Đi làm mặc Jumsuit có được không mọi người?

Đi làm mặc Jumsuit có được không mọi người?

Chia sẻ trang này

1. khatrang6601

khatrang6601 Active Member

• 176 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

• 3,585 Lượt xem

• 8 Lượt trả lời

E hay mặc đầm Mecia, đợt này họ mới ra mấy bộ jumsuit đẹp quá! Đúng theo phong cách nhẹ nhàng và quyến rũ của e :D Nên rất là ưng cái bụng. Nhưng e đang lăn tăn không biết với những bộ jumsuit như thế thì mặc đi làm có được không các chị nhỉ? Chứ đẹp vậy mà chỉ mặc ở nhà hoặc đi dạo phố thì tiếc lắm. Bình thường đi làm e quên mặc đồ Tây hoặc là mặc những bộ váy nhẹ nhàng, chứ chưa thử đổi phong cách bao giờ. Nên chỉ sợ mặc jumsuit đi làm mọi người lại bảo không lịch sự thì hơi ngại :(

2. thanhthanhmai

thanhthanhmai New Member

• 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Quan trọng là bạn đi làm ở môi trường như thế nào chứ bạn :) Nhưng mình nghĩ là mặc jumsuit thì sao nhỉ? Giờ nhiều bộ jumsuit họ thiết kế đẹp và lịch sự mà. Nhìn vẫn toát lên được vẻ thanh lịch, nên theo cá nhân mình thì cứ mặc thoải mái :D

khatrang6601 and SamSam265 like this.

3. SamSam265

SamSam265 Active Member

• 172 Bài viết

• 65 Được cảm ơn

Đúng đó ạ! Quan trọng là môi trường làm việc thế nào. Như ở chỗ e đi làm toàn phải mặc đồng phục, có muốn mặc váy còn chẳng được chứ đừng nói là mặc jumsuit.
    E cũng thích mặc jumsuit lắm! Vì kiểu thời trang như vậy nó lạ mắt. E cũng có mấy bộ tủ để thi thoảng đi dạo phố hay party thì mặc đấy.

thanhthanhmai and khatrang6601 like this.

4. Mỹ Miều

Mỹ Miều Active Member

• 106 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

E cũng hay mặc đồ của mecia, e thấy những bộ jum của họ kín đáo, lịch sự lại thiết kế nhẹ nhàng, không họa tiết cầu kỳ, gọn gàng, quyến rũ chứ không hề sexy. Đâu có vấn đề gì đâu mà không mặc được đi làm ta?o_Oo_Oo_Oo_O E vẫn mặc đi làm bình thường mà.

khatrang6601 thích bài này.

5. Mongmanhtinhdau

Mongmanhtinhdau Member

• 59 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Đi làm thì mặc gì mà chẳng được, quan trọng là lịch sự, không hở hang, không quá lòe loẹt là được.
    Nói chung là bạn mặc sao cho nó thấy thoải mái là được.
    Chứ lúc nào cũng sơ mi đóng thùng thấy nó gò bó lắm! :( Chưa nói đến là mặc thế nhiều khi còn làm mình già đi mấy tuổi ấy chứ! Mà chị em mình thì chỉ thích lúc nào cũng trẻ và đẹp thôi.

khatrang6601 thích bài này.

6. khatrang6601

khatrang6601 Active Member

• 176 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Vâng, e cũng thấy ưng lắm lun đó! Nhưng cứ lăn tăn hoài. Sợ mặc đi vô rùi người ta nói mình không có lịch sự thì phiền. Nhưng nghe chị nói thì e cũng thấy tự tin hơn. E là tín đồ của thời trang Mecia đó, đồ ở đây nhẹ nhàng và thanh lịch, phong cách hiện đại. Quan trọng nhất là giá cũng phù hợp :) Chị ha!

7. thanhthanhmai

thanhthanhmai New Member

• 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị e đi làm là để khoe những bộ quần áo đẹp :) Bạn đi làm mà mặc đồng phục thì chịu chết rồi còn gì nữa :D Thế này mà có dịp gì tụ tập thì chắc các chị em bung lụa phải biết nhỉ :D

8. hồng lâm

hồng lâm New Member

• 18 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E có sở thích giống như chị chủ top nè :p:p:p:p Cứ thích cái gì nó phải 3in1 cơ. Nên thời trang công sở của e ưu tiên là mặc đi làm, đi chơi, đi tiệc đều ok. Chứ chọn một bộ đồ ưng ý, hợp với dáng mình đâu có đơn giản đâu.

9. OanhOlive

OanhOlive Active Member

• 182 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Những bộ jumsuit của các hãng khác thì e không rõ, nhưng mà jumsuit của Mecia hoàn toàn lịch sự, tôn dáng, lại tạo điểm nhấn cho phong cách của riêng mình. E cũng mặc jumsuit của Mecia đi làm đây :D Các chị ở công ty e thích quá còn xin địa chỉ để mua đó nha.