Phương pháp phẫu thuật kéo tụt núm vú an toàn, hiệu quả

Đẹp hơn với phương pháp phẫu thuật vú, phẫu thuật tụt núm vú mới nhất

Chia sẻ trang này

1. rosa

rosa Member

• 177 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

• 16,953 Lượt xem

• 28 Lượt trả lời

Có nhiều trường hợp chị em phụ nữ có núm vú tụt vào trong, trong trường hợp này các chị em phải phẫu thuật kéo tụt núm vú hay còn gọi là để đưa núm vú ra bên ngoài như bình thường.

Nguyên nhân tụt núm vú chủ yếu do các ống tuyến sữa ngắn hơn bình thường, thiếu hụt các tổ chức liên kết tuyến vú; một số là do sự teo các tổ chức tuyến vú và tổ chức liên kết tuyến vú sau sinh. Hiện nay công nghệ nâng ngực mới phẫu thuật kéo núm vú bị tụt diễn ra nhanh chóng, nhẹ nhàng và không hề đau đớn giúp khách hàng nhanh chóng có được bộ ngực đầy đặn như ý muốn.

Kéo núm vú bị tụt an toàn

Có nhiều mức độ tụt núm vú khác nhau. Mức độ nhẹ nhất không cần phẫu thuật chỉ cần tác động cơ học bằng cách kéo ra thường xuyên hay dùng dụng cụ hút sữa tác động để kéo núm vú ra. Khi các phương pháp trên không hiệu quả thì mới phẫu thuật vú để kéo núm vú ra

.

Mức độ nặng hơn, núm vú có thể kéo được ra tuy nhiên sau khi thực hiện tình trạng núm vụ lại tụt trở lại, trường hợp này sẽ được can thiệp bằng tiểu phẫu mà hoàn toàn không ảnh hưởng đến tuyến sữa.

Mức độ nặng nhất khi núm vụ tụt sâu vào trong và không thể kéo ra được bằn tay. Với trường hợp này cần phẫu thuật kéo núm vú bị tụt ra ngoài.

Để đủ điều kiện phẫu thuật kéo núm vú bị tụt an toàn, chị em phụ nữ phải đủ 18 tuổi. Trước khi phẫu thuật chị em sẽ phải kiểm tra sức khỏe để đảm bảo đủ điều kiện thực hiện phẫu thuật.

Quy trình phẫu thuật vú để kéo núm vú bị tụt

Đầu tiên luôn phải khám và tư vấn về trường hợp của khách hàng và tư vấn cho khách hàng biện pháp thực hiện hiệu quả nhất để khách hàng lựa chọn.

Các thao tác tiếp theo là kiểm tra sức khẻo và chuẩn bị các dụng cụ được khử trung sạch sẽ theo đúng quy định.

Sau các bước trên, bác sỹ sẽ tiến hành gây tê, gây mệ bệnh nhân để thực hiện phẫu thuật. Bác sỹ sẽ được chỉ định gây tê cục bộ tại vùng điều trị.

Sai khi gây mê, bác sĩ sẽ tiến hành phẫu thuật kéo núm vú bị tụt. Đối với trường hợp núm vú bị tụt mức độ nhẹ hoặc còn đầu núm vú tụt bác sĩ sẽ luồn chỉ một vòng hoặc hai vòng quanh chân núm vú và kéo tạo hình núm vú bị tụt ra ngoài, sau đó khâu cố định phần chân núm vú để đầu vú nhô ra vĩnh viễn mà không bị tụt trở lại. Với phương pháp này, sẽ không hề để lại sẹo sau phẫu thuật,không ảnh hưởng tuyến sữa.

Kéo núm vú bị tụt hiệu quả

Nếu bị tụt sâu hoặc không còn đầu vú. Bác sĩ sẽ tạo hình hai vạt da tam giác đối diện núm vú sau đó luồn hai vạt da xuống dưới chân núm vú và cố định để đầu núm vú nhô cao ra vĩnh viễn. Đường khâu sẽ khuất trong phần quầng vú rất mờ và hầu như không phát hiện thấy để không ảnh hưởng đến thẩm mỹ. Cách này cũng có thể thu nhỏ núm vú đẹp cho các chị em.

Công nghệ phẫu thuật kéo núm vú bị tụt mới này có ưu điểm thực hiện nhanh và an toàn, khách hàng không phải nghỉ dưỡng cũng như không để lại sẹo.

Chăm sóc sau khi phẫu thuật kéo núm vú bị tụt hiệu quả:

- Khách hàng nên mặc áo ngực mềm trong thời gian đầu hoặc tốt nhất không mặc áo ngực nếu được để độ nhô núm vú ổn định.

-Tránh tiếp xúc vùng phẫu thuật kéo núm vú với bụi bẩn và nước

-Tránh va chạm mạnh trong thời gian đầu sau phẫu thuật

- Nên kiêng đồ nếp, thịt gà, trứng, rau muống…

- Không cần cắt chỉ

Xem thêm:

>> Nâng ngực ở đâu đẹp và an toàn thế các chị?
    >> Các mẹ có biết nâng ngực hết bao nhiêu tiền không?

