Cách làm mặt nạ trị mụn đầu đen hiệu quả trong 15 phút

Đắp mặt nạ trị mụn đầu đen hiệu quả

Chia sẻ trang này

1. trangle

trangle Active Member

• 170 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

• 8,959 Lượt xem

• 5 Lượt trả lời

Sử dụng mặt nạ trị mụn đầu đen không chỉ có tác dụng trị mụn đầu đen mà còn có tác dụng chăm sóc da rất tốt. Cùng tìm hiểu những mặt nạ trị mụn đầu đen hiệu quả dưới đây nhá các bạn

1. Mặt nạ trị mụn đầu đen bằng cơm nóng

Dùng cơm nóng để trị mụn đầu đen đơn giản

Rất đơn giản. Bạn lấy một nắm cơm nóng vừa nấu xong, nắm thành nắm nhỏ rồi lăn qua lăn lại trên vùng chữ T của khuôn mặt cho tới khi bề mặt nắm cơm chuyển dần sang màu đen và hết nóng thì bạn rửa mặt với nước ấm rồi vỗ chút nước hoa hồng cho se khít lỗ chân lông là đã xong 1 lần quy trình làm sạch mụn đầu đen bằng cơm nóng rồi. Bạn hãy kiên trì làm 1 lần/ ngày trong vòng 1 tháng. Bạn sẽ thấy bất ngờ về làn da sáng ngời và láng mịn của mình cho xem.

2. Mặt nạ trị mụn đầu đen từ Cà chua và bơ

Cà chua chứa nhiều vitamin C và A trong khi thành phần nổi trội của bơ chính là vitamin E. Đây là các loại vitamin rất tốt cho làn da có mụn, giúp điều trị mụn và bảo vệ da. Ngoài ra, hai loại quả này còn chứa nhiều khoáng chất và thành phần chống lão hóa da, giúp da tươi trẻ, mềm mịn, trắng sáng tự nhiên. Để làm mặt nạ trị mụn từ hai loại quả này, bạn sử dụng một quả cà chua chín và nửa quả bơ. Nghiền nát ruột bơ với cà chua sau đó đắp lên vùng da có mụn đầu đen sau đó rửa sạch da mặt sau khoảng 20 phút.

3. Đắp mặt nạ trị mụn đầu đen với Lá diếp cá

Đánh bay mụn đầu đen bằng mặt nạ trị mụn đầu đen từ lá diếp cá​

Lấy 1 nắm lá diếp cá, xay nhuyễn rồi đắp lên mặt từ 15-20 phút. Bạn kiên trì đắp loại mặt nạ này trong vòng 2-3 tháng mụn đầu đen sẽ không còn chỗ trú ngụ và da dẻ sẽ trở nên mịn màng hơn bao giờ hết.

4. Đắp mặt nạ trị mụn đầu đen với Chanh và đường

Chanh và đường kết hợp với nhau giúp tẩy sạch các tế bào chết, ngăn ngừa tình trạng chất bẩn tích tụ trong các chân lông làm gia tăng mụn, giảm tình trạng mụn viêm sưng đồng thời giúp da mềm mại hơn. Bạn lấy một thìa đường sau đó vắt vài giọt nước chanh rồi trộn đều, thoa lền vùng da có mụn rồi tiến hành massage da tới khi đường tan hết trên da. Rửa sạch da với nước mát, sử dụng mặt nạ này 2 lần 1 tuần.

2. muasaobangbuon123

muasaobangbuon123 New Member

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã từng thử rất nhiều phương pháp làm đẹp da tự nhiên kiểu như các bạn chia sẻ rồi. Tuy nhiên sao mình chả thấy hiệu quả gì thế? Có phải da mình không hợp không? Đặc biệt là phần cánh mũi với 2 chỗ má gần mũi, toàn mụn đầu đen thôi :(

3. vuthaoha

vuthaoha New Member

• 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đợt trước e có xem video trị mụn đầu đen bằng trứng luộc. Cũng hí hoáy đi luộc trứng, bóc vỏ lăn lăn với dùng cơm nóng như trong bài giới thiệu mà chả thấy biến chuyển gì cả :(( Mụn đen vẫn đầy ở mũi. Nhìn chán đời lắm! Em có dùng cái gel trị mụn, lột mụn sau khi ủ 5 phút được tầm 3 4 lần gì đó mà h mũi em có lỗ chân lông to kinh hoàng luôn. Nếu chị em nào thất bại với các cách đắp mặt nạ trị mụn đầu đen cũng đừng dại mua kiểu gel này về dùng nhé!

4. Nguyễn Hiếu Thảo

Nguyễn Hiếu Thảo New Member

• 26 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mặt nạ trị mụn đầu đen bằng thạch getatin cũng rất tốt. Lần nào làm thạch rau câu cho bé nhà mình, mình cũng chừa lại 1 chút để đắp mặt. Lúc khô lột ra thấy đầu mụn trắng trắng rất thích các chị nhé.

5. Mẹ Bông và Chíp

Mẹ Bông và Chíp Member

• 52 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em nghe nói dùng nước ấm để ngâm lá gelatin kia tốt hơn là dùng bột pha rồi đắp mặt đúng không chị Thảo, em mới mua nhưng chưa dám dùng ạ

6. Do Mai Chi

Do Mai Chi New Member

• 22 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mấy loại mặt nạ này có vẻ không hiệu quả lắm, chỉ giúp da đẹp hơn thôi. Có thể các chị sẽ cười và nói em phá game này nọ nhưng em dùng rồi, da có sạch và sáng hơn, nhưng mụn đầu đen vẫn không xi nhê đâu ạ.