Điều trị da ở thẩm mỹ viện Hoàng Gia có tốt không?

Điều trị da ở thẩm mỹ viện Hoàng Gia có tốt không?

Chia sẻ trang này

1. Enomist

Enomist Member

• 414 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

• 4,382 Lượt xem

• 11 Lượt trả lời

Da mình bị tổn thương vì chữa mụn, cũng như sử dụng các mỹ phẩm ko rõ nguồn gốc, tình trạng da ngày một tồi tệ, vừa khô, ngày hè cũng bóc váy nên, ai từng điều trị da ở thẩm mỹ viện hoàng gia có tốt không ah?

Mọi người chia sẻ cùng em với ah, bj em ko dám ra ngoài vì da mặt em hết mẩn đỏ rồi các tình trạng như trên, em cũng nản lắm rồi.

2. phuonganh

phuonganh New Member

• 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

nếu bạn bị tổn thương về da thì tốt nhất nên đến bệnh viện da liễu ở đó họ có chuyên ngành cao dễ phán ra bệnh hơn

3. Ngocanh

Ngocanh Active Member

• 644 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Chuẩn đấy! Bạn ra đó khám trước xem sao.

4. Đỗ Lan

Đỗ Lan New Member

• 13 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

dù da bị mụn nhg nhiều lúc có việc cần đi đâu vẫn fai make up :Sad: nhg cần chọn sp nào đỡ hại da
    - BB cream : đang dùng Blemish Lab BB của NR. Đây là BB dành cho da mụn, tông màu trắng ngả xám, thích hợp cho bạn nào da ko trắng ( giá khoảng 250k-320k ), kiềm dầu khá ---> hợp da dầu
    Bạn nào có điều kiện có thể dùng Missha Signature của Missha. BB này ko fai BB chuyên dành cho da mụn nhg lại dc vote vì độ lành của nó, hợp da thường, da ít dầu dùng cũng dc ( giá khoảng 500k )
    - Phấn phủ : Phấn phủ Blemish Lab của NR ( cùng bộ với BB và bộ dưỡng ). Cái này thì mình chưa dùng. ( Giá khoảng 250k-300k). Hoặc phấn phủ khoáng ( ko hại da )

mevabe thích bài này.

5. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình vừa tìm hiểu, Hoàng Gia ứng dụng công nghệ Bio France mới lắm, thấy cũng hiệu quả lắm đó bạn. :D Bạn thử đến đi

6. Lina

Lina Active Member

• 716 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

TMV này ngon mà. :D Phương pháp họ ứng dụng là phương pháp tiên tiến và đội ngũ bác sĩ ở đó cũng nhiều kinh nghiệm nữa, đặc biệt là trị mụn thì họ rất uy tín đấy

7. mevabe

mevabe New Member

• 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình thấy da đã bị mụn rồi mà dùng mỹ phẩm thì càng xấu đi đấy
    Nguy hiểm hơn có thể bị dị ứng cơ ==

8. Pth941

Pth941 Active Member

• 633 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Công nghệ này là như thế nào nhỉ? Mình tò mò quá, nghe phương pháp này có vẻ hay hay.

9. thuongnguyen

thuongnguyen Active Member

• 101 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

bạn nên đến khám bác sĩ trước khi đi thẩm mỹ viện nha.
    Vì nếu k thì sẽ bị dị ứng nếu da bạn không hợp với các thành phần của thuốc đó !

10. lonelygirl

lonelygirl Active Member

• 147 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

Mình nghĩ thẩm mỹ viện họ bán thì phải đảm bảo chất lượng rồi chứ nhỉ ?
    Nếu k an toàn thì họ làm sao dám bán thuốc chứ ?

11. Nguyễn Thu Mai

Nguyễn Thu Mai New Member

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nguyên nhân gây ra nan da nè chủ thớt biết mà phòng chánh nhé
    Tác động của môi trường như ánh nắng mặt trời, nhiệt độ cao, các yếu tố stress, mất ngủ,... Trong đó, ánh nắng được coi là thủ phạm lớn nhất. Bởi melanin hấp thụ các tia năng lượng của mặt trời để bảo vệ da và kết quả là các vùng da sậm màu – biểu hiện của nám da.
    Sự thay đổi nội tiết trong thời kì mang thai, mãn kinh, tiền mãn kinh, sử dụng thuốc tránh thai, thực phẩm chức năng có chứa hàm lượng cao Estrogen cũng góp phần hình thành và tiến triển tình trạng nám da.
    Hệ lụy từ việc sử dụng mỹ phẩm không rõ nguồn gốc như sử dụng các mỹ phẩm có tính chất lột tẩy chứa thành phần chủ yếu là các acid hoặc corticoid, Hydroquinon. Khi sử dụng các phương pháp này da mặt sẽ bị bào mòn, mỏng thậm chí lộ cả mao mạch, khi đó sẽ dẫn tới việc tăng tiết Melanin gây sạm da.

12. Linh tinh lắm

Linh tinh lắm Active Member

• 556 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Cái này nhiều chị em biết rồi bạn ơi, nhưng ko phòng tránh được bởi phải ra ngoài mà cũng như làm sao biết mỹ phẩm nào tốt xấu chứ