2. minhtamnd

minhtamnd Active Member

• 208 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Hết nâng ngực rồi lại phãu thuật núm vú tụt, đúng là thời buổi công nghệ làm đẹp muốn thay đổi gì cũng được

3. Huyen Thanh

Huyen Thanh New Member

• 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đáp ứng nhu cầu của con người thôi bạn, nếu xã hôi có nhu cầu thì khoa học công nghệ sẽ tập trung để đáp ứng nhu cầu đó. Nâng ngực chảy xệ hay phẫu thuật núm vú cũng tương tự

4. tuongvi

tuongvi Active Member

• 291 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

phẫu thuật kéo núm vú bị tụt hiệu quả, an toàn hết bao nhiêu xiền các mẹ nhỉ? Bà chị em cũng bị tụt núm vú mà cứ để thế sau này chon con bú lại khổ lắm nên cũng muốn đi phẫu thuật nhưng chẳng hiểu sao vẫn thấy ngại :p

5. buitrami

buitrami Active Member

• 245 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

ngại có mà chết, còn trẻ thì nên đi phẫu thuật tụt núm vú đi chứ sau này sinh con đẻ cái rồi lúc đấy lại vắt chân lên cổ mà tìm chỗ làm phẫu thuật nâng ngực cũng chết :(

6. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 199 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

phẫu thuật kéo núm vú bị tụt hiệu quả sẽ dao động từ 6-8 triệu tùy thuộc vào mức độ tụt núm vú của bạn nữa :D

7. lili doan

lili doan Active Member

• 144 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trước hay đọc báo phụ nữ thấy nhiều chị tâm sự bị tụt núm vú sau khi sinh đứa đầu rồi riết tự ti khi gần gũi với chồng, may quá bây giờ nhiều chị khỏi lo nhé :(

8. trangtran91

trangtran91 Active Member

• 275 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

không biết ngày xưa k có dịch vụ phẫu thuật tụt núm vú thì các chị các mẹ phải làm thế nào để nó nhô lên nhỉ? k nhô lên được thì cho con bú làm sao được :D mà em còn sợ nữa không biết nâng ngực có ảnh hưởng gì không?

9. vietanh

vietanh Active Member

• 290 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Thế thì tiện thể đi phẫu thuật vòng 1 luôn đi, đằng nào chẳng đại tu vòng 1 chứ :p

10. Buồn ơi chào mi

Buồn ơi chào mi Active Member

• 537 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Hic, cái này phải làm sớm ko thì lúc có con con ko bú đc ấy chứ. :( Phiền phết. Giờ đi đâu để kéo núm vú bị tụt hiệu quả đây các mẹ?

11. Tuni

Tuni Active Member

• 812 Bài viết

• 88 Được cảm ơn

Đúng rùi, lúc cưới nếu thấy núm vú bị thụt vào trong thì phải đi kéo ra ngay, ko lúc có con rồi con ko bú đc thì khổ lắm

12. Linh_Bui

Linh_Bui Member

• 89 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Vậy ra núm vú bị tụt chỉ ảnh hưởng đến việc cho con bú thôi chứ ko ảnh hưởng đến sinh hoạt vợ chồng đúng ko các bạn? Em cũng muốn đi làm quá mà không biết phẫu thuật nâng ngực có đau không.

13. hoannguyen

hoannguyen Active Member

• 140 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

có ảnh hường chứ bạn chứ không mà nhiều chị em đi phẫu thuật nâng vòng 1 sao?

14. Wind

Wind Member

• 368 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Ai mà bị núm vú tụt vào trong là phải đi kéo ra ngay ko thì cho con bú khó lắm đấy các bạn ạ

15. Rinny

Rinny Member

• 281 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mình chưa trải qua chuyện này nhưng nghe nói có con là nó khác lồi ra mà. :p Cần gì kéo

16. Lina

Lina Active Member

• 691 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Ko tự lồi ra đâu bạn, ko kéo ra là con khó bú đấy, như thế ko hay chút nào đâu

17. Thu Thu

Thu Thu Member

• 99 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kể cả chưa có con thì nếu núm vú bị tụt cũng nên kéo ra các bạn ạ, núm vú lồi ra như bình thường đẹp hơn chứ

18. Trần Thị Hồng Thắm

Trần Thị Hồng Thắm Member

• 54 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giờ em mới biết núm vú tụt cũng phải phẫu thuật đấy, cũng may núm vú của em có thể dùng tay để đẩy ra được không lại tốn tiền vừa nâng ngực vừa kéo núm vú ra . Đúng là thời buổi hiện đại cái gì cũng có thể làm được, như thời bố mẹ mình ngày xưa mà xấu thế nào thì cũng để tự nhiên chứ làm gì có được làm đẹp như mình bây giờ đâu

19. NgânVũ

NgânVũ Member

• 59 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

nhìn cái ảnh mà chủ thớt đăng để miêu tả núm vú bị tụt hãi nhỉ, em cứ nghĩ là ngực nào cũng giống nhau chỉ khác nhau to nhỏ thôi. Không ngờ lại còn có cả cái bệnh núm vú bị tụt sâu vào trong như thế nữa

20. Ngọc Hân Nguyễn

Ngọc Hân Nguyễn Member

• 65 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao bây giờ sinh ra lắm bệnh thế nhỉ, hiện tượng núm vú tụt này có thật không hay do mọi người chế ảnh ra đấy. À mà mình cũng chỉ biết của mình chứ có được nhìn của người khác đâu mà biết nhỉ, chắc là có thật:p:p