhờn nhiều hơn nếu bỏ lâu mà ko sử dụng, giờ tốt nhất mua mấy loại giá trên 250k dùng 1-2 tháng là ổn nhất

8. nagisa2

nagisa2 New Member

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

loại này dùng ổn ko bạn, mình cũng thấy họ đang khuyến mãi gì đó tính mua dùng thử nè, đó giờ tiếc tiền dùng loại giá rẻ ko tác dụng đến đâu

9. kiwi321

kiwi321 New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giờ spa họ cũng dùng mấy loại mỹ phẫm thường thui à , chủ yếu là mấy cái máy chiếu tia UV tác dụng rất ok nhất là da ai bị khô sạm và vết thâm sau mụn.Em vẫn thích cách chăm sóc tại nhà hơn kết hợp giữa tự nhiên và mỹ phẩm

10. hong.ngan

hong.ngan New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em thường hay quên rửa mặt thường xuyên lắm, ngày rửa có 2 cử trong khi tốt nhất nghe nói là phải 4 để da mình được sạch và ngăn ngừa mụn và nhờn

11. mimosa17

mimosa17 New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em mua cả bộ về dùng nè, không đắt nếu so với mấy nhãn hiệu nhập, có tặng kèm thỏi son rất chu đáo

12. noibuonkogten

noibuonkogten New Member

• 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ai cũng có thể bị nhờ và sạm da mà nên bạn nào bị thì cũng đừng lo lắng quá, lo quá thì sẽ thêm mụn và rụng thêm tóc đó, tâm trang thoải mái cũng giúp da giữ được sự trẻ trung của nó

13. kiwi321

kiwi321 New Member

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thỏi son công nhận dùng tốt tuy là quà tặng nhưng chất lượng em đánh giá rất good đó

14. mimosa17

mimosa17 New Member

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em hay đắp mặt nạ cà chua lắm vì trong trái cà chua có chứa chất lycopene có tác dụng chống oxy hóa, làm giảm đi phản ứng của bức xạ tia cực tím lên da, và giúp da khôi phục sự mịn màng tự nhiên đấy