Khám phá vẻ đẹp hoàn hào với công nghệ nâng mũi s line 3D

Đẹp hoàn hảo với nâng mũi S line 3D

Chia sẻ trang này

1. nganha244

nganha244 Active Member

• 445 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

• 2,449 Lượt xem

• 16 Lượt trả lời

Hiện nay nhu cầu nâng mũi ngày một nâng cao, trong các công nghệ nâng mũi thì nâng mũi s line đang là công nghệ thịnh hành do tính thẩm mỹ cao và an toàn của nó. Cải tiến hơn nữa, công nghệ nâng mũi s line 3D là một phương pháp nâng cấp của công nghệ nâng mũi s line khiến mũi của khách hàng sau khi phẫu thuật ở thẩm mỹ viện sẽ đẹp như mũi tự nhiên.

Nâng mũi S-line được đánh giá là dáng mũi đẹp và phù hợp nhất với người Á Đông nói chung và người Việt nam nói tiêng bởi sống mũi cao thon gọn có độ võng tự nhiên, cánh mũi gọn, đầu mũi nhỏ, lỗ mũi cân xứng. Với ưu điểm vượt trội này, nâng mũi S-line sớm đã chiếm lĩnh thị trường của các phương pháp nâng mũi khác và ngày càng phổ biến. Kết hợp với kỹ thuật 3D hiện đại, công nghệ nâng mũi S-line 3D càng tạo ra vẻ đẹp hoàn hảo cho chiếc mũi của bạn. Công nghệ 3D cho phép các bác sĩ thực hiện chính xác từng li từn tí các chi tiết, hơn thế nữa có thể điều chỉnh dáng mũi trên màn hình vi tính cho đến khi có dáng mũi vừa ý, chính khách hàng cũng có thể tham gia tạo dáng mũi cho mình. Đây chính là yếu cố công nghệ nâng mũi s line 3D hoàn hảo hơn công nghệ nâng mũi s line thông thường.

Công nghệ nâng mũi s line 3D rất được ưa chuộng

* Quy trình nâng mũi S line 3D

Như các quy trình phẫu thuật thẩm mỹ khác, đầu tiên các bác sĩ luôn phải khám cho khách hàng để chắc chắn khách hàng có đủ sức khỏe trước khi thực hiện. Với công nghệ này, các bác sĩ sẽ khám cho khách hàng bằng công nghệ 3D, dáng mũi của bạn sẽ được thiết bị chuyên dụng chụp chiếu từ nhiều góc độ, nhờ đó, bạn có thể quan sát trước được dáng mũi của mình sau phẫu thuật. Cùng với đó, các bác sĩ cũng sẽ tư vấn cho bạn dáng mũi phù hợp nhất, kết hợp với những chỉnh sửa giả định trên máy tính để bạn có thể quan sát và biết rõ mũi mình sau khi nâng sẽ như thế nào và tiến hành chọn lựa.

Bước tiếp theo, qua phần mềm 3D, bác sĩ sẽ tiến hành đo vẽ lại dáng mũi của khách hàng, đánh dấu những vị trí cần chỉnh sửa, giúp khắc phục triệt để các khuyết điểm từ độ cao của sống mũi đến đầu mũi, trụ mũi, cánh mũi… Đồng thời, bác sĩ cũng xác định độ dài của sụn để đưa vào mũi phục vụ quá trình phẫu thuật.

Sau khi đo vẽ dáng mũi, bác sĩ sẽ tiến hành tây tê để giúp khách hàng không đâu đớn khi tiến hành phẫu thuật. Bác sĩ cũng sẽ tiến hành sát khuẩn và gây tê cục bộ tại vùng lấy sụn (thường là tai, sườn và vùng mũi).

Vẽ tạo hình trước khi nâng mũi s line 3D

Sau khi gây tê sẽ đến bức quan trọng nhất, bước phẫu thuật nâng mũi. Bác sĩ sử dụng các thủ thuật nâng mũi một cách nhẹ nhàng tại vùng lấy sụn và vùng mũi. Đồng thời tiến hành những kỹ thuật lấy sụn để bọc sụn đầu mũi và sụn vách ngăn, chích một nốt nhỏ nằm trong lỗ mũi nhằm đưa sụn vào mà không để lại sẹo, lộ sẹo thẩm mỹ về sau. Tiếp đó, các bác sĩ tiến hành những kỹ thuật lấy sụn vành tai để bọc sụn đầu mũi, dùng sụn vách ngăn để dựng chân mũi, đính phần sụn tự thân vừa lấy vào sụn nhân tạo. Sau đó, nhẹ nhàng bóc tách khoang mũi và đưa chất liệu nâng mũi vào trong mũi một cách chính xác, nhanh chóng.

