Cách chữa trị mụn thịt quanh mắt bằng tỏi mà bạn chưa biết ?

Điều trị mụn thịt quanh mắt bằng tỏi hiệu quả có thể bạn chưa biết

Chia sẻ trang này

1. ngocbaont

ngocbaont Member

• 40 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

• 7,607 Lượt xem

• 21 Lượt trả lời

Những nốt mụn thịt xấu xí viếng thăm khiến chị em vô cùng lo lắng. Cùng khám phá cách chữa trị mụn thịt quanh mắt bằng tỏi nhé!

Chữa mụn thịt quanh mắt bằng tỏi

Tỏi là loại gia vị khá quen thuộc trong bữa ăn hàng ngày của chúng ta .Các cuộc nghiên cứu của các nhà khoa học cho thấy tỏi còn có công dụng trị mụn thịt khá hiệu quả . Trong tỏi chứa hàm lượng các chất hoạt tính như Azôene, dianllil disulfide, diallil -trisulfide và hoạt chất lưu huỳnh có khả năng tiêu diệt vi khuẩn , sát trùng khá hiệu quả .

Ngoài ra , trong tỏi còn chứa hoạt chất allicin giúp da trở nên mịn màng, trắng sáng , đồng thời tăng cường sức đề kháng , hạn chế sự phát triển của các loại vi khuẩn , tăng cường sức đê kháng giúp các mô tế bào trên da trở nên khỏe mạnh

Nguyên liệu

Bài thuốc trị mụn thịt bằng dấm và tỏi

2 của tỏi tươi

1 thìa cafe dấm

Hướng dẫn các bước trị mụn thịt bằng tỏi

- Bước đầu tiên, bạn hãy rửa mặt thật sạch, đặc biệt vùng da cần điều trị

- Rửa sạch 2 củ tỏi tươi, bóc sạch vỏ rồi cho vào cối nhỏ, giã nát. Bạn nên tránh để cho nước tỏi dây vào mắt trong quá trình thực hiện.

- Đổ nước ép tỏi tươi vừa giã ra chén nhỏ, sau đó cho một thìa cà phê dấm đảo đều lên

- Sau đó, bạn dùng bông gòn sạch chấm đều lên các nốt mụn thịt. Cứ sau khoảng vài phút, bạn thực hiện lặp lại động tác này. Chờ khoảng 20 phút, bạn hãy rửa lại bằng nước ấm.

Lưu ý
    Cách điều trị mụn thịt bằng tỏi
    trên vô cùng đơn giản và dễ làm nhưng nó chỉ có tác dụng hiệu quả đối với những trường hợp mụn thịt ở dạng nhẹ , mới chớm . Mặt khác, phương pháp trên không thể loại bỏ tận gốc mụn thịt nằm ở dưới da . Chính vì vậy, bệnh rất dễ tái phát trở lại

Xem thêm : cách trị mụn trứng cá bằng tỏi

2. tuongvi

tuongvi Active Member

• 292 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Cách này chỉ có hiệu quả những mụn thịt mới chớm :( thế còn mụn thịt lâu lâu rồi thì biết làm thế nào đây mọi người

3. thuhagt

thuhagt Active Member

• 177 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Không biết ngoài hiệu thuốc có thuốc trị mụn thịt không nhỉ? Mụn thịt lâu năm thật khó ưa :(

4. vietmy334

vietmy334 Member

• 388 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Làm gì có thuốc trị mụn thịt nhỉ, mụn thịt chắc phải qua tmv trị thôi. Nó cũng ko đau đớn và ảnh hưởng gì đến sức khỏe cả

5. Mèo vằn

Mèo vằn Member

• 351 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bạn này ko biết rồi, thuốc trị mụn thịt nhiều mà. :) Bạn cứ ra hiệu thuốc hỏi mà xem

6. Thanh-Tâm

Thanh-Tâm Member

• 273 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Có nhiều loại kem trị mụn lắm các bạn ạ, để có hiệu quả cao nhất thì dùng các loại kem trị mụn nhập khẩu ấy, bôi vào sẽ thấy hiệu quả rõ rệt hơn

7. Thanh Huyền

Thanh Huyền Active Member

• 566 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Hàng nhập khẩu đắt lắm, mà ko rõ cách dùng khéo còn bị dị ứng đấy bạn ạ. :(

8. thuthao

thuthao Active Member

• 305 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Ghét cái đám mụn thịt quanh mắt thế k biết, nhìn phát sợ ra được ý hic :( muốn loại bỏ chúng lắm rồi nhưng vẫn chưa tìm ra được cách nào hiệu quả nhất

9. gonna change

gonna change Member

• 139 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhiều bạn ở diễn đàn mình bảo đến thẩm mỹ viện trị mụn thịt là hết hẳn mà, mình cũng thấy như thế đấy. Bạn đến tmv đi

10. visaothexn

visaothexn New Member

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trị mụn thịt bằng tỏi là 1 gợi ý cho bạn đấy, mẹ mình cũng dùng cách này rồi hiệu quả lắm

11. ZinZin

ZinZin Active Member

• 744 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Tỏi bôi lên vùng mụn vừa nặn thì xót lắm. :( Mình chả thích cách trị mụn này đâu

12. ngocdiepntt

ngocdiepntt Active Member

• 262 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

điều trị mụn thịt bằng tỏi cơ mà, mụn thịt ai lại đi nặn đi cơ chứ bạn

13. hoamoclan11

hoamoclan11 Member

• 199 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mụn thịt ở mắt rất nguy hiểm mọi người không nên tự ý nặn mụn hay dùng 1 cách nào đó để chữa tránh gây tổn thương cho mắt nhé

14. tuongvi

tuongvi Active Member

• 292 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

có chứ bạn, sao bạn k thử trị mụn thịt bằng tỏi đã nếu k được rồi hãy dùng thuốc chứ dùng thuốc nhiều cũng k tốt đâu

15. Zune

Zune Active Member

• 596 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Có cần phải chờ 1 lát cho tỏi ngấm dấm rồi mới bôi lên vết mụn thịt ko các bạn nhỉ?

16. vietanhhy

vietanhhy Member

• 86 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

bạn phải để tỏi ngấm ít nhất 1 đêm rồi mới dùng để trị mụn thịt được hiệu quả nhé :D

17. Alicia

Alicia Member

• 230 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Cũng kỳ công nhỉ, để tỏi 1 đêm xong dùng có đc lâu ko bạn? Hay dùng 1 hôm xong lại phải ngâm tỏi mới?

18. Lý Bình

Lý Bình Member

• 186 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trị mụn thịt bằng tỏi có hiệu quả thật ko mà nhiều người áp dụng thế nhỉ? :-/ Mình chưa thấy ai dùng tỏi trị mụn cả

19. jinjin

jinjin Member

• 324 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trước mình bị mụn thịt quanh mắt nhưng mình ko dùng tỏi đâu, dùng rau má và tía tô hiệu quả hơn. :D

20. minhtamnd

minhtamnd Active Member

• 208 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

thực ra thì mình thấy điều trị mụn thịt quanh mắt bằng tỏi hay lá tía tô hay rau má đều được, quan trọng là hiệu quả nó mang lại cho mỗi người thôi