Đến đây, quy trình nâng mũi đã xong, các bác sĩ sẽ tiến hành đóng kín vết mổ bằng chỉ khâu thẩm mỹ.

Sau khi kết thúc phẫu thuật, bác sĩ sẽ dặn bệnh nhân các điều cần thiết để giữ cho dáng mũi được cố định và an toàn cũng như cách chăm sóc cơ thể.

kimphat thích bài này.

2. trangle

trangle Active Member

• 170 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Nâng mũi s line nhìn đẹp thật nhưng mà có vẻ chi phí cao đấy, sụn được cấy vào mũi lấy ở đâu nmhir?

3. Mỹ Vân

Mỹ Vân Member

• 70 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Nâng mũi s line 3D khác nâng mũi s line thường ở chỗ nào bạn chủ top nhỉ? Chỉ khác chỗ mình đc xem hình ảnh dự kiến sau khi nâng mũi thôi đúng ko?

4. myanh

myanh Member

• 90 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Lấy sụn tai hoặc sụn sườn để nâng mũi sline hay sao đó bạn à

5. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

em thấy bảo nếu không lấy sụn cẩn thận có thể để lại di chứng về sau đấy, thế thì phải chọn nơi nào uy tín mà làm thôi

kimphat thích bài này.

6. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Khả năng là khác mỗi chỗ đó, mà chỗ đó là hay lắm rồi bạn, biết đc mũi mình sau phẫu thuật sẽ như thế nào luôn mà

7. kimphat

kimphat New Member

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

neu ban chon bac si co tay nghe cao va co tam nua thi ok ak

8. Alicia

Alicia Member

• 233 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Có bạn nào biết chi phí nâng mũi S line 3D có đắt hơn nâng mũi S line nhiều không? Đẹp hơn chắc là đắt hơn rùi

9. ThaiPhuong

ThaiPhuong Active Member

• 507 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Chi phí chêch lệch khá lớn tùy từng trường hợp đó bạn, rẻ thì chỉ 25tr ngang với s line thường, đắt thì phải 50-60tr

10. dungbeo

dungbeo Active Member

• 379 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Gì mà chênh lệch nhiều vậy, mình nhìn hình ảnh sau khi nâng mũi của 2 loại này cũng có thấy khác nhiều lắm đâu mà đắt nhỉ? Chắc chị nào kinh tế phải vững mới sử dụng pp nâng mũi sline 3 D ấy

11. cubin18

cubin18 Active Member

• 228 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

ông cha ta bảo rồi '' tiền nào của đấy'' các mẹ cứ so đo làm gì, em thấy nâng mũi s line 3d đẹp tuyệt vấn đề là phải xem cái túi tiền của mình nó có đẹp nữa k thôi

12. huyendond

huyendond Active Member

• 118 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

em vẫn chưa hiểu sự khác biệt giữa nâng mũi sline 3d vs nâng mũi sline thường, mẹ nào hiểu nói 1 cách nôm na em xem nào không hiểu gì cả :(

13. Rinny

Rinny Member

• 296 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Hình như nâng mũi s line D thì mẹ nó sẽ đc nhìn thấy trước hình ảnh dự kiến mũi sau khi đc nâng, từ đó có thể chỉnh sửa lại theo ý thích trên máy tính, mũi sau khi nâng sẽ y hết như các mẹ thấy trên máy tính

14. HoaiXuan

HoaiXuan Member

• 150 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ôi hay thế, chi phí nâng mũi s line 3D có đắt hơn S line thường nhiều ko bạn ơi? :D Mình đọc về công nghệ này đã thấy thích rồi

15. Hoàng Hương Giang

Hoàng Hương Giang New Member

• 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nâng mũi S line 3D giá cả khá vô cùng, tùy từng người có người chỉ tầm 25tr nhưng có người đến 60tr đấy, nói chung phải đến tmv để họ thăm khám cho nhé

16. vietmy334

vietmy334 Member

• 387 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Chênh lệch thế hả bạn? Ko biết có gì mà giá chênh lệch thế nhỉ? Hay có sự khác nhau về nguyên liệu được dùng để nâng mũi?

17. baotram

baotram Active Member

• 219 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Nâng mũi s line 3 D là sự kết hợp giua chỉnh hình dáng mũi và nâng mũi toàn diện từ đầu mũi , sống mũi đến trụ mũi để tạo dáng mũi đẹp tự nhiên hoàn hảo vs thiết bị chụp 3d hiện đại